• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 fw v35.0.002

MinhThang

Manager
Cuối cùng thì fw mới này có gì nổi trội không các bạn, mình muốn úp lên nhưng cần biết thông tin, nếu không có gì thì chờ fw mới hơn.

nguyenthetam76

Mình muốn up fw mới cho con n82 nhưng đem vào care nó chưa cập nhật.Cho mình hỏi có cửa hàng nào uy tính chất lượng để up kg? Mình ở Tp hcm.Thank trước nha.

thanhtrung1278

Hix mới up thử bằng Phoenix thấy báo lỗi. không biết cái j lun. hok re bôt đc. CHờ mấy bro giúp. :(

Kojiro

Super V.I.P
Mình muốn up fw mới cho con n82 nhưng đem vào care nó chưa cập nhật.Cho mình hỏi có cửa hàng nào uy tính chất lượng để up kg? Mình ở Tp hcm.Thank trước nha.

Tự up đi bạn, up bằng NSU, khoảng 15 phút là xong mà, đi chi cho mệt.

Kojiro

Super V.I.P
Sao em doc thay may xach tay thj nsu nhan fw moj, chjnh hang thj k la sao anh ?

Posted via Mobile Device

Cái này bó tay vì hôm qua chính tay KJR up 1 con hàng chính hãng còn bảo hành lên fw 35 nè. Máy đang bị lỗi chụp ảnh, tưởng up sẽ khắc phục lỗi được, ai ngờ vẫn còn nên ra care, nó hẹn 10 ngày rồi, điều này chứng tỏ máy KJR up là hàng chính hãng xịn và up bằng NSU bình thường.
Còn các vấn đề khác thì thua!

anhtuan206

Thì mình cũng NSU nè :) Up 10 phút là xong, nhanh gọn. Bạn đưa code này mình check xem sao? Nghi quá vậy :-?

máy mình mua của nhatcuong mà làm sao mà hàng ngoài được,mình cũng đã nhờ bác habaolinh chech hộ rồi mà.hàng công ty nguyên bản chưa bh luôn mà.máy mình hết bh hành hôm 21/8 mà.code máy mình là 0566150 bạn check giúp mình với.:-?

magicter

hình như mới có 3 code là có FW mới hay sa0 ấy là 0561053 và còn 2 cái nữa mình không nhớ nữa các bạn check thử xem. rồi đổi code sang mấy cái code là up dc thui, mình cũng phải đổi code sang cái code 0561053 đấy mới up dc, còn code viet nam khác cũng chỉ thấy báo là FW v31 thui. Mình thấy cái FW mới chạy có vẻ nhanh hơn, màn hình sáng hơn hẳn cái FW cũ âm thanh nghe to hơn tý đấy, còn ảnh thì cũng thế thui, đấy là ý kiến riêng của mình thui nha, anh em nào up rùi thì pót lên để mọi người cùng than khảo đi.

Kojiro

Super V.I.P
máy mình mua của nhatcuong mà làm sao mà hàng ngoài được,mình cũng đã nhờ bác habaolinh chech hộ rồi mà.hàng công ty nguyên bản chưa bh luôn mà.máy mình hết bh hành hôm 21/8 mà.code máy mình là 0566150 bạn check giúp mình với.:-?

Vậy bạn đổi code đi, theo code magicter đưa đó :) A habaolinh mà check thì chắc cú rồi, có thể máy nằm trong trường hợp magicter nói :D
Chúc bạn up được fw.

cuvoden

code thì lấy đâu chả dc, cứ lấy code euro cho chuẩn chứ code asia ko up dc là đúng

anhtuan206

hình như mới có 3 code là có FW mới hay sa0 ấy là 0561053 và còn 2 cái nữa mình không nhớ nữa các bạn check thử xem. rồi đổi code sang mấy cái code là up dc thui, mình cũng phải đổi code sang cái code 0561053 đấy mới up dc, còn code viet nam khác cũng chỉ thấy báo là FW v31 thui. Mình thấy cái FW mới chạy có vẻ nhanh hơn, màn hình sáng hơn hẳn cái FW cũ âm thanh nghe to hơn tý đấy, còn ảnh thì cũng thế thui, đấy là ý kiến riêng của mình thui nha, anh em nào up rùi thì pót lên để mọi người cùng than khảo đi.

Vậy bạn đổi code đi, theo code magicter đưa đó :) A habaolinh mà check thì chắc cú rồi, có thể máy nằm trong trường hợp magicter nói :D
Chúc bạn up được fw.

thanks 2 người nha.phải đổi code như vậy chắc để nguyên fw31 vậy.mình ngại mấy khoản đổi này lắm.vì mình chưa làm bao giờ mà nên ngại.cứ tưởng up được bằng NSU thì mình up thôi mà.:D

anhtuan206

cuối cùng cũng chịu up lên fw35.hix.tại ngồi buồn tay không chịu được mà.mình cũng có cảm nhận máy chạy nhanh hơn, âm thanh cũng có vẻ to hơn thì phải.mới có cảm nhận vậy.

Kojiro

Super V.I.P
code thì lấy đâu chả dc, cứ lấy code euro cho chuẩn chứ code asia ko up dc là đúng

Bạn ko biết thì đừng phát biểu, bạn dùng code euro đi, rồi xem trong máy ngôn ngữ tiếng Việt ko nhé! :|

trunghieu_lxag

Hôm qua Nokia gửi thông báo cho mình là đã có firmware mới, mình cũng phân vân là có nên update hay ko. Sau 1 phút suy nghĩ, mình quyết định tháo thẻ nhớ ra và sao lưu lại tất cả và tiến hành update bằng NSU. Sau khi download xong ( khoảng 10' ) máy bắt đầu được update. 5 phút sau thì máy update xong, mình để thẻ nhớ vào lại máy, thật bất ngờ, tất cả phần mềm đã cài trên máy và thẻ nhớ đều hoạt động bình thường. Mấy lần trước update là nó bị mất hết, cài lại mệt quá trời. CHức năng thì không thấy có gì mới ( chắc tại chưa khám phá hết ), cảm nhận ban đầu thấy máy chạy có vẻ ngọt hơn,

mới chỉ có hàng xách tay mới có fw mới thôi nhỉ? hàng cty chưa có chán quá,tưởng có rồi cắm cáp vào vẫn thấy báo fw cũ.hix.

Mình dùng hàng chính hãng, có đăng ký với Nokia, khi có firmware mới là nó thông báo cho mình liền, mình mới up xong, ok lắm.

Last edited by a moderator:

allstreet

Hôm qua Nokia gửi thông báo cho mình là đã có firmware mới, mình cũng phân vân là có nên update hay ko. Sau 1 phút suy nghĩ, mình quyết định tháo thẻ nhớ ra và sao lưu lại tất cả và tiến hành update bằng NSU. Sau khi download xong ( khoảng 10' ) máy bắt đầu được update. 5 phút sau thì máy update xong, mình để thẻ nhớ vào lại máy, thật bất ngờ, tất cả phần mềm đã cài trên máy và thẻ nhớ đều hoạt động bình thường. Mấy lần trước update là nó bị mất hết, cài lại mệt quá trời. CHức năng thì không thấy có gì mới ( chắc tại chưa khám phá hết ), cảm nhận ban đầu thấy máy chạy có vẻ ngọt hơn,

Mình dùng hàng chính hãng, có đăng ký với Nokia, khi có firmware mới là nó thông báo cho mình liền, mình mới up xong, ok lắm.
:Dcài chương trình trên thẻ bảo đảm k bị mất bạn nha

vnpcs

5800XM Có chức năng nâng cấp thêm trực tiếp từ máy ,Không biết N82 làm đc không vậy mấy bác ..?
À Cho em hỏi điều này với chổ cắm tai nghe em gắm mạnh quá nó thục vào trong và bây giờ găm tay nghe là hên sui ...Vậy có ảnh hưởng lắm không ..Mình bảo hành đc không mấy bác !
Cảm ơn .