• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 fw v35.0.002

allstreet

mình mới update FW v35 xong! Cảm nhận đầu tiên là mình thấy máy chạy chậm hơn lúc mình xài v31:( nhưng bù lại được cái nghe nhạc to và hay hơn, không rè:D mở loa ngoài mà cứ như là đag nghe trên máy tính.

úp FW mới ban đầu lúc nào cũng chạy chậm mà, từ từ mới lẹ dc.Còn pin thì trâu hơn k?

elvish

úp FW mới ban đầu lúc nào cũng chạy chậm mà, từ từ mới lẹ dc.Còn pin thì trâu hơn k?

để xem em nó xài hết ngày hôm nay cái đã bạn. Mình wá hài lòng với cái loa =))

allstreet

còn khoảng GPS bắt có lẹ k vậy, mình hay xài cái này nên do dự chưa úp, vì k down FW thoải mái dc

ngocson04071990

Mình up k lên bực mình k bít máy nó có bị gì hay cài gì k?
NSU thì báo k nhận đc Điện thoại nhưng PCsuite nhận đc :|
JAF thì reboot phone seach k ra đt nhưng lúc đầu lại nhận ra :|
Tới Phonenix thì báo như vậy :|

Có ai bít nó bị sao hem chỉ mình với, mình up N81 k lổi gì tới con này bị vậy :((

hhkkll

Có ai bít nó bị sao hem chỉ mình với, mình up N81 k lổi gì tới con này bị vậy :((

Posted via Mobile Device
4mat cái đi bạn.

tphg1210

Vừa up firmware mới. Phát hiện đầu tiên là khi vừa khởi động xong, bộ nhớ còn lại chỉ còn 91MB, thay vì 93 MB như trước khi up

allstreet

Mới úp lên FW 35 từ FW 10, có 1 số report cho ae sau:
1. Máy khởi động chậm hơn do phải quyét install và cài đặt phần mềm thì chậm rì rì, do vậy khởi động lại, hay mở lại máy phải đủ cho ae hút điếu thuốc chờ e nó ( có thể do bộ nhớ máy bị chiếm dụng nhìu hơn <100MB so với >100MB của v10, xóa thử file video trên máy sẽ khả quan hơn)
2. Màn hình sáng đẹp rõ rệt
3. GPS bắt nhanh hơn, mạnh hơn, ngồi trong nhà mà vẫn bắt dc
4. Pin cũng k có j thay đổi
5. Loa ngoài nghe to, rõ hơn
6. Máy hoạt động nhanh hơn trừ phần ở trên đã nói
7. 3G vô nhanh, duyệt we ok như cũ, wifi bắt cũng mạnh
8. Lần đầu úp bằng JAF hơi rung nhưng mọi chuyện êm đẹp, 4' là xg k lâu như NUS
9. Camera hoạt động bình thường, cũng nhanh
10. Phần xoay màn hình thì k có khác j so với bản cũ

Chúc ae vui vẻ với FW mới, FW này đáng để úp

Chỉnh sửa cuối:

allstreet

tháo toàn bộ PC suite, NUS, túm lại là liên quan tới e nó thì tháo sạch sẽ, khởi động lại và cài lại từ đầu.Have fun:D

vuvantuan59

Vừa up firmware mới. Phát hiện đầu tiên là khi vừa khởi động xong, bộ nhớ còn lại chỉ còn 91MB, thay vì 93 MB như trước khi up

Sao máy mình v31 khởi động lên là 122 mb trời ! Mà vào NSU vẫn chỉ là 31 kiểm tra cả tuần rồi !
Posted via Mobile Device

manle

Cho mình hỏi v35 có khắc phục được lỗi bị đơ máy khi gọi đi mà máy báo bận hoặc bị bên kia cúp máy ko vậy.

magicter

Cho mình hỏi v35 có khắc phục được lỗi bị đơ máy khi gọi đi mà máy báo bận hoặc bị bên kia cúp máy ko vậy.

được bạn ạ mình dung không sao hết ngay cả khi có cuộc gọi chờ ;)

magicter

Sao máy mình v31 khởi động lên là 122 mb trời ! Mà vào NSU vẫn chỉ là 31 kiểm tra cả tuần rồi !
Posted via Mobile Device

chắc bạn dùng hàng xách tay or hàng chình hãng nhưng không phải 1 trong 3 code sau 0561053; 0551541; 0553772 nên bạn không up được FW mới bằng NSU, bạn chỉ càn đổi code của máy thành 1 trong 3 code trên là up vô tư, cách đổi code bạn tham khảo ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25152

allstreet

đổi code làm chi cho mệt úp offline bằng JAF vô tư, down FW bằng NAVIFRIM ấy

manle

Cho mình hỏi tý. Mình dùng navifrim đã tải các file về mà ko biết làm sao nữa. Các bác hướng dẫn cho e tự up firmware với!! Thanks

ngocson04071990

Bản mới xem các a nói ngon ghê ta ;))
Để thi xong format máy cái cài lại xem :))
Cho e hỏi lên FW 35.
Còn hack bằng Helo đc nữa k các a :(

Chỉnh sửa cuối:

2356

cho e hỏi e up len v35 thì tự dưng vào phần cuộc gọi và danh bạ thì k thể nào thực hiện đc cuộc gọi,muốn gọi thì fai bấm thẳng số mới gọi đc.đã format nhưng k thay đổi.ai giúp e với