• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW v400 của E71,E63,E66

r0nkut3

Tình hình là bản 400 của E71 ko thể tạo lập đc hòm thư :((
Toàn báo lỗi ko thể kết nối server

fuu_fuu

Tình hình là bản 400 của E71 ko thể tạo lập đc hòm thư :((
Toàn báo lỗi ko thể kết nối server

dùng Nokia mail ok mà bạn. bạn thử đi. nếu phần đăng ký ban đầu nó cứ hỏi pass tài khoản Nokia mail thì bạn lên site mail.nokia.com, xóa account mình đi, rồi đang ký lại y chang như vậy, xong về máy đt cài đặt bình thường sẽ ok

lingmoon

Các pác cho em hỏi máy E 63 RM-449 có dùng được tiếng Việt ko? Em nghe nói chỉ có máy E 63 RM-347 dùng được tiếng Việt ko biết có chuẩn ko? Nếu muốn dùng tiếng Việt em phải làm gì? Có convert từ RM-449 sang RM-347 được ko? Nếu được thì dùng tool gì? Hay chỉ cẩn đổi product code và up fw là được? Nếu vậy thì bác nào có code cho em xin. Cảm ơn các pác trước.

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
Các pác cho em hỏi máy E 63 RM-449 có dùng được tiếng Việt ko? Em nghe nói chỉ có máy E 63 RM-347 dùng được tiếng Việt ko biết có chuẩn ko? Nếu muốn dùng tiếng Việt em phải làm gì? Có convert từ RM-449 sang RM-347 được ko? Nếu được thì dùng tool gì? Hay chỉ cẩn đổi product code và up fw là được? Nếu vậy thì bác nào có code cho em xin. Cảm ơn các pác trước.

Có thể flash từ RM-449 sang RM-347 đc nhưng nhớ back up lại đầy đủ nha kẻo hối hận ko kịp.

chieuviet

Posted via Mobile Device co ai bi nhu minh ko fw400 cua e63 co 1 phan la muc luc tru nhung ma nhay vao do ko co hien tuong j

lingmoon

Có thể flash từ RM-449 sang RM-347 đc nhưng nhớ back up lại đầy đủ nha kẻo hối hận ko kịp.

Pác cho em hỏi là dùng tool gì để flash vậy? Có thread nào hướng dẫn cụ thể ko? Em search nhưng ko thấy. Ngoài ra việc backup pác nói ở đây là dùng tool flash hay là backup bằng PC suite?

habaolinh

Super V.I.P
Dùng JAF để flash nha bạn. backup ở đây là backup 308 và rpl chứ ko phải là backup mấy thứ như danh bạ,tin nhắn đâu mà dùng PC Suite.

lingmoon

Dùng JAF để flash nha bạn. backup ở đây là backup 308 và rpl chứ ko phải là backup mấy thứ như danh bạ,tin nhắn đâu mà dùng PC Suite.

Cảm ơn pác nhưng cho em hỏi thêm lần nữa là có chỗ nào hướng dẫn cụ chi tiết việc reflash này không? Backup 308 và rpl là các file backup ra bằng JAF àh pác?

dinh_son0

E up len FW 400 bằng NSU, nhưng không hack được, cài Hello0X2.03 cài xong chạy nó cứ báo Unpacking files... mãi.
Xin các bác giúp e vơi. Thank

poison071089

E up len FW 400 bằng NSU, nhưng không hack được, cài Hello0X2.03 cài xong chạy nó cứ báo Unpacking files... mãi.
Xin các bác giúp e vơi. Thank

Bạn nên sigh khoảng hai ba ver helloOX vào,mình cũng bị ko hack đc với cái đầu tiên cài. Nhưng xóa đi cài ver khác là ok ngay.
Nhưng mà cách trên chỉ được với mỗi lần up lại firm bằng NSU thôi.
Format là ko hack đc nữa. Lại phải up lại firm mới dùng cách trên hack đc.

Posted via Mobile Device

vinh95

FW 4.0 của E71 cần các cao thủ giúp đỡ!

tình hình là em đang dùng em E71,đã up fw 4.0 mới nhất,nhưng lần up cuối cùng lúc đang up nó báo mất kết nối với máy tính,màn hình điện thoại hiện chữ Nokia khoang 15 phút thì điện thoại khởi động lại được.Sau đó mình vào kiểm tra lại máy thì thấy đã được up thành công lên fw 4.0
Nhưng bây giờ mình muốn up lại,dùng ovi suite sau khi nó tải 103 Mb về và chuẩn bị cài vào máy thì nó báo là"Lỗi bên trong không thể nhận dạng điện thoại,đảm bảo điện thoại được bật và kết nối chính xác với máy vi tính."".Mình dùng cả NSU nhưng cũng báo lỗi tương tự,tức là không kết nối với điện thoại được.Trong khi đó máy của mình vẫn hiện kết nối ở chế độ pc suite.tóm lại là mọi thứ vẫn bình thường.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm em đi,chả nhẽ từ h không thể up fw cho máy của em nữa sao.
em đã fomat máy lại rồi nhưng không ăn thua.

quan_a6

máy của mình đang up thi bi mất kết noi giờ bị trắng màn hình luôn ko bít co khơi động dc ko.. pro cho ý kiến với

quan_a6

bạn ơi, bây giòe khởi động chỉ hiện màn hình màu đen rùi tắt lun, giờ phải làm sao...

máy mình có bị gì nặng lắm ko:|

Last edited by a moderator:

kienbk0

mấy bồ ơi giúp mình với! chỉ mình sign hellox 2.03 với mình ko biết sign. Cám ơn mấy bồ nhiều lắm!