• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW v400 của E71,E63,E66

NBLam

FW 400 của Ê63 thì nên dùng bản hack hello 2.03 hack là ngon nhất bản 2.2 nó cứ thế nào ấy.có máy đc máy ko

Hình như tại mình format 4 ngón rồi nên dùng hello 2.2 hay 2.03 đều bị đứng ở chỗ Extracting files :( Ko có cách khác sao nhỉ? Thấy nhiều người cũng kêu là ko dùng hello đc vì đã format 4 ngón.

nvt89

đúng rồi đấy 4mat 4 ngón là ko cài được đâu bạn phải up lại thôi

southsea

em đang dùng e66 mà xem cả topic chả thấy bình luận nào về firmware của e66 cả nên chả hiểu thế nào:D

habaolinh

Super V.I.P
Bài đầu tiên mình có post ver 400 của E66 đấy, down về rồi dùng JAF hoặc Phoenix để up nhé.

tiny1990

E71 FW 400.21.013 hack không được, mình đang khóc nè.tại hôm trước lỡ dại up FW lên.giờ p1o tay

suddenboy

Mình dùng Firware mới này cho cái E71 của mình mà không hiểu sao hao Pin kinh khủng sài 1 ngày hết sạch, khởi động lại không chạy chương trình hay vọc j thì ok 3 ngày. Chắc là do lỗi chương trình mà không biết do chương trình nào nữa (Mình đóng hết trong task manager rồi !) Có ai bị giống mình không chia sẽ cách khắc phục với . Thanks

AndyCuong

Supper Moderators
Mình dùng Firware mới này cho cái E71 của mình mà không hiểu sao hao Pin kinh khủng sài 1 ngày hết sạch, khởi động lại không chạy chương trình hay vọc j thì ok 3 ngày. Chắc là do lỗi chương trình mà không biết do chương trình nào nữa (Mình đóng hết trong task manager rồi !) Có ai bị giống mình không chia sẽ cách khắc phục với . Thanks

bạn kiểm tra thử phần mềm nào mới vừa cài vào máy nên xóa nó ra , hoặc 4mat lại máy đi bạn.

suddenboy

Chắc là do một chương trình nào đó format rồi nhưng cài vào thì cũng khó để ý biết được là do thằng nào. Với lại máy mình bị kẹt nút nguồn không biết có sao không nữa, nghĩa là giờ muốn tắt nguồn thì phải tháo PIn, khởii động lại thì phải dùgn Xplorer hoặc tháo PIN (Ráp pin vào máy tự chạy). Có ai am hiểu phần cứng không giúp mình với !

tranbinh183

Máy mình xách tay bên Filand về, máy tính dùng vista cài jaf với phoenix ko nhận, đành dùng cái NSU update lên fw 400 của châu âu, nhưng mà bản này dùng đc 1 tgian thì hay bị reset mỗi khi nhận tin nhắn, nó đơ cứng và khởi động lại. Ai có cách nào cho tớ cài bản jaf cho vista đc ko, à tớ có 1 lần change code cho máy mà sao change thành công nó vẫn ko hiện RM346 mà vẫn là RM357, ai biết chỉ dùm nhá

hth2813

e71 fw400 mình chỉ dùng hellox 2.0 hack thôi, cài đi cài lại mấy lần hack bằng cái ấy vẫn ngon

onelove27

ko biết up FW nhiều lần có ảnh hưởng gì tới phần cứng ko các bác nhỉ em up đến 12 lần lại rùi

CSvietlao

Sorry vi tieng viet kg dau.!!!
Minh can rom E63 Co tieng viet RM-437. May minh co tieng viet Product code 0575098. Sau khi up rom E63 (RM-437) Major 400.21.013 v5 (APAC) up o tren kg thay co code nhu cua minh. Cho minh hoi trong ban rom tren co code nao co ngon ngu co tieng viet khong? Hoac cho minh xin ban rom nao co tieng viet voi.
Minh se sua TV co dau khi up duoc ban rom co TV.
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

thường khoảng bao lâu thì có firmwảre mới các bác nhỉ? Đang chờ bản mới để up laị ;)

NBLam

Ừ, tại mình format 4 ngón nên ko hack máy đc, vơí laị cài một PM ko uninstall đc. Muốn up firmware nhưng FW cũ thì ngaị, ko biết có nên chờ FW mới ko vì thực ra máy dùng vẫn ngon.

kidkylin

cho mình hỏi: sau khi up con e71 lên v400
1. hay bị mất sóng
2. Đôi khi máy đầy cây sóng nhưng cầm 1 máy khác gọi wa thì tò te tý - ko liên lạc dc?
---- có ai bị như mình không? và có cách nào khắc phục ko?

HaiBanh

cho mình hỏi: sau khi up con e71 lên v400
1. hay bị mất sóng
2. Đôi khi máy đầy cây sóng nhưng cầm 1 máy khác gọi wa thì tò te tý - ko liên lạc dc?
---- có ai bị như mình không? và có cách nào khắc phục ko?

bị nhiều lần ko? tại mấy hnay mạng mobifone nó khìn khìn đó, up fw thì chắc ko phải là nguyên nhân gây mất sóng đâu, bạn vào phone setting bỏ chế độ song song chuyển hẳn sang chế độ GSM xem thử coi. nhiều khi khu vực bạn sống máy nó bắt dc sóng 3g mạnh nên nó uu tien dùng 3G hay bị lỗi kết nối với ko gọi dc lắm ;;)

kidkylin

bị nhiều lần ko? tại mấy hnay mạng mobifone nó khìn khìn đó, up fw thì chắc ko phải là nguyên nhân gây mất sóng đâu, bạn vào phone setting bỏ chế độ song song chuyển hẳn sang chế độ GSM xem thử coi. nhiều khi khu vực bạn sống máy nó bắt dc sóng 3g mạnh nên nó uu tien dùng 3G hay bị lỗi kết nối với ko gọi dc lắm ;;)

mình toàn để GSM thôi mà?
chắc do mobifone rồi :|