• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW v400 của E71,E63,E66

thanhminhna

Cho mình hỏi chút? Các bản FW trên này đều có tiểng Việt hết chứ nhẩy? Minh down FW E63 thấy có dòng là RM-437_MEA_400.21.013_v5.0_E63. Vậy chữ MEA có phải của Việt nam không? Các bác ai đã dùng chỉ hộ mình cái.

Trungls

Bạn down bản này có tiếng Việt
E63 (RM-437) Major 400.21.013 v5 (APAC)
APAC là khu vực châu Á Thái Bình Dương.

thanhminhna

Híc, các bác ơi. Đã có ai cài Phoenix 2009 trên WIN 7 chưa? Em cài nhưng không dc , thế mới đau chứ. mà Hack phone trên win 7 ngon chứ nhỉ?

CSvietlao

Hú hồn!
Mấy ngày nay lăn lộn tìm kiếm Firmware để up lại cho con E63. Hỏi ở trang 22 kg có ai giúp cả nhưng mò mãi cũng ok rồi. Sau cơn mưa trời lại sáng. Theo mình thì để tìm đúng bản rom cho mình để up offline thì các bạn nên down chương trình navifirm ( nhập “Navifirm” vào google mà search có rất nhiều kèm theo hướng dẫn ) dùng Navifirm để tìm Rom ( navifirm chạy trên PC có kết nối internet ). Khi down được bản rom theo code product của mình thì các bạn up bằng JAF hay Phonix đều được. Mình đã up bằng Phonix 2009 trên Win7. Up xong Hack bằng HelloOX2.0. Ngon lành. Rom mới chạy mượt và ổn định. Very good.

thanhminhna

Hic, mình không cài được Phoenix 2009 trên Win 7. đảm bảo là phần mềm không bị lỗi nha. ( DOWN nhiều nguồn về vẫn thế). Kể cả chỉnh UAC trong win rồi. hay là phải cài cái gì trước khi cài Phoenix nhỉ? Mọi người bắt bệnh giúp mình cái.

CSvietlao

Mình cài phonix 2009 tren win7 van ok mà. Cài thư mục Fist trước. roi cai phonix và cài patch là ok mà. Nếu bạn có dùng tường lửa thì cứ bấm chấp nhận cho những file vừa cài vào la ok hết mà

thanhminhna

Mình cài phonix 2009 tren win7 van ok mà. Cài thư mục Fist trước. roi cai phonix và cài patch là ok mà. Nếu bạn có dùng tường lửa thì cứ bấm chấp nhận cho những file vừa cài vào la ok hết mà

ủa? Cài thư mục Fist là gì vậy bác? Em nhớ các đây nửa năm em nâng cấp FW có thư mục fist gì đâu nhỉ? Hồi đấy dùng máy để bàn với XP2, chỉ cần cài Pheonix, PCSuite và FW là ok mà. híc. lạ quá!!!

CSvietlao

ủa? Cài thư mục Fist là gì vậy bác? Em nhớ các đây nửa năm em nâng cấp FW có thư mục fist gì đâu nhỉ? Hồi đấy dùng máy để bàn với XP2, chỉ cần cài Pheonix, PCSuite và FW là ok mà. híc. lạ quá!!!

Trong phonix 2009 down về ở tren diễn đàn khi giải nén trong đó có thư mục First ( cài trước ) gồm một số drive để khi cài phonix thì phonix mới nhận được dt của bạn và làm việc. Bạn down bản này xem sao : http://www.mediafire.com/?eyinylanwmu và tham khảo thêm bài này: pdaviet.net/showthread.php?76710-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-D%E1%BA%ABn-Chi-Ti%E1%BA%BFt-S%E1%BB%AD-D%E1%BB%A5ng-Phoenix-2009-update-FW-nokia-BB5 chúc bạn sớm thành công.

ahgnaoh_h2t

habaolinh

Super V.I.P
Em chưa biêt gì về up FW cả ,cho em hỏi tí,FW 3 cái trên có giống nhau không.cái nào có tiếng việt,cái nào dùng giống như cái bản FW v200 mà từ lúc mua máy nó có sẵn cho mình?Cám ơn anh em PDAViet nhiều.
Bản nào có chữ APAC mới có TV bạn ơi. Ko có cái nào dùng khác với bản FW của bạn cả.

ahgnaoh_h2t

Bản nào có chữ APAC mới có TV bạn ơi. Ko có cái nào dùng khác với bản FW của bạn cả.

Cám ơn bạn nhiều nha,nhưng mà nếu thế thì trong 3 FW này không cái nào có tiếng việt hả bạn,thế có bản FW nào có tiếng việt không,v300 cũng được,có thì bạn cho mình đường link đến bài đó nha.:|

habaolinh

Super V.I.P
Cám ơn bạn nhiều nha,nhưng mà nếu thế thì trong 3 FW này không cái nào có tiếng việt hả bạn,thế có bản FW nào có tiếng việt không,v300 cũng được,có thì bạn cho mình đường link đến bài đó nha.:|
Mắt bạn có vẫn đề à? cái FW thứ 3 có màu đen đấy có chữ APAC to lù lù như thế còn gì?:|

ahgnaoh_h2t

Mắt bạn có vẫn đề à? cái FW thứ 3 có màu đen đấy có chữ APAC to lù lù như thế còn gì?:|

Xin lỗi bạn nha,tại mình chỉ chú ý đến mấy chữ sau,mà FW này có nhiều part hay sao mà đề part 1 thế kia?
PS: THôi thì bạn cho mình địa chỉ hôm nào minh qua nhà nhờ bạn up FW với học hỏi ít kinh nghiệm luôn.Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

onelove27

Xin lỗi bạn nha,tại mình chỉ chú ý đến mấy chữ sau,mà FW này có nhiều part hay sao mà đề part 1 thế kia?
PS: THôi thì bạn cho mình địa chỉ hôm nào minh qua nhà nhờ bạn up FW với học hỏi ít kinh nghiệm luôn.Cám ơn nhiều.

mình ko hiểu bạn nhát gan hay sao ấy.mình đã hướng dẫn bạn đến thế rùi mà vẫn ko up đc Fw ah.bạn phải trải nhiệm mới có hứng thú chú.việc này bạn làm đc mà.thật là phí hoài bài viết hướng dẫn của mình quá

ahgnaoh_h2t

mình ko hiểu bạn nhát gan hay sao ấy.mình đã hướng dẫn bạn đến thế rùi mà vẫn ko up đc Fw ah.bạn phải trải nhiệm mới có hứng thú chú.việc này bạn làm đc mà.thật là phí hoài bài viết hướng dẫn của mình quá

hề hề,thế tâm lý lần đầu bạn up thì sao,cái gì chưa biét thì phải hỏi cho kĩ chứ,mà bạn nhiệt tình ghê.cám ơn bạn lần nũa nhé,mà cái link down phonix ây bị sao ấy,mình cứ down đến 26,7% là tạck.Lạ thật

habaolinh

Super V.I.P
hề hề,thế tâm lý lần đầu bạn up thì sao,cái gì chưa biét thì phải hỏi cho kĩ chứ,mà bạn nhiệt tình ghê.cám ơn bạn lần nũa nhé,mà cái link down phonix ây bị sao ấy,mình cứ down đến 26,7% là tạck.Lạ thật
Sang bên V5 down bản Phoenix 2010 về mà chạy.

onelove27

cua bạn đây down về rùi chạy Fw nha.phoenix 2009
http://www.mediafire.com/file/idoylt...9.20.part1.rar
http://www.mediafire.com/file/myzqgm...9.20.part2.rar
http://www.mediafire.com/file/zmy5r0...9.20.part3.rar
http://www.mediafire.com/file/wtfett...9.20.part4.rar
http://www.mediafire.com/file/ykztmj...9.20.part5.rar

NBLam

Thâý mấy dòng E khác có v410 ko biết dòng này sắp có chưa nhỉ. Hy vọng sớm có để mình up phát xem sao, vẫn đang dùng FW v400 nguyên cuả máy.