• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng giao diện - Effects Theme FP2

Status
Không mở trả lời sau này.

HuchFinn

mình chép nguyên thư mục effects vào C:\resource trong đt,rồi không được. mình thử vào thư mục effects sao chép hết tất cả tập tin vào C:/resource mà không được,nhớ có Mở ROMPathcher trên điện thoại lên aply c2z.rồi luôn mà.bạn nào hướng dẫn kỹ kỹ 1 xíu cho mình đi.hix

THCN

mình chép nguyên thư mục effects vào C:\resource trong đt,rồi không được. mình thử vào thư mục effects sao chép hết tất cả tập tin vào C:/resource mà không được,nhớ có Mở ROMPathcher trên điện thoại lên aply c2z.rồi luôn mà.bạn nào hướng dẫn kỹ kỹ 1 xíu cho mình đi.hix

Bạn vào công cụ -> cài đặt -> bình thường -> cài đặt riêng -> chủ đề -> bình thường ->Bấm lựa chọn -> các hiệu ứng chủ đề -> bật là OK. Chúc bạn thành công!

r0nkut3

lâu qúa ko vào đây đã có bản 320x240 chưa mấy bạn?
Posted via Mobile Device

Máy E63 làm gì hỗ trợ hiệu ứng đâu. Mà cái này cứ cài thôi. Không phân biệt màn hình đâu

azn13579

Cái hiệu ứng này cho fw nào của n95 8gb thế mấy pác.fw mới không dùng được rồi!nản wa.

Kojino

muốn xài cái này đầu tiên các bạn nhớ lên tra máy mình có phải FP2 ko cái đã ko có làm mấy lần cũng ko được đâu nha :p

HuchFinn

bạn cho mình hỏi kỹ 1 xíu nha ! mình chép nguyên thư mục Efects vào C:\resource hay là mình vào Thư Mục Effects chép tập tin vào C:\resource vậy ? ý bạn là Chép Thư mục vào C:\resource phải hông ? hay là mình phải vào Effects Copy hết những File nằm trong Thư Mục này vào C:\resource !! mình làm thử cả 2 mà hông được gì hết nè ! híc híc

fuu_fuu

bạn cho mình hỏi kỹ 1 xíu nha ! mình chép nguyên thư mục Efects vào C:\resource hay là mình vào Thư Mục Effects chép tập tin vào C:\resource vậy ? ý bạn là Chép Thư mục vào C:\resource phải hông ? hay là mình phải vào Effects Copy hết những File nằm trong Thư Mục này vào C:\resource !! mình làm thử cả 2 mà hông được gì hết nè ! híc híc

chép cà thư mục nhé bạn ;;)

kiepdollar

phải kiểm tra xem máy bạn là FP2 và có hỗ trợ hiệu ứng themes thì mới dùng được bạn ak . không thì cài vô mắc công . Bạn chép cả folder Efects vao C:\resource:)

HuchFinn

Mình đang xài trên N78! Trên lý thuyết thì các máy FP2 có hiệu ứng đều dùng được!

Bạn cho mình hỏi bạn đang sài hiệu ứng nào vậy,những hiệu ứng Chủ topic đưa có mấy cái hok làm được,có mấy cái được,nhưng mình thấy hơi hơi kon gứa 1 xíu,bạn có hiệu ứng nào Gút hơn hông vậy ? chẵng hạn giống cái này nè http://www.youtube.com/watch?v=pxSHs4OUIEY&feature=related ! hihi nếu có thể bạn cho mình xin cái Hiệu Ứng đó nha

same

mấy bạn nào đã test thành công trên máy nào rồi thì xin cho biết đi

mình dùng n95, fw 21.0.016 cài ok.... nhưng cũng tùy lúc nó có lên hiệu ứng hay không thôi. Có lúc nó chỉ có hiệu ứng trong menu, có lúc cài thì nó có cả hiệu ứng trong menu lẫn hiệu ứng mỗi lần thoát hay vào 1 chương trình....

azn13579

Xin hỏi ai đã test thành công trên n95 8 gb thì cho xin tí kinh nghiệm cài với.

HuchFinn

Không nhất thiết phải là trên máy đâu bạn ạ. Mình dùng cái này rồi, chạy theme trên thẻ SIM vẫn được. Nhưng các bạn lưu ý một số "tác dụng phụ" mà mình gặp phải:
1. Ko sử dụng chương trình chơi nhạc của máy đc nữa, bắt buộc phải dùng một chương trình khác.
2. Một số tác vụ mất thêm khoảng 1~3 giây để đăng nhập.
3. Khi cắm cáp với PC phải tắt c2z trong RomPatcher đi, nếu ko thì khi cắm vào, máy sẽ tự động restart.
4. Mỗi lần tắt/bật hoặc restart máy lại phải vào Tools->Settings->General->Personalisation->Themes->General để chọn Tắt hiệu ứng, sau đó lại bật hiệu ứng thì mới đc (lỗi này cho cả themes trên máy và trên thẻ).

Theo như bạn này nói thì mình gặp phải lỗi thứ 1
không thể chơi nhạc mặt Định của mấy được,còn mấy cái khác mình thấy vẫn bình thường,nhưng mỗi lần tắt máy mở mấy lại bạn phải vào Roompatcher bật lại C2z thì nó mới có Hiệu Ứng,mình Test thì thấy là vậy ! mình sài N78 Firmware 30 mà ! giờ mấy nó không thể chơi nhạc được nữa thì làm sao bạn ? mình thử xóa file Effects trông ổ C rồi,không có hiệu ứng chỉ có cái Themes thôi,nhưng máy nó cũng không chơi nhạc được,mình thử Reset lại mấy rồi mà cũng không được,híc giúp mình cái dụ này nha ! Thanks mấy bạn trước...

Kojino

oh mình dùng bình thường mà có bị lỗi gì đâu, cá bạn nên up fw mới có lẽ sẽ ko bị lỗi, mình dùng 5630 good lắm keke

nhocconsoidong

Chủ topic ơi cái theme effect đầu tiên có mấy hình hoa tuyết xoay xung quanh icon là cái them effect nào vậy? bạn post hộ lên giùm mình nha, mình tìm hoài mà ko ra!

HuchFinn

oh mình dùng bình thường mà có bị lỗi gì đâu, cá bạn nên up fw mới có lẽ sẽ ko bị lỗi, mình dùng 5630 good lắm keke

N78 FW 30 là mới nhất rồi mà bạn,làm gì có FW mới hơn nữa.híc híc chán ghê á

THCN

Bạn cho mình hỏi bạn đang sài hiệu ứng nào vậy,những hiệu ứng Chủ topic đưa có mấy cái hok làm được,có mấy cái được,nhưng mình thấy hơi hơi kon gứa 1 xíu,bạn có hiệu ứng nào Gút hơn hông vậy ? chẵng hạn giống cái này nè http://www.youtube.com/watch?v=pxSHs4OUIEY&feature=related ! hihi nếu có thể bạn cho mình xin cái Hiệu Ứng đó nha

Chủ topic ơi cái theme effect đầu tiên có mấy hình hoa tuyết xoay xung quanh icon là cái them effect nào vậy? bạn post hộ lên giùm mình nha, mình tìm hoài mà ko ra!

Các hiệu ứng mà các bạn đề cập đều có trong các file đính kèm của mình, tất cả các effects đó mình đã test và chụp lại screen để minh họa, các bạn cứ test thử đến khi nào vừa ý nhe! (Xóa effects cũ và chép effects mới vào, tắt bật lại hiệu ứng, chờ một lúc, đừng quá nôn nóng, nó sẽ thay đổi thôi nhưng hơi chậm).

kelangthang_vt

có bạn nào thử trên Nokia 5320 XM được chưa vậy? nếu được thì cho mình biết nha!

Status
Không mở trả lời sau này.