• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Sensation - Phụ kiện và đồ chơi

twantoan

Con Sensation được giới thiệu là Mặt kính Gorilla chống trầy xước vậy dán chi cho tốn tiền :D nhey
bác nhầm rồi. quảng cáo là không xước nhưng thực tế lại có xước đấy.bác thử lau sạch rồi soi trước ánh sáng sẽ thấy ngay.
bên forum tinhte mục rao vặt - điện thoại có cửa hàng đã rao bán miếng dán full màn hình cho sensation rồi. anh em nào ở hà nội qua xem thử rồi review cho anh em xem với

xichlo1

1900mah ANKER Battery for HTC Sensation 4G G14 Z710E

Không biết ở Việt Nam đã có chỗ nào bán pin 1900mah ANKER này chưa nhỉ ? Đang thèm quá , hic :(=D>
Link bán trên EBAY http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&item=220809471557&clk_rvr_id=251682006478

Chỉnh sửa cuối:

trinhha

Cái vụ dán màn hình này chỉ dán đc phần trong thôi (dán đc hết phím cảm ứng đến hết htc thui) vì màn hình lõm vào trong mà. Đâu có full hết đc? Kg biết cái vụ pin 1900mah thì sao nhỉ? Ai có pm cho anh em biết nha

xichlo1

đọc qua diễn đàn XDA thấy họ bảo có vẻ GOOD , nhưng thấy trên EBAY k ship về VN thì phải ? chả biết tìm đâu ?

mars_huce

Bác nào đã dùng pin dự phòng hoặc pin dung lượng cao cho em hoa sen này thì cho anh em xin ít rì viu đi. Cả địa chỉ và giá bán luôn nhé. Pin em này đuối quá.

Nguyenson318

Bác nào đã dùng pin dự phòng hoặc pin dung lượng cao cho em hoa sen này thì cho anh em xin ít rì viu đi. Cả địa chỉ và giá bán luôn nhé. Pin em này đuối quá.

Mình mua 1 cục dự phòng 1700mAh, dùng cũng nhanh hết như Pin zin thui. Mua tại thuonggiado.vn (Cầu Giấy - Hà Nội), khi đó là 400K. Chỉ tiện khi đi ra ngoài, nếu dùng liên tục thì 1 ngày (Sáng đến Tối) hết cả hai cục luôn!

txdv84

Mình mua 1 cục dự phòng 1700mAh, dùng cũng nhanh hết như Pin zin thui. Mua tại thuonggiado.vn (Cầu Giấy - Hà Nội), khi đó là 400K. Chỉ tiện khi đi ra ngoài, nếu dùng liên tục thì 1 ngày (Sáng đến Tối) hết cả hai cục luôn!
Bác dùng khủng khiếp thế? Hay là do máy bác có vấn đề nên ngốn pin nhiều?

holitraco

Chính xác con này ngốn pin kinh khủng, mua thêm một quả pin zin nữa, đi xe thường xuyên mà nếu dùng hai quả không nổi một ngày nếu ham chơi game và vào mạng. Có khi phải dùng 3pin nhưng mà em này chán cái khi tháo thay pin rất loằng ngoằng.

mars_huce

Chính xác con này ngốn pin kinh khủng, mua thêm một quả pin zin nữa, đi xe thường xuyên mà nếu dùng hai quả không nổi một ngày nếu ham chơi game và vào mạng. Có khi phải dùng 3pin nhưng mà em này chán cái khi tháo thay pin rất loằng ngoằng.
Bác ơi bác mua pin zin ở đâu thế? Em thấy trên thuonggiado có bán cái sạc pin ngoài cho sen giá có 60k không biết có anh em nào sử dụng chưa có hại gì cho pin không?

Nguyenson318

Bác ơi bác mua pin zin ở đâu thế? Em thấy trên thuonggiado có bán cái sạc pin ngoài cho sen giá có 60k không biết có anh em nào sử dụng chưa có hại gì cho pin không?

Sạc đó dùng vô tư đi, trước mình cũng dùng sạc cốc cho HD2 mua tại thuonggiado.vn chả vấn đề gì cả, rất tiện.

nikita24480

Cac bác mua application tên Green power với giá 2$ mà dùng. Nó kéo dài thời gian hết bin đấy. Em dùng cái này thì 24h mới hết bin.

holitraco

Lần trước ở Sài gòn ra Mainguyen mua bạn à, bây giờ mua thêm quả scud 1700Ma ở pinso1.com dùng hay hơn cả pin zin, giờ mình dùng quả scud này được 1ngày, tối về cắm sạc, hai quả pin zin giờ toàn cất chứ ko dùng vì thay ra thay vào bất tiện. Dùng sạc ngoài vẫn được, chỉ lưu ý mấy lần đầu thì sạc bằng sạc zin và pin hết điện hẳn, sạc đủ 8h cho 4 lần sạc đầu, có vài lời cho a e

nhochaykhocnhe

Thực sự là em không thuộc box này (do dùng HD2) nhưng em xài pin scud dung lượng thấp hơn pin zin, nhưng thời gian sử dụng lại thấy dài hơn pin zin. Các bác xài thử xem, em đánh giá cao loại này lắm. Mod đừng xoá bài em, em chỉ nêu ý kiến về pin để mọi người kiểm chứng thôi ạ.

hinhnhan

Lần trước ở Sài gòn ra Mainguyen mua bạn à, bây giờ mua thêm quả scud 1700Ma ở pinso1.com dùng hay hơn cả pin zin, giờ mình dùng quả scud này được 1ngày, tối về cắm sạc, hai quả pin zin giờ toàn cất chứ ko dùng vì thay ra thay vào bất tiện. Dùng sạc ngoài vẫn được, chỉ lưu ý mấy lần đầu thì sạc bằng sạc zin và pin hết điện hẳn, sạc đủ 8h cho 4 lần sạc đầu, có vài lời cho a e

mình cũng dùng pin scud, giá khá rẻ nhưng lại dùng lâu hơn pin zin

Snownee91

Có bác nào biết chỗ mua pin Gallio và sạc rời cho Sensation ở Hà Nội không chỉ cho mình với

Nguyenson318

Ở HN có thuonggiado.vn (Cầu Giấy) đáp ứng đầy đủ các yêu cầu của bạn. Hãy truy cập vào trang này để biết địa chỉ cụ thể.