• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Kojiro

Super V.I.P
Đã có cách nào hack được N96 chưa các bác?

96 làm theo cách 3 xong làm theo bài này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48276, chú ý là chỉ dành cho N96 v12 thôi nhé.

a KJR e đã làm đúng hết mà vẫn ko thấy file Hack và rootCerts chỉ thiếu 2 bước đó là dc rồi chán wa đi.X-(X-(X-(X-(

Cài file nào mà lòi ra cái map thế :-? Cài HelloOX chỉ ra cái HelloOX thôi chứ :-??

Kojiro

Super V.I.P
thì e cài MapDrives, trên cách 3 nói cài 2PM sign.

Em ko đọc dòng này à "Với file HelloOX 1.0.3 thì bạn chỉ cần sign file HelloOX1.0.3.sis, cài nó vào là nó tự làm hết tất cả mọi việc." :-??

wino1960

anh kojiro ơi !!! em có con n81 mà mới sử dụng anh có thể hack hộ em được hok. khó quá

zippy

Em đang xài nokia N71,thấy trên diễn đàn có bài viết cách hack phone bằng 1 file sis duy nhất,em down về làm đúng hướng dẫn,sau khi reboot lại máy,không vào được folder private trong X-plore,không cài được bất cứ file sis,sisx nào nữa(cài vào báo lỗi file interrup) ,chỉ còn cài được file jar,và không remove được bất kì ứng dụng sis nào luôn mặc dù đã remove đã cái secman.Hack không được mà bây giờ còn bị lỗi nữa,em phải làm gì ngoài (đừng bảo là format máy nhé,vì em ko muốn mất hết dữ liệu)? ai có thể giúp em với.Cảm ơn trước nhé.

CongVoi

Super V.I.P
anh kojiro ơi !!! em có con n81 mà mới sử dụng anh có thể hack hộ em được hok. khó quá

FW máy bạn bây giờ là bao nhiêu?? (Ấn 4 số 0 đề kiểm tra)
Em đang xài nokia N71,thấy trên diễn đàn có bài viết cách hack phone bằng 1 file sis duy nhất,em down về làm đúng hướng dẫn,sau khi reboot lại máy,không vào được folder private trong X-plore,không cài được bất cứ file sis,sisx nào nữa(cài vào báo lỗi file interrup) ,chỉ còn cài được file jar,và không remove được bất kì ứng dụng sis nào luôn mặc dù đã remove đã cái secman.Hack không được mà bây giờ còn bị lỗi nữa,em phải làm gì ngoài (đừng bảo là format máy nhé,vì em ko muốn mất hết dữ liệu)? ai có thể giúp em với.Cảm ơn trước nhé.

Thế bạn hack bằng file nào vậy?? HelloOX1.0.3.sis??? :-?

danny_guan

vậy a KJR e chỉ cần cài helloOX1.0.3 đã sign thì tự động làm hết. E đã cài rồi vậy máy e đã hack xong chưa.

vinhphuc3011

em làm theo cách 1 chạy install file báo lỗi là không cho phép truy cập ứng dụng... máy em là N5320

Kojiro

Super V.I.P
vậy a KJR e chỉ cần cài helloOX1.0.3 đã sign thì tự động làm hết. E đã cài rồi vậy máy e đã hack xong chưa.

Nếu như em nói thì đã ok, muốn chắc thì em cài các Pm vào xem sao.

em làm theo cách 1 chạy install file báo lỗi là không cho phép truy cập ứng dụng... máy em là N5320

Thử cách 3 nha bạn, máy bạn fw bao nhiêu thế?

Anhsaupsbp

anh kojiro ơi máy em 5320 fw4.13 đã có file cer rồi nhưng chẵng biết cách hack. anh giúp em với

Lần sau bạn viết bài in hoa sẽ ko ai trả lời cho bạn nữa đâu nhé!

Sign thì phải có file cer, file cần sign ở đâu là file HelloOX 1.03. vậy để sign thì bạn làm như sau:

Vào đây để làm file cer: http://pdaviet.net/showthread.php?t=49095

Vào đây để biết cách sign: http://pdaviet.net/showthread.php?t=47471

Làm xong 2 bước trên thì bạn làm theo cách 3 của bài này là ok.

Sau khi cài HelloOX xong thì bạn cần làm tiếp 1 bước theo hướng dẫn tại bài này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48442
Cám ơn Bác KJR, em xin tự kiểm điểm lần sao em không viết Hoa nữa. Cám ơn Bác nhiều nhiều.:D:D:D:D:D

azkaban3000

Thx :d e dùng cách 2 hack N82 v31 ngon lành :D Modo 0.50 kô phải kô hiện icon đâu, icon của nó ở Root folder/Leftup :D

Chỉnh sửa cuối:

linhcox

anh ơi máy của em dùng la n96
em dùng cach hack thứ nhất tất cả đều hoàn hảo chỉ co file rompatcher.sisx la ko cai duoc no báo lỗi la file corrupted
mong anh giúp dùm em
cám ơn anh trước nha

linhcox

anh ơi sau khi khởi động lại may e đã cài được rompatcher nhưng đang cài no báo lỗi la requested application access not grant là sao vậy anh
giúp dùm e đi sư huynh e gà lắm
thankSsssssss

narus

Vừa viết xong bài trên thì dạo thấy bài này từ OPDA, hack chỉ qua 2 bước. Vì hack xong con N95 rồi nên không test, vì thế không dịch sang tiếng Việt được :( Anh em nào có nhiều máy hay chưa hack thì tử nhé.

Ứng dụng tên là HelloOX, sau đây là nguyên văn:

Với file HelloOX 1.0.3 thì bạn chỉ cần sign file HelloOX1.0.3.sis, cài nó vào là nó tự làm hết tất cả mọi việc.

---------------------------
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

KJR gặp lỗi này trên N82 v30, làm theo thì giải quyết triệt để, cảm ơn bài viết của rockone1909

Vấn đề là lúc mình manual vào cài rompatch thì cái cái rompatch đó không chạy được, ngay cả khi đã được copy ra và sign rồi mà vẫn không được. Mình làm đến bước đó là chịu thua

Kojiro

Super V.I.P
anh ơi máy của em dùng la n96
em dùng cach hack thứ nhất tất cả đều hoàn hảo chỉ co file rompatcher.sisx la ko cai duoc no báo lỗi la file corrupted
mong anh giúp dùm em
cám ơn anh trước nha

N96 bạn cài file file này thử nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48690

Vấn đề là lúc mình manual vào cài rompatch thì cái cái rompatch đó không chạy được, ngay cả khi đã được copy ra và sign rồi mà vẫn không được. Mình làm đến bước đó là chịu thua

E71 sao khó chịu vậy bạn? Bạn kẹt chỗ Apply Patches hả?

kollersi

Các bro cho mình hỏi là muốn xin file Cer chỉ có cách lên mạng xin thôi hả không có cách nào tự mình tạo ra hả.

- Muốn hack phone hay Sign phone phải dùng file Cer có cách nào cài phần mềm mà ko cần file Cer này không,

Kojiro

Super V.I.P
Các bro cho mình hỏi là muốn xin file Cer chỉ có cách lên mạng xin thôi hả không có cách nào tự mình tạo ra hả.

- Muốn hack phone hay Sign phone phải dùng file Cer có cách nào cài phần mềm mà ko cần file Cer này không,

Ko có cách nào làm cả. Phải đăng ký bạn à, việc này đơn giản mà :)