• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Toan_bk

bác batkid ơi cho em hỏi chút.em đang xài con N80 firmware 5.07 mới nhất luôn nhưng em muốn up lại firmware khác xài ổn định hơn thì phải làm sao?giúp em với bây giờ nó chứng lắm.cứ 2,3h là nó tự động tắt máy hà.cắm sạc đc 1 lúc thì nó treo máy.ko biết phải bị phần mềm ko hay là phần cứng nữa.giúp em với

Kojiro

Super V.I.P
bác batkid ơi cho em hỏi chút.em đang xài con N80 firmware 5.07 mới nhất luôn nhưng em muốn up lại firmware khác xài ổn định hơn thì phải làm sao?giúp em với bây giờ nó chứng lắm.cứ 2,3h là nó tự động tắt máy hà.cắm sạc đc 1 lúc thì nó treo máy.ko biết phải bị phần mềm ko hay là phần cứng nữa.giúp em với

Bạn đọc bài này nha: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48499

lemanhhapt

Mình không có nhiều thời gian tim kiếm! Các bác cho mình hỏi! Hiện tại đã có fimware mới nhất cho N70? có cách nào up ko dùng NSU và có ngôn ngữ tiếng việt không? hoặc có cách can thiệp file ngôn ngữ TV? cho mình xin đường link! thank!

JuRay-Duan

Mình không có nhiều thời gian tim kiếm! Các bác cho mình hỏi! Hiện tại đã có fimware mới nhất cho N70? có cách nào up ko dùng NSU và có ngôn ngữ tiếng việt không? hoặc có cách can thiệp file ngôn ngữ TV? cho mình xin đường link! thank!
Ko up = NSU Thì có thể up = JAF.
N70 Hiện tại thì ko có tiếng việt và cũng ko thể can thiệp vào file ngôn ngữ như bạn nói dc.
FW Mới nhất của N70(ME) tại thời điểm này là v 5.0737.3.0.1 13-09-2007 RM 84

Nguyenson318

Toppic dài quá, ngại tìm: Các bác cho hỏi có thể tự mình nâng cấp Firmware cho N-Gage Classic được không? Nếu được thì hướng dẫn với nhé! Thanks

habaolinh

Super V.I.P
Toppic dài quá, ngại tìm: Các bác cho hỏi có thể tự mình nâng cấp Firmware cho N-Gage Classic được không? Nếu được thì hướng dẫn với nhé! Thanks

Đc bạn à, mua 1 Box chạy FW về rồi tự làm khác sướng nhé. Nếu chưa có Box thì chịu khó ra hàng thôi.

minhminhhoang

mình đang xài N95, lúc còn phiên bản cũ nó chạy cũng ổn, nhưng từ khi mình Update phiênbản 20.2.011 13-5-08 RM-160 thì máy chạy các phần mềm ứng dụng rất chậm rất chậm,mình muốn trở về phiên bản gốc của nó,vậy bác có cách xin chỉ giúp với!!!cámơn!

AndyCuong

Supper Moderators
mình đang xài N95, lúc còn phiên bản cũ nó chạy cũng ổn, nhưng từ khi mình Update phiênbản 20.2.011 13-5-08 RM-160 thì máy chạy các phần mềm ứng dụng rất chậm rất chậm,mình muốn trở về phiên bản gốc của nó,vậy bác có cách xin chỉ giúp với!!!cámơn!

bạn muốn trờ về firmware cũ thì qua chổ này xem hướng dẫn nhé ! http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48499
mình khuyên bạn nên Up firmware mới hơn .

nguyenson_44

Cho mình hỏi: N82 khi update firmware mới V31.0.016 nhưng lại không có tiếng việt. Máy của mình khi dùng bản V20 thì có tiếng việt bình thường. Máy mua tại VN nên chắc mình nghĩ có hỗ trợ tiếng việt chứ. Nhờ các Pro chỉ giáo giúp.

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi: N82 khi update firmware mới V31.0.016 nhưng lại không có tiếng việt. Máy của mình khi dùng bản V20 thì có tiếng việt bình thường. Máy mua tại VN nên chắc mình nghĩ có hỗ trợ tiếng việt chứ. Nhờ các Pro chỉ giáo giúp.

Máy bạn phải đổi code ngôn ngữ rồi up lại fw hỗ trợ tiếng việt. Có thể dùng Jaf cho gọn, tìm thêm nhé.

có ai chỉ mình up cho con nk n77 đi

Có ắp được FW cho 5700xm ko mấy anh?

Máy 2 bạn làm theo hướng dẫn trên đều được.

Mấy anh Mod giúp e với.Em đang rất muốn up FW cho con 57 vì nó đang bị lỗi,nhưng hiện tại e ko pít up bằng pm nào cả. Nếu như e mún up offline thì phải dùng pm gì. Mà mấy mod cho e xin link down FW mới nhất của nó.FW hiện tại là v 03.83.1 hình như FW mới là 5.11 phải ko ạ. Rất mong sự giúp đỡ của các anh,em xin chân thành cảm ơn.

AndyCuong

Supper Moderators
Mấy anh Mod giúp e với.Em đang rất muốn up FW cho con 57 vì nó đang bị lỗi,nhưng hiện tại e ko pít up bằng pm nào cả. Nếu như e mún up offline thì phải dùng pm gì. Mà mấy mod cho e xin link down FW mới nhất của nó.FW hiện tại là v 03.83.1 hình như FW mới là 5.11 phải ko ạ. Rất mong sự giúp đỡ của các anh,em xin chân thành cảm ơn.

bạn muốn Up firmware Offline thì qua chổ này xem hướng dẫn nhé ! http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48499
còn muốn tìm firmware mới thì qua chổ này xem . http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45728

vanhau162000

Các bác giúp em với. em đang sử dụng N95-1, hiện em muốn nâng cấp firmware cho nó. Nhưng vì hay lang thang trên các diễn đàn nên biết được rằng firmware 31.00.017 khó hack, vậy bác nào có thể giúp em không? hướng dẫn nhớ kèm theo hình chụp dùm nha, em chậm tiêu lắm. Mong các bác giúp đỡ.

ngoisaole

:( CERTIFICATE ERROR CONTACT THE APLICATION SUPPILER ? anh em dien dan giai thich gium e bit va cach khac phuc voi..... e cai ung dung vao la bi vay,mac du ung dung do truoc day cai la ok, bay gio ko dc.........e thanks moi nguoi nhiu..