• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

NokuaN70

Well-Known Member
Phím C trên P1 là phím số 7(x,c) còn tra CDA thì xem bài của XiaoGui phía trên nhé.
Posted via Mobile Device

XiaoGui

các bạn ơi mình muốn thay cda mà mình tìm mãi máy p1i kô có nút "c" thì làm sao mà ấn đây, con phần nũa là máy mình nó đề như sau mình hông hỉu, vậy mong anh em chỉ bảo dùm nhé:
PDA SOFTWARE VESION:
CXC 162108 R6F41
CXC 162108 R6G04
PHONE SOFTWARE VESION:
CXC 162037 R9J005
R9K009
prg CXC 162037_CCPU_HE_LL_NI..
BLUETOOTH SOFTWARE VESION:
CXC 162143R1D
CDA VESION:
CDA 162022/9 R6F38
CDA 162022/14 R6G02
IMEL:
35703301-706560
SAU KHI MÌNH MANG MÁY RA HNAMMOBILE UP FIMWARE THÌ NÓ HIỆN VẬY ĐÓ, AI HẢO TÂM GIÚP MÌNH VỚI, MÌNH MUỐN BIẾT MÁY MÌNH FIMWARE LÀ MỚI NHẤT HAY CHƯA, VÀ CHỈ MÌNH CÁCH XEM Ý NGHĨA CỦA NÓ. CHÂN THÀNH CẢM ƠN

Nút C là phím số 7 đó. :p
Máy bạn có tận 2 CDA như vậy là chưa up hoàn toàn thành công rồi. Cái CDA 162022/9 R6F38 là của Middle East,còn CDA 162022/14 R6G02 hình như là của GW đó. Bạn có thể vào đây để xem các thông tin về fw

pphapp

Nút C là phím số 7 đó. :p
Máy bạn có tận 2 CDA như vậy là chưa up hoàn toàn thành công rồi. Cái CDA 162022/9 R6F38 là của Middle East,còn CDA 162022/14 R6G02 hình như là của GW đó. Bạn có thể vào đây để xem các thông tin về fw

vậy giờ phải làm sao anh xiaogui, em lên tiệm nhờ họ up dùm giờ nó hiện ra vậy đó,:(( anh có thể chỉ em cách làm để cho thành công hoàn toàn hông. cám ơn anh nhìu

XiaoGui

vậy giờ phải làm sao anh xiaogui, em lên tiệm nhờ họ up dùm giờ nó hiện ra vậy đó,:(( anh có thể chỉ em cách làm để cho thành công hoàn toàn hông. cám ơn anh nhìu

Trong diễn đàn có hướng dẫn upfw online đó. Bạn cứ làm theo đúng hướng dẫn của anh Congvoi ở trên là được mà. Bạn cứ đọc kĩ hướng dẫn rồi làm. Chúc bạn thành công nhé.

pphapp

;;)mà anh ơi CDA của em đang là middle east chuyển sang CDA GW gì đó, nó chưa hoàn toàn thành công vậy liệu em up fw giống anh congvoi thì có sao hông, hay là mình phải chuyển hoàn toàn thành 1 CDA thì mới up fw đc. theo em hỉu thì chuyển CDA này sang CDA kia là khác, còn up fw tức là vẫn là 1 CDA đó nhưng mình up nó lên giống như là winXP sp1 up lên sp2 khác đúng hông anh. EM mới vào có gì nói sai anh đừng cười nhé;;)

XiaoGui

;;)mà anh ơi CDA của em đang là middle east chuyển sang CDA GW gì đó, nó chưa hoàn toàn thành công vậy liệu em up fw giống anh congvoi thì có sao hông, hay là mình phải chuyển hoàn toàn thành 1 CDA thì mới up fw đc. theo em hỉu thì chuyển CDA này sang CDA kia là khác, còn up fw tức là vẫn là 1 CDA đó nhưng mình up nó lên giống như là winXP sp1 up lên sp2 khác đúng hông anh. EM mới vào có gì nói sai anh đừng cười nhé;;)

Không sao,bạn cứ up đi,nó sẽ tự nhận fw cho bạn. Up xong nó sẽ tự chuyển về 1 fw.

pphapp

UHM để em lấy can đảm đã, hy vọng mọi sự đều tốt đẹp ;),cám ơn anh đã trả lời:)

pphapp

ah có cách nào up fw mà hông cần mạng hông anh, mạng nhà em nó điên điên sao ý, lỡ đang up nữa đường mà rớt mạng thì em rớt theo nó lun:(:((

XiaoGui

ah có cách nào up fw mà hông cần mạng hông anh, mạng nhà em nó điên điên sao ý, lỡ đang up nữa đường mà rớt mạng thì em rớt theo nó lun:(:((

Tốt nhất bạn nên để đến đêm nhiều thời gian và lúc đó mạng ổn định thì hẵng up. Chứ ban ngày mạng nó vớ vẩn dễ die lắm.

pphapp

anh xiaogui ơi! em không có 2 loại đế như anh congvoi nói vậy em có up fw được hôg, em chỉ có cáp theo máy(DCU-65) và đế CDS-65. bây giờ em sang nhà bạn internet nhà nó mạnh hơn.anh trả lời em sớm nhé

XiaoGui

anh xiaogui ơi! em không có 2 loại đế như anh congvoi nói vậy em có up fw được hôg, em chỉ có cáp theo máy(DCU-65) và đế CDS-65. bây giờ em sang nhà bạn internet nhà nó mạnh hơn.anh trả lời em sớm nhé

Không nhất thiết phải cần đế đâu. Chỉ cần cáp cũng được. Cứ kết nối điện thoại với PC được là sẽ up được thôi. Bây giờ mình không thế onl được nữa. Có gì bạn cứ hỏi mọi người sẽ giúp bạn. Cứ làm theo đúng hướng dẫn nhé.
P/S: Các bước thực hiện thì tuần tự như trong bài của anh Congvoi đã post. Nhưng trong lúc up phải linh hoạt 1 chút. Không phải cái gì cũng giống hệt trong đó. Nhớ là mạng và điện lưới phải ổn định đấy. CHúc bạn thành công nhé. Thành công rồi nhớ thông báo chúc mừng nhá. Hẹn gặp lại sau 3 ngày nữa.

hung88300

:((sao may cua minh cai toi bước cài vô đt chi chạy đc 99% ah :(( còn 1% nua ma đợi mấy tiếng cũng ko lên nghĩa la sao :(( bac Convoi ơi giup mình với:(

Assari138

Phù, vừa up firmware cho em yêu P1, toát hết cả mồ hôi, chỉ sợ ông EVN lúc đấy lên cơn giở trứng, mai cắn môi up tiếp cho em P990 nữa. Cảm ơn bác CongVoi hướng dẫn chi tiết nhé!

pphapp

Phù, vừa up firmware cho em yêu P1, toát hết cả mồ hôi, chỉ sợ ông EVN lúc đấy lên cơn giở trứng, mai cắn môi up tiếp cho em P990 nữa. Cảm ơn bác CongVoi hướng dẫn chi tiết nhé!

làm đúng như anh congvoi chỉ là thành công luôn hả bạn, chúc mừng nhé=D>

vnpt1706

Tốt nhất bạn nên để đến đêm nhiều thời gian và lúc đó mạng ổn định thì hẵng up. Chứ ban ngày mạng nó vớ vẩn dễ die lắm.

PC cần phải có thêm UPS thì càng tốt (đề phòng ngắt điện giữa chừng)

HuynhThanh

Chào anh em! Mình mới vừa lụm em M600! Mình chưa xài dòng này bao giờ mấy bạn chỉ giáo với! Mình xài Win Vista có úp được không mấy bạn!

NokuaN70

Well-Known Member
Update firmware nếu bị cúp điện giữa chừng hay vì lý do rớt mạng mà đang up nữa chừng phải rút máy ra, ngừng lại thì cũng đừng lo lắng quá, cứ tiến hành up lại chứ kg đến nỗi die máy đâu. Mình đã bị rồi(up mà kg tắt Window Sercurity) đợi cả tiếng đồng hồ kg lên phần trăm nào phải rút máy ra, gọi ĐT hỏi bên SE nó bảo cứ up lại kg sao hết, tối về làm lại bình thường kg có vấn đề gì hết.
Posted via Mobile Device