• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn VH ngôn ngữ Việt cho N73 & các máy không hỗ trợ.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kuteprovn1

Mềnh cũng vh gần hết phone zụ.n73me nhu vothien. Nhung vh xong lại thấy chán. Vi hình nhuư có vẻ nặng máy hơn thì pải. Ma đe? Tv ruờm rà lăn.mình thấy k thíh lắm.nhuưng cũng thú vị.vì vh ngôn nguữ theo ý mềnh.bạn nó nhìn vào mê li. Avkon.r01 phone.r01.,

baeanhvaem

Có ai đã việt hoá hoàn toàn được tin nhắn.,xin chỉ giáo.mình làm mà chỗ c tiếng viêt.chổ không

pk911

Anh Thiên ơi,em nghĩ là ko phải ko tương thích đâu. Chắc lúc mình chép file ngôn ngữ vào thì mình phải vào Cài đặt để chuyển sang ngôn ngữ đó,nhưng khổ nỗi máy Eng lại ko có TV

thanhthuc0308

bạn ơi! làm sao xóa menu.ro1 trong ổ c hả? mình copy từ ổ z sang bây giờ xóa không được.

MinhThang

Manager
Anh Thiên ơi,em nghĩ là ko phải ko tương thích đâu. Chắc lúc mình chép file ngôn ngữ vào thì mình phải vào Cài đặt để chuyển sang ngôn ngữ đó,nhưng khổ nỗi máy Eng lại ko có TV

Không tuơng thích chứ em, có thể là các chức năng thừa và không có của từng loại máy chẳng hạn, em cứ xem trong Menu là biết.

troly

Well-Known Member
@a.Thắng: trước e với Minh đều hiện phần tin nhắn mà
Vẫn hiện chứ em, song không đầy đủ dòng tiếng Việt dòng tiếng Anh, nhìn chán lắm>:)

baeanhvaem

Như Thiện nói ở trên thì em đã biết file tin nhắn ở đâu. Bây giờ em giúp anh cái này nhé, em nhìn hình thì rõ!
Những dòng còn lại ấy, tìm mãi mà chả thấy nó ở đâu cả

em viêt hóa đươc hết cai menu tin nhắn mà lại sót lại mỗi cái tin nhắn mới là kô thấy ở đâu.:-?

Caominh171

Vẫn hiện chứ em, song không đầy đủ dòng tiếng Việt dòng tiếng Anh, nhìn chán lắm>:)

Hồi trước em hiện đầy đủ lun áh, trừ khi zô sâu trong cài đặt thì mới lộ ra cái MMS & Email, tại 2 cái này hok cần thiết lắm & cũng chưa dịch xong nữa :D

nguyentanbinh

Well-Known Member
Có ai đã việt hoá hoàn toàn được tin nhắn.,xin chỉ giáo.mình làm mà chỗ c tiếng viêt.chổ không

- Nếu muồn hoàn thiện theo ý muốn của mình từ Rom phone của mỗi máy hiện đầy đủ tiếng việt

- Thứ nhất : việt hóa toàn bộ rsc trong App của Resource, sáu đó việt hóa những file rsc mà nằm bên ngoài của Resource. Mấu chốt là tại sao của bạn không hiển thị Được tiếng việt vì những RSC này nó liên kết với nhau nên nếu bạn Việt hóa chỉ một thì nó sẽ hiểu một phần của phần mềm đó nên vì thế câu hỏi của bạn ở đây là tại sao có chỗ việt và chỗ Anh. Chúc bạn vui vẽ

troly

Well-Known Member
Thết mỏi nhỉ, giá mà copy .rsc của n82 được thì hay biết bao nhiêu

haoh0a

Ngày xưa bên Topic V2 anhtamhcm đã từng Việt hóa Menu cho 6681. Nhiều người dùng V3 nhìn thấy mà ghen tị:(

Đây là Menu con N73 sau khi việt hóa

Thực hiện:

1. Dùng X-plore truy cập vào Z:\resource\apps copy file Menu.rsc vào C:\resource\apps

2. Dùng MobilHex mở Menu.rsc và Việt hóa nó

3. Thực hiện với ROMPatcher và kích hoạt c2z để chuyển Menu sang tiếng Việt

Lưu ý: trước khi thao tác cần vào Menu > nhấn Options và Exit để thoát hoàn toàn Menu trước nhé

Ai chưa có ROMPatcher c2z thì qua đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?88279-Tự-tạo-bộ-gõ-Việt-theo-phong-cách-riêng-cho-v3
Sao em chep file menu.r01 vào C/Resource/apps nó báo can't open file em sài N73

khoa3G

Pro nào vh ðược phần nào thì shared e zơi,dùng google dịch chữ dc chữ k mà lại k xát nghiã.

baeanhvaem

Kiếm kài nào hỗ trợ tiếng Việt mà xem file ngôn ngữ,mình việt hóa máy mình đêu đối chiếu với kái n81 kủa thằng pạn nà

Caominh171

Pro nào vh ðược phần nào thì shared e zơi,dùng google dịch chữ dc chữ k mà lại k xát nghiã.

Mình nghĩ phải hoàn thiện hoàn toàn rồi mới share rộng rãi được bạn àh

Status
Không mở trả lời sau này.