• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn VH ngôn ngữ Việt cho N73 & các máy không hỗ trợ.

Status
Không mở trả lời sau này.

khoa3G

Sao e copy may file vao c/resouce h xoa hay move deu k dc.h fai lam the nao de xoa hay move no dj vay may a.
Mobile

Chỉnh sửa cuối:

daoquangdung

Máy mình paste file nguyen tan binh chia sẻ vào thì hiển thị được nhưng phần tùy chọn bị lỗi,nhấn vào chỉ chớp 1 cái.Không biết tại sao nữa,mình vừa phải 4mat máy vì nó.

Xgamex

Option,Back,Exit xử lý làm sao đây...Bần tăng vothien12345 có thể chỉ giáo cho mình biết được kô ? :D

troly

Well-Known Member
Sao cái tin nhắn mình cài lại cái của Minh vẫn kô hiện đủ tiếng Việt là sao ta?
Đối với file phone.r01 tốt nhất các bạn cài bản ROM mới nhất bản RomPatcherPlus_2.3 mà Vothien up ở trên, vào Jbak Taskman (bằng cách bấm giữ phím menu) chọn "Standby mode" đóng nó lại, chuyển sang gọi, làm lại nhiều lần đến khi được thì thôi. Máy mình làm 3 lần thì gọi có tiếng Việt.

MinhThang

Manager
Sao cái tin nhắn mình cài lại cái của Minh vẫn kô hiện đủ tiếng Việt là sao ta?
Đối với file phone.r01 tốt nhất các bạn cài bản ROM mới nhất bản RomPatcherPlus_2.3 mà Vothien up ở trên, vào Jbak Taskman (bằng cách bấm giữ phím menu) chọn "Standby mode" đóng nó lại, chuyển sang gọi, làm lại nhiều lần đến khi được thì thôi. Máy mình làm 3 lần thì gọi có tiếng Việt.

RomPatcherPlus_2.3 đâu sao không thấy cưng?

baeanhvaem

Anh Thiện cho em hỏi.máy em sao dạo này hay bị app.closed telephone.kứ pải tắt máy khởi động lại.:((

MinhThang

Manager
Phần Settings chính của máy N73 đã Việt hóa xong (đây là phần cốt lõi nhất của máy)

Giải nén bằng PC copy ClockApp.R**Gs.R** vào C:\Resourse\apps

Lưu ý: Cần đổi file R** cho phù hợp với từng máy, ví dụ ngôn ngữ Eng của máy bạn là R.01 thì đổi lại là R.01 tương tự cho những FW khác

Tải về

Cài đặt thành công 2 file này, Cảm ơn Thiện rất nhiều.=D>=D>=D>=D>

MinhThang

Manager
Hì hì, đố chú tìm thấy chỗ nào cháu Việt hóa mà viết tắt đó.:p Phải chi NOKIA nó tuyển vothien vào làm khâu ngôn ngữ nhỉ:p

Úp cho chú file VH Menu và tin nhắn trong máy chủa cháu nhé, máy này giống ý chang máy cháu.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Máy mình paste file nguyen tan binh chia sẻ vào thì hiển thị được nhưng phần tùy chọn bị lỗi,nhấn vào chỉ chớp 1 cái.Không biết tại sao nữa,mình vừa phải 4mat máy vì nó.

ko phải lổi mà là do bạn chưa làm đúng cách nên chép fle mình vào là đụng với file trong máy nên có hiện tượng như bạn nói ok thank You bạn có ý kiến

MinhThang

Manager
Cái r31 là tiếng Tàu đó chú, del cái đó đi nha, chỉ lấy file R159 thôi;;) mà đâu cần Restart làm gì chú, kích hoạt vào c2z là ok thôi

OK rồi còn dòng Memory details sao không VH luôn Thiện? Hay nó nằm ở phần khác, đã quá chắc đổi N82 lấy N73 sài quá à.:))

nguyentanbinh

Well-Known Member
OK rồi còn dòng Memory details sao không VH luôn Thiện? Hay nó nằm ở phần khác, đã quá chắc đổi N82 lấy N73 sài quá à.:))

- filde đó la mmc của thẻ nhớ nếu việt hóa xong nó sẽ có

Status
Không mở trả lời sau này.