• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn VH ngôn ngữ Việt cho N73 & các máy không hỗ trợ.

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Hehe phải có thời gian VH. Cái topic này mở chưa được 1 tuần mà bác. Nguyên bộ Vh của N73 bác giấu kỹ quá à! Hix, shared đi cho nhẹ người\-/

Vấn đề gặp rắc rối rồi Thiện ơi, cái file Menu lúc nãy chạy ngon lành, bây giờ làm cách nào cũng đui luôn, mặc dù đã kicks hoạt c2z, các file khác thì chạy được.
Tin nhắn tì chỉ nhận mỗi cài dòng Tin đa phuơng tiện.:-?

MinhThang

Manager
Chắc Menu máy chú khác rồi, chú xuất cái Munu đó ra txt rồi lấy Menu gốc Việt hóa lại nhé. Cũng nhanh thôi có vài dòng à

Chắc là máy ai nấy làm mà dùng thôi, vừa cài 1 đống ứng dụng, tự nhiên treo máy Restart lại thì hởi ôi không còn 1 ứng dụng nào, thay vào đó là Menu lại hiện tiếng Việt.=))

troly

Well-Known Member
Chắc là máy ai nấy làm mà dùng thôi, vừa cài 1 đống ứng dụng, tự nhiên treo máy Restart lại thì hởi ôi không còn 1 ứng dụng nào, thay vào đó là Menu lại hiện tiếng Việt.=))

Máy troly nhảy loạn lên, chả soạn được tin nhắn, kô gọi điện được, chuyển ứng dụng chậm mà giật nữa :(:)(:)(:)-? đang loạn hết cả lên :O

nguyentanbinh

Well-Known Member
Máy troly nhảy loạn lên, chả soạn được tin nhắn, kô gọi điện được, chuyển ứng dụng chậm mà giật nữa :(:)(:)(:)-? đang loạn hết cả lên :O

Trường hợp này là lỗi của AVkon.r01 nên test từng cái chứ đừng chèp vào cả đóng nó sẽ có hiện tượng này nêu hết và làm lại thì ko cần Fortmating máy làm gì vào Xplorer chuyển C2z đi chổ khác sau đó khởi động lại máy xóa file avkon.r01 là ok mọi cài khác thì vẫn bình thường. Thank You mọi người cho ý kiến đã test bộ của Vothien12345

troly

Well-Known Member
Trường hợp này là lỗi của AVkon.r01 nên test từng cái chứ đừng chèp vào cả đóng nó sẽ có hiện tượng này nêu hết và làm lại thì ko cần Fortmating máy làm gì vào Xplorer chuyển C2z đi chổ khác sau đó khởi động lại máy xóa file avkon.r01 là ok mọi cài khác thì vẫn bình thường. Thank You mọi người cho ý kiến đã test bộ của Vothien12345

Hoàn toàn bó tay, để test tiếp thì phải remove máy thôi

minhtrinhthanbi

Nguyên văn bởi nguyentanbinh - menu 3520 va N73 xai chung dc nhung ban fai co file (EFSrv.dll) từ ổ Z:/sys/bin

file (EFSry.dll) để làm gì, máy N 3250 và N 73 khác nhau mà bạn. Mình kiểm tra ổ Z có file (EFSry.dll) làm sao chep đè file menu vào máy. Xin hwowngs dẫn. Thank you!

khoa3G

Sau khi copy tat ca cac file r* da vh o trong topic vao c/resouce/app ket qua may chay cham ro ret,khi chay cac app thi thuog xuyen bi out.
Mobile

troly

Well-Known Member
Việc copy toàn bộ như thế dể phát sinh lỗi. Hơn nữa có thể máy bạn cài nhiều pm lên ổ c. Cách hay nhất là test từng ứng dụng một. Vì sự nghiệp VH haha.

khoa3G

@vothien123.vay fai lam the nao de may k bi loi khi dua cac file r* da vh vao c/resouce
mobile

hungmanh84

Bạn nên dùng mobihex để xem từng file r* sau đó test từng cái để chánh bị lỗi.

khoa3G

Sao mình kài Rompathcher2.03 vothien up ở mấy trang trc khi chọn apply là b văng ra vậy.

baeanhvaem

Ban chua tao thu muc patchers nen bi vang do thoi.kiem tra lai xem.
Posted via Mobile Device

nguyentanbinh

Well-Known Member
- Phần này thì chép vào thì có thêm ( Lịch - Thẻ Nhớ - Log - Bluetooth - Server - Appmanager - 3D Tones - Adobe PDF ). Còn lại mấy file khác sẽ khắc phục một số lỗi sẽ update lần sau.
- Link : http://www.mediafire.com/?mojjy2ury00

- Hôm nay là ngày 10/04/2010 đã hoàn thành 70% RSC trên Ổ Z: nếu hoàn toàn xong và test kỹ 100% ko lỗi sẽ uplink cho vothien12345 làm dự án N73 FW Tiếng Việt. Lúc trước có làm một bộ FW rồi nhưng HDD đã bị Bad nên dữ liệu toàn bộ đã đi vào dĩ vãng. Thông tin này rất cần cho nhưng anh em trên Forum sẽ thích thú về chú dế yêu N73 sẽ có tiếng việt trong tầm tay sử dụng một lần nữa sẽ quyết tâm cố gắng hoàn thành sớm nhất để cho các bạn member sử dụng và thỏa mãn trong cuộc sống.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Nguyên văn bởi nguyentanbinh - menu 3520 va N73 xai chung dc nhung ban fai co file (EFSrv.dll) từ ổ Z:/sys/bin

file (EFSry.dll) để làm gì, máy N 3250 và N 73 khác nhau mà bạn. Mình kiểm tra ổ Z có file (EFSry.dll) làm sao chep đè file menu vào máy. Xin hwowngs dẫn. Thank you!

- Bạn cứ up file này lên mình sẽ làm cho bạn rồi sẽ hướng dẫn bạn làm sao để có Tiếng Việt trong 3250 ok. Thank you

nguyentanbinh

Well-Known Member
Hoàn toàn bó tay, để test tiếp thì phải remove máy thôi

- Nói chung cái này bạn chép toàn bộ vào app và ngoài app trước sau đó vào lại Z: mặc định của máy láy AVkon.R01 để Edit việt hóa thì mới hết bị được. Còn nếu ai dùng N73 thì ko cần làm lại file này vì Avkon.r01 mỗi máy nó có string khác nhau ví dụ : N82 Strings chênh lệch với - N73 rất nhiều vì FW 9.2 nó mặc định lại những thiết đặt nên khác nhau. nên xảy ra một số bug. Thank you mình cũng đã từng bị và khắc phục nhiều lần nên nay mình có ý kiến là như thế. Chúc các member test cho ý kiến để dần dần hoàn thiện Source N73 tiếng việt. Một lần nữa chúc bạn và các thành viên trên Forum nhiều sức khỏe và hạnh phúc.

- Nói chung cái này bạn chép toàn bộ vào app và ngoài app trước sau đó vào lại Z: mặc định của máy láy AVkon.R01 để Edit việt hóa thì mới hết bị được. Còn nếu ai dùng N73 thì ko cần làm lại file này vì Avkon.r01 mỗi máy nó có string khác nhau ví dụ : N82 Strings chênh lệch với - N73 rất nhiều vì FW 9.2 nó mặc định lại những thiết đặt nên khác nhau. nên xảy ra một số bug. Thank you mình cũng đã từng bị và khắc phục nhiều lần nên nay mình có ý kiến là như thế. Chúc các member test cho ý kiến để dần dần hoàn thiện Source N73 tiếng việt. Một lần nữa chúc bạn và các thành viên trên Forum nhiều sức khỏe và hạnh phúc.

Quan trọng mấy cái dấu # trước mỗi String của tệp Avkon.r01 , ai không để ý khi Việt hóa xong mà thiếu mất dấu # vẫn chạy nhưng sẽ chậm kinh khủng

anh thien viet hoa toan bo cho em con n73 v4.0839.42.21 RM-133 voi nha

như anh nguyentanbinh nói là đã xong 70% công việc:D
các bạn cũng cần phân công chia ra mà làm... không phải ai cũng có thời gian rảnh để ngồi cày đâu!:(

Status
Không mở trả lời sau này.