• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn xem Tivi bằng 3G trên S60

punchan

Phải chờ thui vì đến pm xem TV của VT giờ cũng ko hỗ trợ cho N70 nè

N70 của em vừa xem TV của VT xong giật đùng đoàng load chậm lém phải chạy lung tung khắp phòng trọ như bồ đội rada thì mới xem đc.hix.em cũng làm 1 cái list kenh VTV3 mà chẳng xem đc.chắc tại gà wa'.:((chắc chỗ pác jimmy cũng vậy.đây em đang trọ ở gần svd mỹ đình

jimmyvn88

N70 của em vừa xem TV của VT xong giật đùng đoàng load chậm lém phải chạy lung tung khắp phòng trọ như bồ đội rada thì mới xem đc.hix.em cũng làm 1 cái list kenh VTV3 mà chẳng xem đc.chắc tại gà wa'.:((chắc chỗ pác jimmy cũng vậy.đây em đang trọ ở gần svd mỹ đình
Đang ở ktx trog trường ở Cổ Nhuế. Còn khỉ ho, cò gáy hơn chỗ bạn nè.Chưa test Vietel bao giờ

Anhtoitb

20 kênh trong list của JIM mình thấy chạy cũng ổn, nhưng để nhanh thì các bạn phải thuê bao gói cước cao. Nếu Vina mà các bạn chỉ dùng gói cước M25 thì xem sẽ bị chậm, đôi khi bị giật hình. Trên N70 của mình còn có hiện tượng bị chậm hình, tức là tiếng có trước rùi hình mới đến. Hihi, nhưng khi chuyển sang gói U1 thấy cũng có sự khác biệt.
Tuy nhiên 3G trên N70 bắt buộc phải cài GPRS nên vậy xem kiểu gì cũng không được ngon như các máy khác.
Thân!

nokia_n70

xem ti vi thế này 1h tốn tầm khoảng bao nhiu xiền nhỉ?
khoảng 300-350nganVND .dùng mobi thì dk gói surf1 6k một ngày. Dùng miễn phí Lưu lượng trong vòng 1ngày.24h

Posted via Mobile Device

hovancha

Chân thành cám ơn Jimmyvn88 mình đã làm theo bạn và đã xem được Tivi theo list nhưng chưa có THVL

quochai_012

bác ơi tao cái playlist của viettel đi. em chờ cả tháng nay rồi. ngày nào cũng lên mạng tìm mà không có

jimmyvn88

bác ơi tao cái playlist của viettel đi. em chờ cả tháng nay rồi. ngày nào cũng lên mạng tìm mà không có
Cũng muốn tạo lắm chứ bạn nhưng tạm thời đang bó tay với ông Viettel nè.Thông cảm ha.

KhachThuong

Tại sao mình làm đúng theo hướng dẫn trên nhưng khi C Player yêu cầu chọn Network, mình chọn Mobi-gprs rồi thì nó đứng im luôn, chẳng nói năng chi cả.... một lúc sau thì tự thoát luôn....
hic hic:)):)):))

saodoingoi142

Moderator
Tại sao mình làm đúng theo hướng dẫn trên nhưng khi C Player yêu cầu chọn Network, mình chọn Mobi-gprs rồi thì nó đứng im luôn, chẳng nói năng chi cả.... một lúc sau thì tự thoát luôn....
hic hic:)):)):))

Cũng có thể do mạng GPRS lúc đó bị lỗi hay nghẽn mạng nên bạn vào ko đc đó!Bạn hãy thử truy cập lại vào 1 thời điểm khác xem sao nha!!!

ngnghan

Các bác dùng cái này, chỉ cần cài đặt ứng dụng miễn phí xong, ngoài xem TV ra còn xem được phim đặc sắc, ca nhạc. Ứng dụng này dành cho các bạn đang sử dụng dịch vụ của Vinaphone
My TV là ứng dụng đầu tiên tại Việt Nam cho phép xem các nội dung trực tuyến cho điện thoại di động, cung cấp 3 chuyên mục chính cho người sử dụng bao gồm: Live TV ( Xem truyền hình di động), MOD( Video Clip nhạc theo yêu cầu). VOD (Phim theo yêu cầu).

Hiện My TV chỉ sử dụng được cho các khách hàng sử dụng dịch vụ 3G của Vinaphone

Nội dung cung cấp trong từng chuyên mục cũng linh hoạt và tươi trẻ, ở chuyên mục Ca nhạc theo yêu cầu, sẽ có danh sách các bài hát hiện đang được giới trẻ yêu thích. Song song đó là chuyên mục nhạc theo từng chủ đề của năm: Chúc mừng năm mới..ngày lễ tình yêu

Live TV là bộ sưu tập các kênh chương trình đặc sắc và tổng hợp, ngoài các kênh thông tin chính trị-xã hội như VTV1 hay giải trí như VTV3, HTVCPhim, HTVCCanhạc O2TV, còn có các kênh chương trình tiếng nước ngoài tập trung vào các mảng văn hoá các nước- NHK Nhật Bản, Tin tức tổng hợp- ChannelNewsAsia…

VOD cũng đáp ứng khá đa dạng các thể loại phim, từ clip thể thao giúp bạn giải trí tức thời, tiểu phẩm hài Việt Nam đến những bộ phim kinh điển của Hollywood.

Ứng dụng MyTV giống hệt như chiếc máy thu hình nằm gọn trong lòng bàn tay bạn, cực kỳ tiện lợi và nhanh gọn.
Ngoài chế độ xem ở màn hình nhỏ, My Tv cũng có chế độ xem toàn màn hình
Thay vì phải nhớ và nhập địa chỉ wap để xem chương trình, với My TV, người dùng chỉ việc bật ứng dụng lên và duyệt danh sách và chọn xem chương trình yêu thích. Chỉ cần bấm phím Lên/Xuống để đổi chương trình, nếu âm lượng quá to/nhỏ, bấm phím trái/phải để tăng giảm.
Đánh giá về công nghệ, điểm đặc trưng nhất của sản phẩm là hỗ trợ hầu hết các máy 3G, đặc biệt là chìa khoá giải quyết vấn đề tồn tại của các máy Java. Tôi đã test và My TV chạy vèo vèo trên máy Java rẻ nhất là Nokia 3120c, các máy Sony 3G và Samsung từ nay muốn xem Mobile TV cũng hết sức dễ dàng.

Như đã nói ở trên, My TV chạy cực nuột trên máy BlackBerry 3G.

Các máy Symbian sau khi cài ứng dụng này chắc cũng quên luôn hai người bạn thân: wap+RealOne.
Vì ứng dụng hiện nay vẫn đang tiếp tục hoàn thiện, bạn nào hứng thú trải nghiệm, xin hãy gửi yêu cầu đến địa chỉ mail : mobile_app@yahoo.com, để lại số điện thoại và model máy ( phòng khi điện thoại của bạn chưa được add vào danh sách hỗ trợ, khi ấy tôi sẽ thêm vào), tôi sẽ gửi url để các bạn tải về miễn phí và cài đặt.
Ngoài ra, bạn có thể nhập URL này lên điện thoại để tải ứng dụng về. Hoàn toàn miễn phí. http://smf.xzone.vn/wap/Download.aspx?id=MTA5LTAwODQ5MTYxMjY2MzM=

Bác nào không vào được mạng, nhắn tin MTV gửi 8779.