• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm cứu Atom/Atom exec/HP68xx và up rom cho Atom từ thẻ nhớ

vbclg

Tôi thấy có rất nhiều bạn hỏi về vấn đề này ở nhiều thread khác nhau, vậy sao admin k làm hẳn 1 mục riêng cho mọi người thảo luận, đồng thời ai biết cách làm thì hãy làm sẵn file (của từng loại rom - từng phiên bản hoặc chỉ những rom thường dùng) để mọi người chỉ việc down về và chép vô thẻ là up rom nhỉ?
Góp ý thôi nha, Thân,
vbclg

Tôi thấy có rất nhiều bạn hỏi về vấn đề này ở nhiều thread khác nhau, vậy sao admin k làm hẳn 1 mục riêng cho mọi người thảo luận, đồng thời ai biết cách làm thì hãy làm sẵn file (của từng loại rom - từng phiên bản hoặc chỉ những rom thường dùng) để mọi người chỉ việc down về và chép vô thẻ là up rom nhỉ?
Góp ý thôi nha, Thân,
vbclg
Có chứ bạn, có thể do nôn nóng up Rom nên thiếu sót đó.

lams-blu

02 ATOM sau khi up rom chọt đích thì bị dứng ở màn hình 02 sau đó up nhiều rom khác vẩn bị đứng như vậy bạn nào biết cách trị hướng dẩn dùm

BraDo

02 ATOM sau khi up rom chọt đích thì bị dứng ở màn hình 02 sau đó up nhiều rom khác vẩn bị đứng như vậy bạn nào biết cách trị hướng dẩn dùm

Bạn nên HR lại sau mỗi lần UP ROM mới nhé!

thanhoc

Không ai giúp được mình à?! >>>

Màn hình máy mình đen kịt, chỉ sáng đèn nguồn khi nạp điện. Mình đã làm theo phương pháp của nugift là cắm thẻ nhớ 2Gb vào máy, bấm giữ đồng thời POWER + CAMERA + RESET rồi lắp pin vào thì lên được Bootloader hiện ra như thế này:
===============
MN1 Bootloader
Mar 29 2006 13:52:14
Copyright (c) 2006 Quanta Coration
CPLD Vẻ: A0060109
Using '<-', '->', 'Enter' to choose what you want
(1)debug module through UART
(2)Jump to DM
Enter your selectction:
SD/MMC carrd detected
Starting download...
SDDownload: Download OS image:
============
Mình đợi 30' nhưng máy vẫn đứng như vậy

NguyenTu

Super V.I.P

Màn hình máy mình đen kịt, chỉ sáng đèn nguồn khi nạp điện. Mình đã làm theo phương pháp của nugift là cắm thẻ nhớ 2Gb vào máy, bấm giữ đồng thời POWER + CAMERA + RESET rồi lắp pin vào thì lên được Bootloader hiện ra như thế này:
===============
MN1 Bootloader
(2)Jump to DM
Enter your selectction:
SD/MMC carrd detected
Starting download...
============

Bạn PM cho Chú Quang hỏi xem nhé, Chú ấy là chuyên gia về Rom đó. Rất tiếc mình không có kinh nghiệm gì về uprom qua thẻ để giúp bạn

nhocbanme

===============
MN1 Bootloader
(2)Jump to DM
Enter your selectction:
SD/MMC carrd detected
Starting download...
============

Trường hợp bạn gặp phải là do thẻ nhớ không tương thích để up ROM.
Thử format lại thẻ với định dạng FAT/FAT32 hoặc thay bằng 1 thẻ dung lượng nhỏ hơn, khuyến cáo 128MB thì khả năng thành công rất cao...

taphuonghuy

thêm 1 cách up rom và sync cho O2 của những bạn hỏng USB nhưng có Bluetooth (của laptop hoặc BT usb) - điều kiện là máy còn dùng bt, chưa bị hỏng BL hoặc extended fail lúc up (vì lúc này đâu có bật đ BT đâu nhỉ)
1. vào start/settings/connections/bluetooth
2. bật BT lên, tick vào turn on bluetooth và make this device discoverable..., ấn vào devices/new partnership để tìm thiết bị (cái này đơn giản như bắn BT giữa đt với nhau nên các bạn tự làm nhé)
3. vào Start/programs/ActiveSync
4. bật BT ở laptop hoặc BT USB lên, bật cả ActiveSync trên Pc lên luôn kô thì kô nhận kết nối đâu
5. ấn Menu/connect via bluetooth trên O2 và chờ
6. bây giờ bạn có thể thao tác như đang kết nối bằng USB

chúc vui

thanhoc

Trường hợp bạn gặp phải là do thẻ nhớ không tương thích để up ROM.
Thử format lại thẻ với định dạng FAT/FAT32 hoặc thay bằng 1 thẻ dung lượng nhỏ hơn, khuyến cáo 128MB thì khả năng thành công rất cao...

Mình chưa tìm được thẻ 128M, đã dùng thẻ 256M làm theo cách các bạn hướng dẫn nhưng máy vẫn báo như vậy! CÓ thể làm như thế nào nhỉ? Các bạn hướng dẫn tiếp nhé!
Cho mình hỏi là như thế là BL vẫn tốt à hay là BL đã lỗi?! Giúp mình nhé! :-??:D

Taki7610

Unlock_GSM
Mình chưa tìm được thẻ 128M, đã dùng thẻ 256M làm theo cách các bạn hướng dẫn nhưng máy vẫn báo như vậy! CÓ thể làm như thế nào nhỉ? Các bạn hướng dẫn tiếp nhé!
Cho mình hỏi là như thế là BL vẫn tốt à hay là BL đã lỗi?! Giúp mình nhé! :-??:D

BL tốt có nghĩa bạn vẫn vào phần device được,lúc đó khi cắm cáp USB hay thẻ nhớ - device sẽ tự load OS ra,còn BL lỗi ->ko tahy61 các hiện tượng trên,chĩ thấy cắm xạc là thấy cháy đèn "màu cam" ngoài ra "tối thui"! 128 hay 256 MB ko quan trọng - quan trọng là có vào BL được hay không mà thôi!

boy_bad_luck

mình uprom cũng bằng card 2gb không vấn đề gì cả.... chỉ cần nhớ là xóa hết data và tháo sim ra thôi.

duybao

Mình Up rom WM6 thì bị đứng ở DSUU là 6%, đã HS, RS và up nhiều lần rồi mà vẫn bị đứng ở 6%. Vào boot k được để thử up bằng thẻ.
Giúp mình vớiiiiiiiiiii.

khoi

Mình Up rom WM6 thì bị đứng ở DSUU là 6%, đã HS, RS và up nhiều lần rồi mà vẫn bị đứng ở 6%. Vào boot k được để thử up bằng thẻ.
Giúp mình vớiiiiiiiiiii.
Bạn tìm bản ROM 2005 UP lại vẩn bị lổi 6% nhưng yên tâm vào lại bootload ( nhấn power+camera+chọt ..) rồi UP lại bản 2006 sẽ không bị lổ này nữa

HHN

Well-Known Member
Các bác ơi giúp em với, em làm đủ cách rồi nhưng cứ chạy đến Stage 5: Burn Radio tack là dừng lại không chạy nữa, màn hình PPC hiện lên dòng MOT Sync Fail 0xFF.

duybao

Mình vào boot, HS hay RS thì màn hình nháy sáng liên tục, khi buông các nút ra thì nó lại trở về trạng thái Update Utility. Đèn nháy sáng liên tục như thế thì máy có vấn đề gì không? lỗi ở phần nào?.
Trước khi Up thì PC vẫn kết nối PPC, sau khi Up đến 6% thì ko Up dc, sau một hồi chọc ngoáy vớ vẩn với PC mình Up lại thì PC và PPC ko kết nối dc với nhau nữa (biểu tượng Sync ko chạy, nhưng dây kết nối giữa PC và PPC thì vẫn có đèn đỏ) có cách nào để Up dc nó nữa ko, cách sủa cho cái Sync này hoạt động lại như thế nào?
Có bạn nào biết chỉ giúp mình với.
Thank.

Taki7610

Unlock_GSM
Mình vào boot, HS hay RS thì màn hình nháy sáng liên tục, khi buông các nút ra thì nó lại trở về trạng thái Update Utility. Đèn nháy sáng liên tục như thế thì máy có vấn đề gì không? lỗi ở phần nào?.
Trước khi Up thì PC vẫn kết nối PPC, sau khi Up đến 6% thì ko Up dc, sau một hồi chọc ngoáy vớ vẩn với PC mình Up lại thì PC và PPC ko kết nối dc với nhau nữa (biểu tượng Sync ko chạy, nhưng dây kết nối giữa PC và PPC thì vẫn có đèn đỏ) có cách nào để Up dc nó nữa ko, cách sủa cho cái Sync này hoạt động lại như thế nào?
Có bạn nào biết chỉ giúp mình với.
Thank.

Dùng Tool Device Untility up lại <Nhấn Camera giữ hoặc Nút nguốn <tùy trường hợp và chọt reset cho màn hình hiện Update Untility>sau đó chạy Tool chỉ up OS<Nhấn phím O>sau đó để quá trình chạy hoàn thành,khi vào được WIN,chạy lại ROM khác bằng Tool hoặc bằng memorycard<Format FAT 32->mìh dùng cách này>là ok.

P/s : Đây là cách chữa lỗi khi Up EX FAIL 6% hay Màn hình đứng ngay Update Untility - Không cứu được khi màn hình mất BootLoader.

HHN

Well-Known Member
Không bác nào giúp em cài à, con atom của em đang để chặn giấy nè. giúp em với, thank's