• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kinh nghiệm cứu Atom/Atom exec/HP68xx và up rom cho Atom từ thẻ nhớ

Taki7610

Unlock_GSM
Không bác nào giúp em cài à, con atom của em đang để chặn giấy nè. giúp em với, thank's

Up OS riêng biệt trước đi,xem vào được win không,sau đó dùng thẻ chép ROM<bản ổn định-xoá 12byte đầu> dành cho memorycard là "sống thôi".

HHN

Well-Known Member
Up OS riêng biệt trước đi,xem vào được win không,sau đó dùng thẻ chép ROM<bản ổn định-xoá 12byte đầu> dành cho memorycard là "sống thôi".

Cám ơn bác đã quan tâm, em đã thử rồi ạ, up OS từ SD, từ PC đều được vào bình thường, nhưng đến khi up lại bản đầy đủ thì lại bị dừng lại ở Stack 5 ạ, bác còn cách nào nữa không giúp em với, à bác cho em hỏi bản rom nào là ổn định ạ, cho em cái link để em down với.

Taki7610

Unlock_GSM
Cám ơn bác đã quan tâm, em đã thử rồi ạ, up OS từ SD, từ PC đều được vào bình thường, nhưng đến khi up lại bản đầy đủ thì lại bị dừng lại ở Stack 5 ạ, bác còn cách nào nữa không giúp em với, à bác cho em hỏi bản rom nào là ổn định ạ, cho em cái link để em down với.

Vào trang www.mwg.com lấy bản ROM zin về,sau đó để vào memorycard để up,không dùng Tool up nữa.

vuquang

pro cho mình hỏi cách up rom cho win vita voi, tại máy pc của mình dùng windows vita. Thanks!

BraDo

Taki7610 ơi, giúp mình với...mình up ROM từ thẻ 512M, chọn bootloader rồi, máy báo thế này rồi ì ra đó, phải làm sao đây...cứu với:

**** SD/MMC card detected ****
Starting download....
SD transfer Completed

Medkid

Taki7610 ơi, giúp mình với...mình up ROM từ thẻ 512M, chọn bootloader rồi, máy báo thế này rồi ì ra đó, phải làm sao đây...cứu với:

Starting download....
SD transfer Completed

Tức là nó chưa có up được cái gì hết, chọt đít cho nó reset lại là xong :D

Bạn cần nói chi tiết hơn xem đã làm thế nào ? nếu up file Rom bạn có dùng hex cắt 12 bytes đầu và đổi tên nó thành diskimage.nb0 chưa ?
(về tool hex bạn có thể tải Flexhex ở chữ kí của mình bên dưới. ):-?

BraDo

Tức là nó chưa có up được cái gì hết, chọt đít cho nó reset lại là xong :D

Bạn cần nói chi tiết hơn xem đã làm thế nào ? nếu up file Rom bạn có dùng hex cắt 12 bytes đầu và đổi tên nó thành diskimage.nb0 chưa ?
(về tool hex bạn có thể tải Flexhex ở chữ kí của mình bên dưới. ):-?

Ban đầu mình up ROM bằng cap, kết thúc 5 step bình thường, máy báo Device clean boot...Reset to factory default!! và treo ở đó luôn. Sợ wá, mình làm lại bằng cách up ROM từ thẻ nhớ (sau khi cut 12byte & đổi tên thành diskimg.nb0) từ bootloader thì máy báo như đã nói & treo luôn như vậy...mình phải làm sao bây giờ...:((

BraDo

Ban đầu mình up ROM bằng cap, kết thúc 5 step bình thường, máy báo Device clean boot...Reset to factory default!! và treo ở đó luôn. Sợ wá, mình làm lại bằng cách up ROM từ thẻ nhớ (sau khi cut 12byte & đổi tên thành diskimg.nb0) từ bootloader thì máy báo như đã nói & treo luôn như vậy...mình phải làm sao bây giờ...:((

Sau 1 hồi vật lộn...mình phát hiện ra lỗi của thẻ 512M...mình đã khắc phục đc rồi,,,hú hồn thiệt...tưởng sẽ có cục chặn giấy hiệu Atom Exec...Cám ơn Medkid đã nhiệt tình giúp đỡ mình nha...:p

duyquehan

lúc trước mình up bằng SD 2G Cũng hiện
Starting download....
SD transfer Completed
giống như bạn, nhưng sau đó đổi SD 128M thì ok ngay./.

BraDo

lúc trước mình up bằng SD 2G Cũng hiện
Starting download....
SD transfer Completed
giống như bạn, nhưng sau đó đổi SD 128M thì ok ngay./.

Mình thì ngược lại, up từ 512M thì bị như trên, up từ 2G thì ok...có lẽ do thể nhớ bị gì đó chứ ko phải do dung lượng thẻ.:-?

thanhoc

Mình dùng thẻ 2G rồi thẻ 256M cũng ko được. Atom cứ ì ra. Mình đang làm cái chặn giấy được gần 2 tháng rồi. Có bạn nào kinh nghiệm ở HN giúp mình không? :)

duyquehan

bạn làm như thế nào và màng hình Bl hiện ra như thế nào nói cụ thể anh em sẽ hướng dẫn tận tình cho

Taki7610

Unlock_GSM
Mình dùng thẻ 2G rồi thẻ 256M cũng ko được. Atom cứ ì ra. Mình đang làm cái chặn giấy được gần 2 tháng rồi. Có bạn nào kinh nghiệm ở HN giúp mình không? :)

Còn vào BootLoader thì còn "cứu sống" được - Còn mất Bootloader thì "làm HW thôi".

thanhoc

Mình bấm giữ Power + dùi lỗ Reset rồi lắp pin vào (Đã tháo Sim) với thẻ 250Mb và cả với thẻ 2Gb (Lấy Software bản xịn cắt 12b đầu, đổi tên) đều báo như mấy bác làm thì đều báo thế này:

Starting download....
SD transfer Completed

Chẳng biết làm thế nào nữa cả! :D
Nhờ các bác mà mấy lần tịt rồi lại được. Giờ bác nào Pro làm lại hộ mình cái rồi lại vọc tiếp. :D

Taki7610

Unlock_GSM
Mình bấm giữ Power + dùi lỗ Reset rồi lắp pin vào (Đã tháo Sim) với thẻ 250Mb và cả với thẻ 2Gb (Lấy Software bản xịn cắt 12b đầu, đổi tên) đều báo như mấy bác làm thì đều báo thế này:

Starting download....
SD transfer Completed

Chẳng biết làm thế nào nữa cả! :D
Nhờ các bác mà mấy lần tịt rồi lại được. Giờ bác nào Pro làm lại hộ mình cái rồi lại vọc tiếp. :D

Đổi thẻ khác mà làm,thẻ lỗi đó,tháo pin,bỏ thẻ vào<format-bỏ file ROM vào>gắn thẻ - chạy thôi - Nếu vẫn bị - quá trình cắt 12b đầu bị lỗi hoạc file ROM bị lỗi,dùng file ROM khác cắt và làm lại.

JohnDeer

Minh up ROM WM 6.1 cho con Atom, sau khi up đến 100% của Stage 1 thì báo lỗi Image Checksum Error, Hard Reset lại chạy bình thường nhưng không biết có lỗi gì ko? Mặt khác, nếu up ROM của Kumura thì chạy bình thường không báo lỗi gì hết!

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

Đổi thẻ khác mà làm,thẻ lỗi đó,tháo pin,bỏ thẻ vào<format-bỏ file ROM vào>gắn thẻ - chạy thôi - Nếu vẫn bị - quá trình cắt 12b đầu bị lỗi hoạc file ROM bị lỗi,dùng file ROM khác cắt và làm lại.

bạn nhớ là format thẻ nhớ để chế độ là FAT nhé đừng để chế độ FAT32. nhớ là cắt 12byte đầu thì đoạn đó toàn là số thôi nhé chứ bạ cắt vào phần chữ là ko up đc đâu đó! nếu không đc thì nên đổi thẻ khác xem sao!

amk

thẻ cứ phải thử bác ạ, em có thẻ 256 ko up đc, đưa vào thẻ 2gb chạy rầm rầm...
may mà thwr chứ cứ nghe 2gb ko đc suýt đi mua cái thẻ nhỏ khác. giờ vứt mấy cái disimg liền, lâu lại chạy 1 cái thay đoỏi

thanhoc

Mình đang thử theo cách các bác hướng dẫn. Mấy hôm đi tìm thẻ 128Mb mà chẳng CH nào có. :D