• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

HocHoi

mình không bị vậy, dùng Pimcontact của máy có sẳn restore lại vẫn ok
Mình nói là copy danh bạ từ sim qua máy chứ không phải là sao lưu danh bạ bạn à, dù sao cũng rất cảm ơn bạn!

symbian

Mình mới cài bản này xong , rất ngon nhưng đúng là nhiều khi bị đụng soft , reset xong hay bị đơ , program sau khi cài nhiều soft vẫn còn 35m , khó hiểu ^^

lak_returns

em ko dại chơi kiểu mob đâu , chịu khó đợi vài bữa nua Atom có ROM WM 6 thì em chơi

không thì WM5 cũng ngon lắm rùi :D

2N7610

Mình nói là copy danh bạ từ sim qua máy chứ không phải là sao lưu danh bạ bạn à, dù sao cũng rất cảm ơn bạn!

Bạn thử soft reset lại xem sao?

Mình đã up thử bản Fix nhưng vẫn bị lỗi SPB plus như bản cũ và trong phần auto config không có Việt Nam như bản chưa fix.

Vào system info thấy có BenQ51 và Atom life chắc do lấy từ các bản rom đó nên chưa tương thích.

shogunr125

Không biết bao giờ mới có win 6.0 cho dong atom exec nhỉ. Tiếc quá

Sao lại không! Đã có từ mấy ngày nay rồi mà. Bạn chẳng chịu tìm gì hết... :O
Đây nè:
Mã:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=185262&postcount=751

QPhuc

có bác nào bị như này chưa :
em up cây atom lên bản w6 cứ mỗi lần vào setting rồi vào bất cứ mục nào là bị treo máy ? có bác nào bị như này chưa vậy

shogunr125

có bác nào bị như này chưa :
em up cây atom lên bản w6 cứ mỗi lần vào setting rồi vào bất cứ mục nào là bị treo máy ? có bác nào bị như này chưa vậy

Mình không bị lỗi này. Rất có thể bị đụng softs. Bạn thử up lại xem sao.
Chúc may mắn!

khoi

Chào Các Bạn! Mình up xong Rom 2k6 cho con Atom Exec chạy thấy ổn nhưng vừa phát hiện lỗi là copy danh bạ từ Sim-->máy thì toàn bộ danh bạ vừa copy qua kg có tên chỉ có số ĐT mà thôi; có ai đã test thử bị lỗi như vậy không và có thể khắc phục thế nào vậy!?
Lâu quá mình không nhớ rỏ nữa vì contact mình đồng bộ trong PC , Bạn thử cài soft này xem nhé

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Cái này thì bạn phải cài thêm soft Close chương trình (như X-Button, hay pBar chẳng hạn) mới đóng được chương trình, ko cho chạy ẩn.

Restart mất có 1 phút là nhanh rồi đấy, mình dùng bản này thấy khởi động nhanh hơn hẳn so với dùng WM5 trước đây. Nếu bạn vẫn cho rằng chậm thì hãy kiểm tra lại xem có cài chương trình gì cùng chạy lúc khởi động với PPC ko, tắt nó đi là thây rõ liền. (nếu mình tắt hết các chương trình tự chạy đi thì PPC của mình khởi động chưa tới 1 phút)

mình đã tes thử rùi bạn ơi dùng wwe05 khi vào windows thì chỉ mất có 3s thui còn úp thằng 06 vào thì khi vào windows thì mất gần 10s

cuongta155

tui up lại rom rồi nhưng vẫn không tài nào cài nổi SpbPhoneSuite . Nó vẫn báo lỗi cannot be installed trong quá trình cài .

hdtuankhai

Test thêm ngày hnay nữa thì có thêm hiện tượng lâu lâu màn hình bị trắng có sọc xanh, phải chọt đít reset lại..hixhix... Chắc phải Up lại Rom lần nữa xem sao.

shpy

mình đã tes thử rùi bạn ơi dùng wwe05 khi vào windows thì chỉ mất có 3s thui còn úp thằng 06 vào thì khi vào windows thì mất gần 10s

Hix, từ chỗ nào tới chỗ nào mà 3s hay 10s vậy bạn ?! Nếu từ lúc bấm reset tới lúc dùng được mà có 10s thì máy bạn super rồi ! Nói vậy chứ, mấy máy PPC này khởi động theo mình 1 phút là nhanh rồi.

minhcatbui

sau khi thay rom máy có boot không vậy anh.nếu mất boot làm cách nào ??[/QUk
khi up rom chết không lên nguồn thì sau khi thay flash vào thi no sẽ vào hệ điều hành, không mất boot đâu, bạn bị mất nguồn rùi thì sao boot được nữa nè

hdtuankhai

Kô biết có phải là do mình cài các sotf có sẵn trong phần Rom nên bị lỗi như vậy kô nhỉ?? :-??

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Mình không bị lỗi này. Rất có thể bị đụng softs. Bạn thử up lại xem sao.
Chúc may mắn!

bác nào khi úp lên 06 mà mấy hay bị treo thì đừng cài HTC_HOME có trong bản rom . nên dao HTC_HOME có trong diển đàn cài vào là ok ngây

shogunr125

bác vào Explorer sẽ thấy windows chọt vào đó xem thử mất bao giây.

Bótay.com! :| "Chơi chữ" kiểu như bạn thì đành chịu thôi! :O
Cái cách viết của bạn làm mình tưởng khi SR chỉ mất có 3s thôi chứ... Té ra là vào thư mục Windows =))
Đây cũng là 1 "kinh nghiệm" nhỏ để kiểm tra máy có chạy nhanh hay ko mà mình mới được biết đấy chứ. =D>

Chỉnh sửa cuối: