• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile Heart - Giao diện iPhone tuyệt đẹp

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Mình chỉ nêu lên wan điểm cá nhân thôi, thấy cũng ko có gì là chê bai wá khích, ko hiểu sao mọi ng gay gắt wá zậy :(

Là người Việt Nam mà bạn bảo là dùng ngôn ngữ Việt lọng cọng thì quả thật khó hiểu, nếu như mình không thích dùng cũng không dám nói như vậy.
Còn mình nới nằm mơ cũng không có bản VH là có cơ sở thật sự, bởi vì pm này anh em SymPViet đã xem rồi, không Việt hay Anh hóa gì được, nếu được thì đã làm rồi.

nguoimaanhy

sao mà em cài vô rồi chạy tốt lắm hình ảnh tuyệt đẹp :D, nhưng mà sao 1 tí nó lại hiện lên 1 cái bảng có 2 nút chọn vậy anh, 1 nút bấm vô nó vào web, còn 1 nút bấm vô thì cái bảng mất nhưng tí nữa lại hiện ra :(

MaiDinh

đúng,đó là quan điểm của bạn,nhưng VH cũng là 1 kỳ công chứ ko fải muốn VH là được,bạn phải biết tôn trọng người làm ra nó,chứ đừng chê bai như thế:)

Gớm, các bác gay gắt quá!
Có gì đâu nhỉ, chỉ là quan điểm cá nhân thôi mà? Mình thấy nên giữ hoà khí đi. Đúng là Việt hoá phần mềm tiếng Trung rất khó, nhưng cũng đâu đến nỗi phải qua Mỹ ở nếu dùng phần mềm tiếng Anh?

Theo mình thì các MOD tạm đóng topic này đi vì tình hình có vẻ tắc rồi, khi nào có bản tiếng Anh hoặc Việt hoá được thì mình mở ra thảo luận tiếp.

MinhThang

Manager
sao mà em cài vô rồi chạy tốt lắm hình ảnh tuyệt đẹp :D, nhưng mà sao 1 tí nó lại hiện lên 1 cái bảng có 2 nút chọn vậy anh, 1 nút bấm vô nó vào web, còn 1 nút bấm vô thì cái bảng mất nhưng tí nữa lại hiện ra :(

Bạn xem lại các bài ở các trang trước có bạn hướng dẫn cách bỏ cái bảng nó đòi Check đó, mình không nhớ được vì chỉ làm theo hình, chứ chữ thì bó tay.:D

nguyenson_44

Hay là Mod Thắng lập 01 dự án VH pm này đi. Kêu gọi anh em SymPViet giúp sức. Nếu cho phép thì e xin tham gia 01 chân chỉ. He he ... Thử 01 phát cho SymPViet "lên đời" chứ.

MinhThang

Manager
Hay là Mod Thắng lập 01 dự án VH pm này đi. Kêu gọi anh em SymPViet giúp sức. Nếu cho phép thì e xin tham gia 01 chân chỉ. He he ... Thử 01 phát cho SymPViet "lên đời" chứ.

Pm này chưa có Tool để thấy dịch file ngôn ngữ của nó.

nguyenson_44

Thế này thì "tèo" luôn rồi. Nhìn mấy cái chữ Hồ Cẩm Đào chán quá. Nhìn chẳng hiểu gì hết

Cloudz

@Giang + MinhThang: mình nói vậy là vì những từ chuyên ngành CNTT nếu đổi sang tiếng việt thì nhìu cái nó hơi lọng cọng, với lại nhìu ng cũng wen dùng mấy từ tiếng anh đó như là từ phổ biến rồi, hoàn toàn ko có ý chê bai

hunterviet

Well-Known Member
@Giang + MinhThang: mình nói vậy là vì những từ chuyên ngành CNTT nếu đổi sang tiếng việt thì nhìu cái nó hơi lọng cọng, với lại nhìu ng cũng wen dùng mấy từ tiếng anh đó như là từ phổ biến rồi, hoàn toàn ko có ý chê bai

Tiếng Anh và tiếng việt có dịch đan xen thì hơi khó, người nào thích thì dùng Anh thì dùng, bạn ko dùng thì để người khác dùng chứ. Bạn chỉ nên đóng góp ý kiến tới PM thôi chứ những lời bạn nói là để thể hiện điều gì? Mà có mơ cũng ko có Anh hay Việt đâu mà dùng. Lời của bạn Có hơi thừa ko:-?

banlc

Tiếng Anh và tiếng việt có dịch đan xen thì hơi khó, người nào thích thì dùng Anh thì dùng, bạn ko dùng thì để người khác dùng chứ. Bạn chỉ nên đóng góp ý kiến tới PM thôi chứ những lời bạn nói là để thể hiện điều gì? Mà có mơ cũng ko có Anh hay Việt đâu mà dùng. Lời của bạn Có hơi thừa ko:-?

Không nên tranh cãi việc đó làm gì. Bản thân mình cũng chỉ dùng phần mềm tiếng Anh, chưa cài phần mềm Việt Hóa nào cả -->Vì mình quen dùng Tiếng Anh rồi bâyh mà dùng tiếng Việt thì chịu.
Tuy nhiên nhiên nhiều bạn lại thích dùng Việt hóa vì đã quen, nên Tổ Việt hóa vẫn đang hoạt động rất tâm huyết.

Tóm lại không chỉ chích nhau làm gì. Thân!

MinhThang

Manager

Không nên tranh cãi việc đó làm gì. Bản thân mình cũng chỉ dùng phần mềm tiếng Anh, chưa cài phần mềm Việt Hóa nào cả -->Vì mình quen dùng Tiếng Anh rồi bâyh mà dùng tiếng Việt thì chịu.
Tuy nhiên nhiên nhiều bạn lại thích dùng Việt hóa vì đã quen, nên Tổ Việt hóa vẫn đang hoạt động rất tâm huyết.

Tóm lại không chỉ chích nhau làm gì. Thân!

Stop nhé! Nói tóm lại ai thích gì dùng nấy không phải ai cũng có trình độ ngoại ngữ như nhau, điển hình như mình nếu sài pm tiếng EN thì chịu chết không dùng được hết tính năng của nó, nếu dùng Vh thì gần hết.

nguoimaanhy

Nuôi cũng được mà làm màn hình chờ cũng được, nhưng chắc tốn Pin lắm nếu mở cái gì cũng hết công suất để cho đã cái lỗ tai, với tiếng của các loại côn trùng.

cái fishpond làm màn hình chờ = cách nào vậy anh thắng???? cái này khoảng 5s là nó hiện lên 1 cái bảng em từ chối rồi mà sao nó cứa hiện lên hoài vậy??? ai biết cách bỏ cái bảng này ko???em tìm 36/36 trang rồi nhưng không thấy ai giúp với

Last edited by a moderator:

orbatGTA

Sao nó cứ bắt vào trang web thế nhỉ, chả thích tý nào.

Các anh Việt Hóa được em thanks 1k lần...

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Sao nó cứ bắt vào trang web thế nhỉ, chả thích tý nào.

Các anh Việt Hóa được em thanks 1k lần...

Chuyện Thanks hay không, không quan tâm, anh em làm được là làm đâu cần như bạn nói. Đáng tiếc là trình độ anh em ở đây chưa thể làm được cái pm này, nếu có thì đã làm từ lâu.:|

nhoveai6000

sao cái FishPond em xài chừng 30p thì nó hiện 1 bảng báo như là phải up bản mới hay yêu cầu cái gì đó:-?{em cũng không bít vì bằng tiếng trung }. Bấm phím trái thì vào trang chủ của nó còn phím phải thì thoát ra nhưng chừng 30s là hiện lại . Ai biết cách xử lí nó chỉ dùm em thanks nhìu

MinhThang

Manager
sao cái FishPond em xài chừng 30p thì nó hiện 1 bảng báo như là phải up bản mới hay yêu cầu cái gì đó:-?{em cũng không bít vì bằng tiếng trung }. Bấm phím trái thì vào trang chủ của nó còn phím phải thì thoát ra nhưng chừng 30s là hiện lại . Ai biết cách xử lí nó chỉ dùm em thanks nhìu

Lâu quá quên bạn xem lại mấy trang trước có cách chỉ làm hết check mạng đó bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.