• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 FOR ATOM & ATOM PURE CE OS 5.2.21501 BUILD 21501 AKU 5.0.7.0 BY KHOA HA

thanh_s90

không ngờ cũng nhiều bạn dung xda atom thế . mình cảm ơn KHOA_HA nhiều vì bạn đã cho anh em được thưởng thức 6.5

mykolor

Bản này so với mấy bản 6.1 ngốn pin hơn nhiều không a?

Như nhau, để chế độ chờ trung bình 1 giờ tiêu hết 1% pin. Còn xài nhiều thì ngốn nhiều thôi. Thật chất thì dòng atom nó đã ngốn pin rồi.

Khoa_ha

ko biết bác khoa có up lộn rôm ko? hay mình up room sai up toan rôm cũ ko ah 2 lần rui hic

Chắc là không lộn mà bạn kiểm tra lại xem đã xóa hết các file trong thư mục C:\windows\temp và giải nén file mới down rồi copy vào cài lại xem sao nhé. nếu vẫn là bản cũ thì để tối về mình check lại.

thanh_s90

giúp đỡ

bạn KHOA_HA ơi! cho tôi hjoir chút sau khi up rom xong thì phần thời tiết may của tôi nó bị lỗi . bình thường nó hiện nên các biểu tượng của thời tiết . nhung đằng này máy của tui nó lại hiện lên vòng tròn đỏ có 2 gạch chéo nhau màu trắng ở giữa . bạn giúp tui với . cảm ơn nhiều

dongphat1982

Chắc là không lộn mà bạn kiểm tra lại xem đã xóa hết các file trong thư mục C:\windows\temp và giải nén file mới down rồi copy vào cài lại xem sao nhé. nếu vẫn là bản cũ thì để tối về mình check lại.

mình xóa hết rui cài lại lần thứ 4
WM 6.5 Pro
Ce ó 5.2.21210(biuld 21210.2.0.0) Khoa Ha

-----------
Giúp mình với

DSUU -AtomWM6.5
CE image V 7210621
Radio :RS00013

Khoa_ha

WM 6.5 Pro

-----------
Giúp mình với

DSUU -AtomWM6.5
CE image V 7210621

Ok để tối về mình check lại nếu nhầm sẽ up lại ngay cho anh em tầm 8h tối là có ROM để dùng.

mykolor

WM 6.5 Pro

-----------
Giúp mình với

DSUU -AtomWM6.5
CE image V 7210621

Mình vừa download và flash Rom nè. Xác nhận là đúng ROM bulid 21501 như Khoa Ha đã post.
Chắc bạn quáng gà hay sao ấy. Bạn download và flash lại xem sao.

@Khoa Ha: bản này bạn quên fix cái system event sound rồi :)

thanh_s90

cho tôi hỏi tý về phần thời tiết của các bạn có vấn đề gì không còn của tôi bị lỗi

Khoa_ha

Mình vừa download và flash Rom nè. Xác nhận là đúng ROM bulid 21501 như Khoa Ha đã post.

Khả năng nhầm là rất ít vì trước khi up mình đã check 1 lần rồi mà! bạn dongphat1982 thử download lại và cài lại xem sao nhé.

Khoa_ha

cho tôi hỏi tý về phần thời tiết của các bạn có vấn đề gì không còn của tôi bị lỗi

Không hề lỗi gì cả bạn phải nhập mã vùng thời tiết vào thì mới có dự báo cho vùng đó
VD hà nội là: ASI|VN|VM017|HANOI
cách nhập vào diễn đàn phần Theme and skin cho PPC trong đó có bài nói về thời tiết cho Titanium đó nhé

Khoa_ha

@Khoa Ha: bản này bạn quên fix cái system event sound rồi :)

Ok! quên mất không thay đổi nó! Mình sẽ cho vào ở bản sau vậy.

dongphat1982

Minh up sang gio cứ như vậy bạn ơ!i Up = cap nhe! có bồ nào biết tại sao ko?

dongphat1982

download lan này đã cài dc ! màn hình boot la hinh o2 oh yeah cám ơn rất nhiều
Có ai cài chạy dc chưa vậy ! mình tới màn hình O2 dứng đó luôn

mykolor

bản 21501 bắt wi-fi yếu hơn bản 21500. Wi-fi phát ở tầng trệt, lên tầng 3 bản 21500 vẫn bắt được, từ khi up bản 21501 v01 rồi v02 này thì tịt luôn. hix hix

pavitar

QUESTION FOR ALL FRIENDS
i m using o2 atom now and want to buy new phone my choices are o2 atom life and o2 atom zinc and atom exec,i m in need of loud sound and performance,so which phone is best for that
plz suggest me
thanks