• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những công cụ cần thiết cho O2 Mini

vnndocket

Active Member
Mình đã thử chạy file flv down từ clip.vn TCPMP ko nhận diện được các file này. ^_^ , nhưng có chạy được file mp4

Có một lỗi nữa là : Khi send messages, thì ở phần inbox có lưu các tin nhắn gửi tới, nhưng còn ở outbox và sent mess thì ko lưu tin nhắn nào cả

Mình ko hề chỉnh sửa gì cả. ^_^

Mặt nhiên nó sẽ không xem được file *.FLV (Nhưng chỉ hổ trợ tốt nhất cho FLV của YouTube - Miễn sao file đó cỡ Size: 240x320).
Mặt nhiên thì khi cài nó sẽ không có. Nó là một cái thêm vào gồm vài file để có thể chạy được FLV trên YouTube - 240x320.

Nếu bạn tải cái TCPMP của mình thì mình đã add sẵng rồi. Nhưng bạn cần làm một thao tác duy nhất nữa bởi mặt đinh nó không đọc được.

Đầu tiên bạn mở TCPMP lên, chọn: Options\settings ---- Chọn tiếp: Select Page\File Asociations ----- Kéo xuống và Check vào: Flash Video. (Nếu chưa có Flash Video thì cái Bluin đó chưa add vào. Mình sẽ gởi sau.

Song rồi đó
Bạn mở file FLV 240x320 Hoặc lên YouTube tải file FLV về là xem được rồi đó.
Good luck. :-?

Chuyện tin nhắn gởi đi mà không lưu lại thì đúng là ROM nào của O2 Mặt nhiên cũng không dữ lại. Kiểu này là bạn mới sử dụng PDA rồi.
Nếu muốn sau khi gởi tin nhắn mà tin đó còn giữ lại thì bạn chạy đi tìm chủ đề: Regedit nha. Và Topic mình cũng có chương trình này đó.
Vì là họ với ông Microsoft nên có cấu trúc như nhau. REGEDIT trên PC thì gõ lên: regedit còn trên PDA - Pocket PC thì cần soft: Regedit.
Chương trình nè bạn, Nhớ cẩn thận vì bộ não của Hệ Điều Hành mà, dễ lổi win lắm, thế là phải HR hoặc Update rom mới lại đó.
Download:http://users5.titanichost.com/luan3/REGEDIT.rar

Chỉnh sửa cuối:

nkd4012

chào bạn.mình đang dủng O2 mini. mình đã up và dùng thử phiên bản ROM 203TX và một số soft bạn giới thiệu.Các ctrinh OK nhưng sao mình vẫn không hiểu khi bung nén file up rom ra thi lại có 2 file là album và camera, bản ROM 203TX không sử dụng được camera. Bạn có thể chỉ cho mình được không.Thanks nhiều nhiều.

winmobile

Để giúp các bạn sử dụng O2 XDA II mini được thấy vẻ đẹp cũng như sự tiện dụng của Việc sử dụng bản ROM 2.03TX kết hợp với PonituiHOME 2003 mình xin hướng dẫn toàn diện sau:

Máy đang ứng dụng:
Model: O2 XDA II Mini
Ram: 64MB
Rom: 64MB
SD Card: 4GB - SD KingTong 50X

Mời xem Video Clip:

Xem trên Clip vì Forum không có Add trực tiếp được
http://clip.vn/watch/Giao-dien-moi-O2-Mini/W6Bd,vn

Đa số là tự chạy nên copy bỏ vào thẻ nhớ rồi Past Shorcut vào Windows\StarMenu\Programe để chạy nha

Bản ROM 2.03TX của tụi Nga - Nhớ sau khi update song chỉnh lại English nha ;;)

Download ROM 2.03 TX

Từ điển Lạc Việt 2002 tự chạy - Xem hướng dẫn cài tự chạy dưới

Download LacViet2002

PonituiHOME 2003 Tự chạy không cần cài - Nhớ Paste Shorcut vào: Windows\StartUP

Download giao diện PointuiHOME for Windows Mobile 2003SE

Lịch phù đổng Việt Nam

Download Lịch Phù Đổng Pro Full 2.7

Bộ gõ Tiếng Việt - Hổ trợ tốt Unicode

Download bàn phím + font tiếng việt Keyboard VN

Chương trình nghe nhạc chuyên nghiệp

Download chương trình nghe nhạc Pocket PC Music

Nghe nhạc MP3 giao diện iPod

Download iPod - Nghe nhạc MP3

Xem file Flash - SWF

Download chương trình chơi file Flash *.SWF - Flash Player Mobile

Đọc sách dạng *.CHM

Download chương trình đọc sách *.CHM - eBookReader v2.5

Xem ảnh vuốc - giốn iPhone - Đẹp

Download Xem ảnh iPhone - EyePhoto 1.1

TCPMP - Xem nhiều định dạng file Media có cả FLV

Download TCPMP v0.72RC1
Download TCPMP v0.81RC1

Xem file Media - Đặt biệt chủ yếu chơi *.DAT - File đĩa VCD - Ko cần Convert

Download Sompy Media Player - Chơi file VCD *.DAT

Biến Pocket PC - O2 Mini thành Webcam để Chát và Hướng dẫn trên PC

Download WebCame Plus - Biến Pocket PC thành Webcam

Crack: http://users2.titanichost.com/luan2/WebCameraPlus.exe (Copy đè lên file sau khi cài) Sau đó mở lên và click đăng ký nhập: 0000 (4 con số không)

Copy bỏ vào: Windows\Start Menu\Programs - Sau đó vào: Menu Start\Settings - Chọn Buttons rồi gán cho một phím Cứng và chọn AltTab

Download AltTab

Quảng lý danh bạ theo kiểu Vuốc giống iPhone

Download FunContact - Danh bạ kiểu iPhone

Phần mềm ghi âm Vuốc theo kiểu iPhone

Download Audio Notes Touch - Ghi âm kiểu iPhone

Phần mềm Ghi Âm Pro

Download soft ghi âm chuyên nghiệp

Chương trình dùng để Chat - Yahoo và một vài cái nữa

Download chương trình tán gẫu iMPlus - Có Y!M

Bộ gõ kiểu iPhone cho toàn diện

Download KeyBoard - Bàn phím kiểu iPhone cho hợp với PointuiHome

Phần mềm đọc sách chuyên nghiệp - Ngốn Ram kinh khủng chỉ dùng bản ROM 2.03TX mới trị được

Download Acrobat 2.0 - Đọc file PDF pro

Giao diện bàn phím Gọi điện - Copy toàn bộ các file ảnh bỏ vào Windows sau đó khởi động lại sẽ thấy

Download giao diện gội điện thoại đẹp cho O2 Mini - Hợp với PointuiHome

Chỉnh sữa hệ thống của Hệ Điều Hành Mobile - Cẩn thận khi chỉnh vì sẽ dễ bị lổi nếu không biết đưa về mặt định lại

Download Regedit

Hướng dẫn đưa file *.exe của Folder vào Programe để chạy
Mời xem Video:
http://www.youtube.com/watch?v=SeKrBd6G5ws
[youtube]SeKrBd6G5ws[/youtube]

Thay đổi ảnh nềnh cho Giao diện PointuiHOME

Copy ảnh và đổi tên thành: BG - Chỉ sử dụng được BG.JPG
Bỏ vào thư mục trên máy hoặc thẻ nhớ chứa PointuiHOME - iPhoneTouth

Lấy file MP3 làm nhạc chuông cho ROM 2.03TX

Tạo một thư mục: Rings trong Storage
Copy file nhạc MP3 cần làm chuông bỏ vào: Storage\Rings
Sau đó vào: Start\Settings Chọn biểu tượng Phone
Trong mục: Ring tone: Click vào mũi tên xuống để tìm bài hát bạn thích làm nhạc chuông lúc nãy đã copy bỏ vào Thư mục Rings (Storage\Rings)

Có thể xem tại Forum mình: http://giupdo.vnbb.com/viewtopic.php?f=17&t=204&p=206#p206

cài vô sao file mp3 có cái làm nhạc chuông được cái không được vậy bro ???

vnndocket

Active Member
Tại vì để có thể Xem phim, ảnh và Chụp Hình đó mà!

chào bạn.mình đang dủng O2 mini. mình đã up và dùng thử phiên bản ROM 203TX và một số soft bạn giới thiệu.Các ctrinh OK nhưng sao mình vẫn không hiểu khi bung nén file up rom ra thi lại có 2 file là album và camera, bản ROM 203TX không sử dụng được camera. Bạn có thể chỉ cho mình được không.Thanks nhiều nhiều.

Bạn thân mến! Ở bản ROM này nó còn cho ta lựa chọn cả chương trình Camera và ALBUM - Xem ảnh, phim.

Vì thế! Sau khi bạn update ROM song rồi thì chưa có Camera và Album. Bạn có thể chép vào thẻ nhớ sau đó cài vào máy để có thể Chụp ảnh và Xem ảnh, Phim. Ở phần này nếu không thích dùng thì bạn có thể dùng chương trình khác của hãng thứ 3 để sử dụng.

Lưu ý: Phần Camera, sau khi cài song từ file camera.cab ở thẻ nhớ. Bạn hãy đổi tên Schorcut Camera thành gì cũng được. Ví dụ: Camera O2, sau đó bạn vào: Star\settings ---- Sau đó chọn: Buttons ---- Ở Button 3: Bạn chọn Camera O2 mà nãy bạn đã đổi tên Camera ----> Camera O2. Rồi nhấn Ok thế là song, bạn Nhấn nút Camera và dùng đi, nó sẽ tiện hơn Camera trên ROM củ.

Tại sao lại không để: Camera mà lại đổi tên khác đi, bởi vì ROM này gặp lổi ở cái tên này xíu. Nhưng chuyện đó chẳng ảnh hưởng gì cả.

Để đổi tên: Camera sau khi cài: Bạn vào: Star\File Explore\Windows\Star Menu\Programs và đổi tên: Camera thành Camera O2 chẳng hạn.

Chúc bạn thành công - Good luck :((

vnndocket

Active Member
cài vô sao file mp3 có cái làm nhạc chuông được cái không được vậy bro ???

Sao lại kông được anh? Tất cả các file MP3 mà anh nghe được thì nó sẽ làm nhạc chuông được. Không vấn đề gì cả, không cần dùng soft tạo nhạc chuông, hãy thực hiện theo cách của em là OK nhất và tiện nhất. Tốt nhất nên để cở vài file thôi, vì sẽ tốn dung lương Storage.

<b>
Lấy file MP3 làm nhạc chuông cho ROM 2.03TX

Tạo một thư mục: Rings trong Storage
Copy file nhạc MP3 cần làm chuông bỏ vào: Storage\Rings
Sau đó vào: Start\Settings Chọn biểu tượng Phone
Trong mục: Ring tone: Click vào mũi tên xuống để tìm bài hát bạn thích làm nhạc chuông lúc nãy đã copy bỏ vào Thư mục Rings (Storage\Rings)
</b>
:-?

nkd4012

Mình đã làm thành công. Thanks bạn nhiều.Ah, khi mình chạy chương trình đổi giao diện PointuiHOME , muốn trở lại màn hình của win thì phải làm sao vậy bạn.Minh đã thử bấm phím end call nhưng cũng không hiệu quả lắm và hay bị treo .
Cho mình hỏi 1 tí.Khi mình dùng ActiveSync và PC mình có kết nối Internet mình kết nối intenet bằng PPC thì vào được một số trang mặc định trên máy.Có phải PPC kết nối thông qua PC và có tính phí vào tk điện thoại mình hay không. Khi mình kết nối GPRS và cũng kết nối theo cách tương tự có tính phí không bạn.Mình mới dùng nên có nhiều điều không hiểu.Mong bạn chỉ giúp.Cám ơn bạn.

Last edited by a moderator:

QuangThang89

Mình đã làm thành công. Thanks bạn nhiều.Ah, khi mình chạy chương trình đổi giao diện PointuiHOME , muốn trở lại màn hình của win thì phải làm sao vậy bạn.Minh đã thử bấm phím end call nhưng cũng không hiệu quả lắm và hay bị treo
Nếu bạn muốn thoát khỏi giam diện Home thì bạn hãy vào mục setting nằm ngay góc trên bên phải đó (cái hình răng cưa đó), vào đó rồi bạn hãy kéo xuống dưới sẽ có mục exit home, tap vào đó thì sẽ thoát khỏi giao diện, chúc vui

ThanhMC

Có Ai giúp mình bản rom nào tốt nhất hiện nay cho O2 mini không
Con O2 mini của mình cài bản rom của TX203, nhưng không ổn định
Thấy có nhiều hướng dẫn uprom nhưng không cài được, máy cứ báo lỗi
Thanks
MCT

bemytthm

ôi, bản room này ko hiểu có bạn nào bị lỗi như tớ ko ?

Máy khởi động lại tới hàng chục lần. bỗng dưng một lúc thì tự động bị đơ( tối hết cả màn hình - nhấn phím gì cũng ko được).

Chỉ có một cách duy nhất là reset lại máy. ko hiểu có bạn nào bị thế hay không ? làm thế nào nhỉ ? tớ lo cứ dùng thế này thì hỏng máy mất

vnndocket

Active Member
Mình đã làm thành công. Thanks bạn nhiều.Ah, khi mình chạy chương trình đổi giao diện PointuiHOME , muốn trở lại màn hình của win thì phải làm sao vậy bạn.Minh đã thử bấm phím end call nhưng cũng không hiệu quả lắm và hay bị treo .
Cho mình hỏi 1 tí.Khi mình dùng ActiveSync và PC mình có kết nối Internet mình kết nối intenet bằng PPC thì vào được một số trang mặc định trên máy.Có phải PPC kết nối thông qua PC và có tính phí vào tk điện thoại mình hay không. Khi mình kết nối GPRS và cũng kết nối theo cách tương tự có tính phí không bạn.Mình mới dùng nên có nhiều điều không hiểu.Mong bạn chỉ giúp.Cám ơn bạn.

Xin chào anh! Để tắc PointuiHOME anh cần làm như sau: Anh có thấy gốc phải trên màn hình PointuiHOMe có một cái bánh xe khuyết không? Click vào đó, sau đó dùng tay trược xuống dưới và chọn: Close HOME. Thế là tắt rồi đó.
Anh dùng phím kết thúc cuộc gội thì chương trình chưa tắt, mà nó còn đang chạy nên vì thế mà chiếm dụng RAM và anh mở thêm chương trình PointuiHOME tiếp. Sảy ra tình trạng, anh mở chương trình này tới 2 hoặc 3 lần. Khuyến cáo để sử dụng giao diện này tốt anh nên sài bản ROM 2.03 TX để RAM nhiều hơn.

Để cho PointuiHOME cùng chạy khi mở máy cần copy file Pointui Home ở Programs vào: Windows\StartUp (Nhớ chỉ Paste Schortcut)

Việc kết nối internet thông qua PC có kết nối internet là hoàn toàn không liên quan gì đến GPRS cả, mà nó giống như anh nối mạng Lan giữa 2 PC trên một đường truyền internet.
Em cũng đã có hướng dẫn kết nối internet thông qua PC qua 2 cách: Bluetooth và Cab USB. - Không liên quan gì đến GPRS cả, và tất nhiên duyệt nhanh hơn GPRS nhiều, tốc độ xem phim cũng gần bằng PC vì cùng tốc độ đường truyền với PC mà. Lúc này sẽ phụ thuộc vào máy có còn nhiều RAM không để mở nhiều trang trên trình duyệt.:((

vnndocket

Active Member
Có Ai giúp mình bản rom nào tốt nhất hiện nay cho O2 mini không
Con O2 mini của mình cài bản rom của TX203, nhưng không ổn định
Thấy có nhiều hướng dẫn uprom nhưng không cài được, máy cứ báo lỗi
Thanks
MCT

ROM chuẩn thì bạn phải dùng của chính nhà cung cấp! Link nè bạn: http://giupdo.vnbb.com/viewtopic.php?f=18&t=146.
Việc ổn định hay không không phải do bản ROM 2.03 TX đâu bạn, Lý do của bạn có thể là: Vì bạn thấy thiếu Office, Java, và một số ứng dụng củ chạy không được.

Ưu và nhược ROM gốc:
ROM gốc: Ổn định, cài nhiều chương trình sẵng ---- Đa số là cho người nước ngoài dùng, nhiều chương trình mà ở việt nam ít dùng tới. Không thể xóa, hay sữa, RAM thì ít vì cài nhiều thứ không cần thiết.
Office ư? Đọc world, exel thì đơn giản, không có ảnh kèm theo, hổ trợ Office 97 (Mà ở Việt nam hiện nay đâu mấy ai dùng).
Đọc PDF? Thử đọc file cở 5MB đi? Đứng ngay lập tức - Treo máy.

Ưu nhược ROM 203TX:
Giao diện đẹp, dễ sử dụng, duyệt file tiện lợi, dung lượng RAM lớn, có sẵng thêm 1 phần storege 27MB để cài Font và Soft....
Office: Dùng hãng thứ 3, độc được các file mới nhất từ Office 2003 trở xuống, 2007 chưa rảnh Test.
Java?: Cái này là khó khăn nhất đôi khi không cài được, tiếc cho ai hay dùng Java: GAME, Map,... (Nhưng đa số GAME và Map ko Java thì hay hơn và Cơ sở dữ liệu lớn hơn).

Túm lại một cục: Sài Pocket PC đừng ngại dùng thử? Đừng sợ hư máy. Vì tuổi thọ của Sản Phẩm có tên tuổi thì không thể nhanh hư đến thế đâu?

vnndocket

Active Member
ôi, bản room này ko hiểu có bạn nào bị lỗi như tớ ko ?

Máy khởi động lại tới hàng chục lần. bỗng dưng một lúc thì tự động bị đơ( tối hết cả màn hình - nhấn phím gì cũng ko được).

Chỉ có một cách duy nhất là reset lại máy. ko hiểu có bạn nào bị thế hay không ? làm thế nào nhỉ ? tớ lo cứ dùng thế này thì hỏng máy mất

Bạn à! Thường lổi này có lẻ là do thẻ nhớ bạn đó. Bị nhiễm Virus hoặc lổi vật lý. Bạn nên Format thẻ nhớ từ máy tính, nhớ chọn Fat sau đó đừng vội Cắm vào máy O2 Mini. Cứ để đó đi.
Rồi bạn thử HR hoặc Update lại ROM 2.03TX, sau đó gắn thẻ nhớ vào và tiến hành cài đặt. Nếu vẫn bị, Thì bạn vui lòng dùng bản ROM gốc nha:D ROM gốc từ www.02see.com
http://giupdo.vnbb.com/viewtopic.php?f=18&t=146

vnndocket

Active Member
Bác có còn phần mềm nào theo kiểu Iphone có thể share cho mình 1 ít được ko,thanks bác nhìu

Những soft iphone cho O2 Mini - Windows Mobile 2003SE đa số sẽ ít hơn rất nhiều so với các máy cao cấp hơn. Đa số hổ trợ từ: Windows Mobile 2005 trở lên. Lâu nay cũng không tìm soft cho con O2 Mini nữa vì thấy đã đủ rôi, và bận thiết kế nên không tìm.
Anh có thể tìm ở PDAViet.Net của mình nè, ở soft mới đó.
Hoặc có thể vào http://gsm.com.vn/forum/main Trang này thì theo em thấy thì Soft cập nhật nhanh hơn trang PDAViet của mình. ;;)

vnndocket

Active Member
Cho mình hỏi là cái PonituiHome này có chạy được trên WM2003SE của con O2 Xda IIs ko vậy bạn

Trời! Thì nó đang chạy trên O2 XDA II mini cũng là Windows Mobile 2003SE đó anh à?.
Cái PointuiHome này không phân biệt Windows, tự chạy nên nó sẽ tương thích hết những họ của Windows Mobile.

Túm lại một cục là: Chỉ Windows Mobile 2003 SE mới đành dùng thằng này thôi, chứ nếu từ WM5 trở lên thì đã có nhiều phiên bản mới rồi. Vì dùng WM3 nên đành dùng cái PointuiHome này thôi. Chưa có phiên bản mới cho WM3:((

QuangThang89

Vậy bạn có chương trình này dành cho WM6 ko, thằng anh mình muốn xài nhưng máy ổng xài WM6, mà cái này bạn kiếm ở trang wed nào vậy, có thể cho mình địa chỉ trang đó luôn ko, thanks nhìu