• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những công cụ cần thiết cho O2 Mini

tevtu

Mình đã down bản rom Rom magican_WWE-2.03TX do bạn cung cấp
Nhưng mình chưa dám up ,bởi vì mình thấy sau khi extract thì có 4 file
+ 2 folder Album & Camera .Vậy chỉ up 4 file nầy hay có cả 2 folder trên ?.
Trước hết xin thành thật cám ơn bạn

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Bạn cứ up rom bình thường, 2 file album và camera đó là để khi bạn up xong rom rồi bỏ 2 file đó vào thẻ nhớ để chạy, vì rom 2.03 này chưa có camera và album nên phải cần tới phần mềm hỗ trợ, chúc vui.
Khi cài 2 file đó xong rồi thì bạn vào button để chỉnh lại button cho camera nha, và nhớ dùng resco để đổi tên camera lại nha, vd: camera o2

vnndocket

Active Member
OK! Đúng như: quangthang89 nối đó!
Nhưng lưu ý một điểm: Sau khi cài Camera song nhưng ta bấm phím cứng Camera trên máy sẽ không hoạt động. Vì nó bị lổi ở đây xíu:D
Để khắc phục tình trạng này: Bạn vào: Windows\Start Menu \Programs Sau đó đổi tên Camera thành tên gì đó, Ví dụ: Camera O2.

Sau đó. Bạn vào: Start\Settings Chọn Buttons. Ở Button 3 bạn chọn: Camera O2 trong phần: Asign a programs:

Chúc bạn thành công (^_*)

embetapchoibb

cho em hỏi em xài o2 xda II mini có xài được các phần mềm trên không ?
có up rom được không

vnndocket

Active Member
cho em hỏi em xài o2 xda II mini có xài được các phần mềm trên không ?
có up rom được không

Bạn thân mến! Topice này mình đang nối về con này mà - O2 XDA II mini.
Như: PhamHien đã nối, Ở dòng máy này mình chỉ có thể dùng WM2003 thôi? Nhưng nếu bạn dùng bản ROM 203TX của tụi Nga mà mình hướng dẫn ở Topic này thì bạn sẽ thấy chưa vội bỏ con O2 XDA II mini này đâu?
Theo mình thì ROM này cũng đẹp, nhẹ và rất tiện. Tiện hơn nhiều cả WM5 nữa đó.
Chúc bạn thành công - Good luck =))

hoangspm

Windows Mobile 2003 SE - Version: 2.03TX

tui cài cái rom này rùi mà hông biết cách đổi ngôn ngữ thành tiếng anh được..anh em có thể chỉ dumg được ko??mà bảng rom này ko có excel thì mình cài thêm được ko??thanks....

vnndocket

Active Member
tui cài cái rom này rùi mà hông biết cách đổi ngôn ngữ thành tiếng anh được..anh em có thể chỉ dumg được ko??mà bảng rom này ko có excel thì mình cài thêm được ko??thanks....

Để chuyển sang ngôn ngữ tiếng anh làm theo:
Star\Settings\ --- Chọn bản System nằm ở phía dưới --- Sau đó kéo thanh ngang trược xuống --- Chọn Biểu tượng quả địa cầu: Regiional Settings: Ở ô đầu tiên bạn tìm đến ngôn ngữ tiếng anh bạn thích ( Ở đây mình chọn: English (United States).

Execl tất nhiên là cài được từ một soft khác, nếu bạn thích dùng thì bạn hãy tìm ở trên diễn đàn PDA Việt và một số diễn đàn chuyên về PDA. Lúc trước có dùng thấy ngoan hơn cái của ROM tích hợp nhiều. Nhưng nay thì không dùng và soft đó cũng quên tên rồi, không biết nó nằm ở đâu trong máy nữa. Vì thế bạn hãy tự tìm trên diễn đàn PDA việt kỹ lại hen? =)) thường ở các phần: phần mềm ứng dụng.

Chúc bạn thành công !

thithe

:-/ :-/:-/ dạ cho em hoi tí. em đã uprom bản này xong rùi mà gắn thẻ nhớ 4G vào không nhận, có phải cài thêm sotf gì nữa không ạ. thankss

vnndocket

Active Member
:-/ :-/:-/ dạ cho em hoi tí. em đã uprom bản này xong rùi mà gắn thẻ nhớ 4G vào không nhận, có phải cài thêm sotf gì nữa không ạ. thankss

Chào bạn! Không cần cài soft nào cả! Bạn thử dùng đầu đọc thẻ nhớ hoặc một máy ảnh hay đại loại cái gì đó. Tốt nhất dùng đầu đọc thẻ nhớ đi, gắn vào máy tính thử xem? Nếu nhận thẻ nhớ 4GB và bạn copy đầy vào thẻ mà Ok. Thì bản ROM bạn đang cài bị lổi, thử cài lại lần nữa.
Lưu ý một điều: Thẻ nhớ 4GB không phải cái nào cũng dùng được, vì đa số cho máy ảnh đời cao cấp hiện nay. Chỉ có thẻ nhớ SD 4GB loại bình thường thì mới dùng được thôi. Không có thêm gì kiểu như: SD HXXX 4GB gì đó. Chỉ là SD 4GB loại thẻ bình thường thôi nha bạn?:-?

honari

Bàn phím kiểu iPhone cho hợp với PointuiHome đó bạn;
download về rùi mà có nhiều file *.cab, cài file nào giờ?

trau85ct

ý mình có 2 vấn đề nè
1. phần mềm ghi âm đòi code
2. làm sao gõ tiếng việt cho bàn phím iphone vậy?mình đâu thấy đâu

vnndocket

Active Member
ý mình có 2 vấn đề nè
1. phần mềm ghi âm đòi code
2. làm sao gõ tiếng việt cho bàn phím iphone vậy?mình đâu thấy đâu

Chào bạn!
1. Phần mềm ghi âm, mình nhớ có Key mà. Nếu không có bạn có thể tìm trên PDViet phần: Phần Mềm Ứng Dụng đó bạn. Vì phần mềm này khi đăng ký nó sẽ lấy: Owner (Ví dụ: Owener: Võ Thành Luân). Vì thế bạn cần chương trình key để đăng ký với tên bạn. Mình nhớ cũng có chương trình key này kèm theo mà. Nếu không bạn tìm trong Topic mà mình nối nha? :) Phần Mềm Ứng Dụng.
2. Soft keyboard iPhone hiện tại phiên bản này không gõ dấu tiếng việt được bạn à? Chỉ gõ không dấu thôi. Hãy đợi phiên bản kế tiếp. =))

thuylel

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Tôi đ up rom theo đúng quy trình ở trên nhưng khi Nhấn Power + Dùng bút chọc vào lỗ Reset lại thì lại không được

thuylel

Giúp tôi với: Khi tôi Up rom có thông báo
your device software is about to update from:
device ce image version ;1.03.00
device extended image version;không có
device radio image version;1.12.00
to:
ce image version :1.1300
extended image version:Không có
radio image version : Không có

LuongQuang

Super V.I.P
Có nghĩa là chỉ UP phần OS thôi chứ không up radio và ExRom. cứ vậy mà next thôi. :-??

Sang phần hướng dẫ up rom tham khảo thêm! ;)

thuylel

Cảm ơn bạn nhưng khi up radio lại Thiếu như sau:
your device software is about to update from:
device ce image version ;1.03.00
device extended image version;không có
device radio image version;1.12.00
to:
ce image version :Không có
extended image version:Không có
radio image version : 1.13

LuongQuang

Super V.I.P
Thì đúng rồi, nếu bạn chỉ UP phần radio không thôi thì nó sẽ không can thiệp nên không có thông số của rom và ExtRom. Cụ thể với dòng trên thì khi thực hiện xong thì chỉ mỗi thông số của Radio sẽ thay đổi từ 1.12.00 lên 1.13, các thành phần khác không thay đổi. Sang đây đọc thêm trước khi up gì đó nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=69

Hơn nữa bạn đang post bài sai khu vực của chủ đề đấy! :-??

salemdat

E up không được bản này, phải up về bản ROM gốc 1.11. Cho E hỏi tý khi nhận tin nhắn từ các máy khác (nokia...) mà có dấu tiếng việt ( ư, ơ ,..) thì con O2 của E ko hiển thị được. Các bác có thể cho E link down font để hiển thị tiếng việt ko? Tiện thể cho E hỏi luôn : Về phần Radio muốn nghe gọi to rõ thì nên up bản ROM nào ( 1.11,1.12,1.13? E đang sài bản 1.11). Thank các bác rất nhiều !