• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v52.0.007

thechipmunks

bài này Jackpham đăng từ chiều rồi, giờ bạn này còn đăng làm gì, nói chung là bản fw này chả có gì cải tiến, thật đáng thất vọng với nókìa

tochungdo

có rồi, có rồi. vùa kiểm tra. 4872 kB. ít vầy chắc cũng kô có gì nhiều dâu. chắc cũng như em 5530 thui. haizz.

thanhhaifire

v52 chả có gì đáng để hy sinh cả
-CPU tăng ko bik là bao nhiu Mhz,
-chụp ảnh rỏ mấy cũng 3.2 thôi cũng có cách mob chụp ảnh rồi
-xem phim tốt ko bik là nút >> và << có chuyển phim ko nhĩ
-wifi thay đổi cũng khó cảm nhận vì ít uống coffee wifi lắm
-email lâu lâu mới xài, mà cũng có cách xóa email rùi (dùng cái xóa pm của NamTran )
- map mới liệu có nhanh như googlemap hay vietmap?

=> làm thất vọng cứ tưởng đc HS c6, phím gọi thông minh, trình xem ảnh và nghe nhạc, chứ update mấy thứ này thì đa số đã ko xài bản 5800 cũ lâu rồi giờ xài lại chán lắm

mucelago

Active Member
Như vậy là nếu úp lên Ver 52 này rồi thì có trở về ver 51 của C6/N97 mini đc không các bạn ?

ohannguyent

mrquyen1993

có ai kêu gì đâu, chỉ tại ông kia ko hiểu ý tôi nên đá đểu tôi là sv mà thích đú. nếu thực sự đam mê công nghệ thì chả ai ở đây mà ko thích đc đùng WMP, SYM^3 BLACKBERY, OS.... DROI... cả. nhưng vấn đề là ko có tiền
chung quy cũng tại cái bọn nokia, ra cái fw chết tiệt này chả có gì đổi mới, tức thì ko tức mà cáu.
vừa up lúc chiều xong mất hack, chả cài đc gì. sign thì mất cer và key rồi nên chịu ko sign đc. chán
thôi lạy hồn đây là diễn đàn học hỏi chứ có phải nơi ............. 1 điều nhịn 9 điều lành có lẽ nhờ mod xóa hộ mấy lời lẽ này toàn người nóng tính chung quy cũng tại FW nokia chán kinh khủng ko bằng của PNHT

mà bác cần j phải nóng thế nhỉ toàn thanh viên lâu năm ,ko thì ra quán DT bảo nó hạ FW xuống là xong lại ngon ơ
ohannguyent có thể nói rõ hơn không ? Tức là up bằng cái rofs2 của bạn vẫn là core 51 phải không ? còn up bằng OTA hoặc NSU là core 52 không thể quay về nữa có đúng không nhỉ ?

đúng rồi mình post ảnh bên đó rồi chả cải thiện chán ,nản tải clip thì lâu vuốt trượt thì tung đít

mucelago

Active Member
ohannguyent có thể nói rõ hơn không ? Tức là up bằng cái rofs2 của bạn vẫn là core 51 phải không ? còn up bằng OTA hoặc NSU là core 52 không thể quay về nữa có đúng không nhỉ ?

ohannguyent

chính xác, cái tên, với core là v51, thịt,lòng mề,...của v52.
hãy thử để cảm nhận,mỗi người đều có cái tôi của mình, theo mình thì nó load nhạc nhanh, vuốt trượt mượt hơn v51...
im ắng wa', tất cả áng binh bất động chờ core v52 pnht he he

Chỉnh sửa cuối:

quocvu88_dn

mình dùng 5800 được hơn một năm rồi, từ thời nó còn V2.0 đến giờ. Nhớ lúc đó giao diện thì xấu, máy thì chạy chậm rùa bò, cảm ứng phải bấm bấm, chọt chọt nhiều lần mới chính xác, lại không có kinertic scrolling nữa. Đến bây giờ thì sao nào? Một con điện thoại 2 năm tuổi đời mà Nokia còn ưu ái cho nâng cấp vậy là được rồi. Cho đến bây giờ nó đáp ứng đầy đủ nhu cầu của mình, nếu không muốn nói là một cách hoàn hảo.

Bạn nghĩ lại xem mua 5800 tiêu chí bạn chọn là gì? Là nghe nhạc hay, lướt web ổn, pin lâu, và có hđh để cài được phần mềm mình thích.
Vậy là OK nhất rồi. Mấy con C6 với gì gì chắc gì nghe nhạc hay như 5800. Còn cái HS thì tốn Ram, tốn pin hơn thôi.
Nếu bạn nào thích HS C6, N97 ... thì vẫn dùng CFW được mà.

Mình vẫn thích 5800 vì những gì mà nó đem lại, vụ HS chỉ là bề nổi bên ngoài mà thôi. Từ khi dùng 5800 đến giờ thấy yêu Nokia kinh khủng. ^_^.
Chắc sẽ không đổi điện thoại mới vì túi tiền chưa cho phép, mà đổi ở đây chắc là mua thêm thôi chứ 5800 thì mình ko bán, như bác Mathanh nói thì bán lại lỗ nhiều quá, để lại nhiều cái hay hơn.

Chúc các bạn vui.

thanhhaifire

theo mình thì nó load nhạc nhanh, vuốt trượt mượt hơn v51...
im ắng wa', tất cả áng binh bất động chờ core v52 pnht he he

mình để ý thấy sau JAF thì cái nào chả mượt 1 phần ta tưởng tượng nữa đó ! thôi ai tò mò thì xài bản an toàn có thể quay về đc nhá

ohannguyent

mình để ý thấy sau JAF thì cái nào chả mượt 1 phần ta tưởng tượng nữa đó ! thôi ai tò mò thì xài bản an toàn có thể quay về đc nhá

đó cũng là suy nghĩ của mình, một bản an toàn cho ai muốn thử. cứ thử đi vì bạn sẽ trở về với những C6, N97 bình thường!
ui da, số lần thanks cũng là 3 số duôi đt của mình( 339 wa' đẹp).

Anther1991

mình dùng 5800 được hơn một năm rồi, từ thời nó còn V2.0 đến giờ. Nhớ lúc đó giao diện thì xấu, máy thì chạy chậm rùa bò, cảm ứng phải bấm bấm, chọt chọt nhiều lần mới chính xác, lại không có kinertic scrolling nữa. Đến bây giờ thì sao nào? Một con điện thoại 2 năm tuổi đời mà Nokia còn ưu ái cho nâng cấp vậy là được rồi. Cho đến bây giờ nó đáp ứng đầy đủ nhu cầu của mình, nếu không muốn nói là một cách hoàn hảo.

Bạn nghĩ lại xem mua 5800 tiêu chí bạn chọn là gì? Là nghe nhạc hay, lướt web ổn, pin lâu, và có hđh để cài được phần mềm mình thích.
Vậy là OK nhất rồi. Mấy con C6 với gì gì chắc gì nghe nhạc hay như 5800. Còn cái HS thì tốn Ram, tốn pin hơn thôi.
Nếu bạn nào thích HS C6, N97 ... thì vẫn dùng CFW được mà.

Mình vẫn thích 5800 vì những gì mà nó đem lại, vụ HS chỉ là bề nổi bên ngoài mà thôi. Từ khi dùng 5800 đến giờ thấy yêu Nokia kinh khủng. ^_^.
Chắc sẽ không đổi điện thoại mới vì túi tiền chưa cho phép, mà đổi ở đây chắc là mua thêm thôi chứ 5800 thì mình ko bán, như bác Mathanh nói thì bán lại lỗ nhiều quá, để lại nhiều cái hay hơn.

Chúc các bạn vui.

Tui thấy có Spb rồi thì cần gì cái giao diện của nokia nữa. Cứ Firmware gốc + spb (thay giao diện) + resco photo (thay gallery) = xài thoải mái. :D

thanhhaifire

đó cũng là suy nghĩ của mình, một bản an toàn cho ai muốn thử. cứ thử đi vì bạn sẽ trở về với những C6, N97 bình thường!
ui da, số lần thanks cũng là 3 số duôi đt của mình( 339 wa' đẹp).

hic số cuối mình 7777 ko bik bao giờ đc lần thanks như thế

vì hạn chế ở v52 là khi load ảnh , video nó sẽ tạo 1 file hình thu nhỏ và làm hide để hiển thị cho đỡ tốn ram vì thế sẽ lâu load

@Anther: vẫn công nhận bản gốc mượt ram trâu xử lý tốt còn giao diện mỗi ng 1 ý thôi.

Khoaaaa

Active Member
Tui thấy có Spb rồi thì cần gì cái giao diện của nokia nữa. Cứ Firmware gốc + spb (thay giao diện) + resco photo (thay gallery) = xài thoải mái. :D

hêhê,bà con ko ai nhận ra sao,siêu bờ vip anther trở lại rồi,box cfw sẽ nóng ran rực lữa sự nhiệt huyết như sưa rồi

vậy là v 52 này ko có j đáng giá hả các bác

quocvu88_dn

Mình down thông qua giao thức OTA, nên máy cũng chẳng reset lại luôn. Nhưng mà vẫn thấy mượt hơn đó bạn. Trong phần Gallery vuốt trượt mượt hơn, với lại menu chính. Có thêm phần cách giữa dòng cuối với các dòng khác khi soạn thảo bằng bàn phím ngang. Xoay màn hình nhanh hơn. Còn mấy cái khác thấy y vậy hà.

Nhấn mạnh là máy mình chưa reset lại đó nghe.

pealwish

mình test bản gốc v52 rồi, thấy rung phản hồi thay đổi( các bạn test sẽ biết), đặc biệt nghe nhạc loa ngoài to và vang hơn nhiều so vs các bản pdaviet nhà ta cook, load ảnh vs phim thì mình vẫn thấy bt, chỉ tiếc là chưa có file hack, với mình thì thêm ứng dụng free ims là đủ, đa phần mình thấy phần mêm s60v5 để diễn là nhiều, ko có tíh thực tế, mà diễn mãi thì cũng chán rồi :D

quocvu88_dn

Giờ mới test nhạc, đúng là nghe hay hơn fw trước, rung phản hồi cũng tốt hơn. Nói chung là một bản FW đáng để các bạn nâng cấp nếu không đặt nặng vấn đề hack với HS C6

ohannguyent

mình test bản gốc v52 rồi, thấy rung phản hồi thay đổi( các bạn test sẽ biết), đặc biệt nghe nhạc loa ngoài to và vang hơn nhiều so vs các bản pdaviet nhà ta cook, load ảnh vs phim thì mình vẫn thấy bt, chỉ tiếc là chưa có file hack, với mình thì thêm ứng dụng free ims là đủ, đa phần mình thấy phần mêm s60v5 để diễn là nhiều, ko có tíh thực tế, mà diễn mãi thì cũng chán rồi :D

bung rofs2 và paste rompatcher vào. Mình dùng thử thấy cũng ok, ko có nhiều thay đổi so vớ v51. Nhưng nhanh và mượt hơn. Chưa up hẳn với core v52, chỉ có rofs2( thực chất là rofs1+rofs2+rofs3) của v52 thui.