• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v52.0.007

thechipmunks

có 1 điểm khác nữa là phần ghi chú trong lịch nó ra màn hình ngoài luôn.chả biết phải ko vì fw trước chưa đặt ghi chú bao giờ :))

mucelago

Active Member
Tình hình là chắc cũng sẽ phải up thôi, phiên bản n97 homescreen tuy có hay nhưng thiếu linh hoạt quá, nữa mùa chả đâu ra đâu. Thà để Homescreen zin xài coi bộ ngon hơn :|.

Tương lai có lẽ Homescreen của BADA sẽ good hơn Symbian nhiều :D

ohannguyent

Tình hình là chắc cũng sẽ phải up thôi, phiên bản n97 homescreen tuy có hay nhưng thiếu linh hoạt quá, nữa mùa chả đâu ra đâu. Thà để Homescreen zin xài coi bộ ngon hơn :|.

Tương lai có lẽ Homescreen của BADA sẽ good hơn Symbian nhiều :D

hs bada ở đâu thế bồ?

thanhhaifire

Chờ bản core v52 ra rùi up có j mà vội, bản đang xài cũng ngon lành kết hợp bộ vỏ navi nhìn giống sym^3 quá trời

tamdao1

sao mình up bằng ota nó bảo là fw ko phù hợp vậy? mình đang dùng fw 51 cooked. Ai giúp mình với.

kinhluanvan

Cái này ngày hôm qua mình up trực tiếp trên điện thoại thì nó bảo FW không phù hợp,tuy nhiên mình sau đó mình úp bằng Nokia ovi thì Ok ngay.Cảm nhận là nhạc wa hay vì nó là Emusic mà..hehheheh.
Rất mượt,và chuẩn từng thao tác để cài đạt nữa.Nếu ta dùng Freesigner thì cài đạt các ứng dụng thoải mái luôn hiiiiiiii.Chỉ tiết là chụp hình vẫn chưa thấy OK lắm!

crimaron

Anther1991 pác làm bản cook v52 cho ae với, bản cook pác làm xài good lắm \-/

lechinh

Sao mình nâng cấp v52 = lenh *#0000# nó páo bảng nâng cấp ko pù hơp với ĐT nhỉ ,nên nó ko cho nâng cấp . có ai bit tai sao ko? nên nó ko cho nâng cấp

tieutieumy

Chờ bản core v52 ra rùi up có j mà vội, bản đang xài cũng ngon lành kết hợp bộ vỏ navi nhìn giống sym^3 quá trời
bộ vỏ navi bao nhiêu vậy bác.e cũng tính làm cho e nó nè.thế bác thay ở đâu vậy chỉ cho e với

[video=youtube;Gd_wqFoR0Z8]http://www.youtube.com/watch?v=Gd_wqFoR0Z8[/video]

Trên youtube thì nó ghi change log thế này:
+ Upgrade CPU performance Enhanced touch screen - Very fast
+ Improve wifi, connection error OVI
+ Rotate Enhanced
+ V52 pictures and movies better!
+ Ovi Maps 3.04
+ Added more space between alpha and bottom bar in full keyboard
+ theme effect with turbo manifest
+ RDS bug fix after got problem in v40
+ Quick office 6.2.524
+ Kinetic Scrolling improve in menu and gallery
- Ovi Store 1.05(611) still out-of-date

tochungdo

có ai hứơng dẫn cho e và moị ng bít lm sao mà up qua OTA no tải về, xong nó cài, xong nó báo k tương thích với điện thoại của bạn.??hix.

tamduy1983

fw v52 chan vay sao , dinh update ma nghe moi nguoi che nhieu wa . thoi chac de ban cook fw^3 v5.2 su dung cho roi

ngocphuc_at

Các bạn đừng chán nản. Cứ up lên fw mới đi, có những tính năng mới tốt hơn thì nokia mới đưa ra chứ ko họ ko mang ra đâu, ảnh hưởng tới thương hiệu mà.
Đây có thể là một fw làm bước đệm để nâng lên sybian3 đó. Mọi người dùng trước cho quen dần đi là vừa.

kitafung

Các bạn đừng chán nản. Cứ up lên fw mới đi, có những tính năng mới tốt hơn thì nokia mới đưa ra chứ ko họ ko mang ra đâu, ảnh hưởng tới thương hiệu mà.
Đây có thể là một fw làm bước đệm để nâng lên sybian3 đó. Mọi người dùng trước cho quen dần đi là vừa.

Mình đã nâng lên rồi, không có gì khác biệt cả. Vẫn vậy. Nhưng vào Gallery cảm giác nhanh hơn.

cuongvt112

Các pro có vẻ không mặn mà với FW V52 này nhỉ ? Mình đang dung bản CFW N97 mini của bác Mathanh được tích hợp âm thanh V52 thấy rất tuyệt.