• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

NokuaN70

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi, mình định đi mua máy P990i mới, hàng xách tay nhưng sợ là máy cũ tút lại, vì đã có bạn trên PV chúng ta mua phải hàng kiểu này. Vậy ngoài đánh giá bằng hình thức bên ngoài, vào menu Service Test để kiểm tra máy thì còn cách nào bổ sung nữa không?

Cách cuối cùng là tháo máy.
Posted via Mobile Device

linh2911

Các bạn cho mình hỏi, mình định đi mua máy P990i mới, hàng xách tay nhưng sợ là máy cũ tút lại, vì đã có bạn trên PV chúng ta mua phải hàng kiểu này. Vậy ngoài đánh giá bằng hình thức bên ngoài, vào menu Service Test để kiểm tra máy thì còn cách nào bổ sung nữa không?
Hên xui đi bạn ơi, bữa nay P990i làm ji có hàng mới nữa. Mình cũng đang dùng xách tay nè, nói chung là rất good. Chứ mở máy ra chỉ xem đc PIN với mấy thông số của người sản xuất thôi, tháo nữa thì........

chien310581

P1i không kết nối internet và bluetooth được

máy mình đã báo wifi connected. nhưng vẫn không lướt web được. mình sử dụng wifi có password ở chế độ WPA và TKIP. wifi share free thì kết nối và lướt web vô tư.
còn vấn đề bluetooth. sử dụng laptop có bluetooth với vista thì ok. gửi và nhận đều được. nhưng XP thì chỉ gửi được nhưng nhận không được.
mấy con O2 thì kết nối wifi vù vù :((. vì mình và thằng bạn cùng xài chung wifi.
mấy bác giúp đỡ. thanks.=D>

Chỉnh sửa cuối:

tranminhtam

giúp mình máy p990i với

Mỗi lần mình gắn cáp kết nối với máy vi tính là máy P990i của mình tự động nâng 1 ngày lên.VD:đang là ngày 25/02/09 thì nó nâng lên 26/02/09 và giờ cũng sai luôn.Có ai bị như mình không nhờ các bạn giúp mình với.Thanks!!!!!

Caohieu88

Mỗi lần mình gắn cáp kết nối với máy vi tính là máy P990i của mình tự động nâng 1 ngày lên.VD:đang là ngày 25/02/09 thì nó nâng lên 26/02/09 và giờ cũng sai luôn.Có ai bị như mình không nhờ các bạn giúp mình với.Thanks!!!!!

Đó là do PC của bạn bị sai ngày thôi mà, có thể chỉnh trực tiếp trên PC hoặc khi kết nối với chế độ Phone Mode thì sẽ hiện ra bảng Synchronize Time thì bạn chọn No là được.

samachcm

máy mình đã báo wifi connected. nhưng vẫn không lướt web được. mình sử dụng wifi có password ở chế độ WPA và TKIP. wifi share free thì kết nối và lướt web vô tư.
còn vấn đề bluetooth. sử dụng laptop có bluetooth với vista thì ok. gửi và nhận đều được. nhưng XP thì chỉ gửi được nhưng nhận không được.
mấy con O2 thì kết nối wifi vù vù :((. vì mình và thằng bạn cùng xài chung wifi.
mấy bác giúp đỡ. thanks.=D>

nếu có mật khâu thì fải để chế độ wpa-psk chứ

Posted via Mobile Device

Caohieu88

Đúng rồi bạn, khi set Authentication bạn phải chọn WPA-PSK sau đó sẽ nhập Network Pass để đăng nhập thành công.

chien310581

Đúng rồi bạn, khi set Authentication bạn phải chọn WPA-PSK sau đó sẽ nhập Network Pass để đăng nhập thành công.

đúng rồi mà bác security: WPA personal
Data encryption: TKIP
mình thắc mắc là do setup của điện thoại hay là của wifi access point.
P1i đâu có ký hiệu WPA-PSK đâu mấy bác chỉ có ký hiệu WPA personal hay WPA Enterprise thôi.

blackhat007

CHo e hỏi nút tăng giảm âm lượng của walkman 3.0 nằm ở đâu e tìm mãi ko thấy?
Làm thế nào để backup lại toàn bộ máy để khi up firmware hay mod gì gì đó gặp hữu sự có thể trở lại ban đầu?
Em đã mod tùm lum roài bi giờ mún máy trở lại như lúc mới mua có cách nào làm dc ko?
Thx các pác nhìu lém!

lohubu

CHo e hỏi nút tăng giảm âm lượng của walkman 3.0 nằm ở đâu e tìm mãi ko thấy?
Làm thế nào để backup lại toàn bộ máy để khi up firmware hay mod gì gì đó gặp hữu sự có thể trở lại ban đầu?
Em đã mod tùm lum roài bi giờ mún máy trở lại như lúc mới mua có cách nào làm dc ko?
Thx các pác nhìu lém!

nút * và # đó anh

MINHNAM

Help me ! Máy P990i sài hao pin quá

Mình đang sử dụng con P990i, hiện tại thấy chức năng bình thường, đã úp FW, nhưng máy vẫn bị hao pin. Tắt máy mà vẫn bị hao pin. Hiện giờ thì máy chỉ dụng được có khoảng gần 1 ngày, không nghe nhạc, chỉ để ở chế độ chờ thôi, AE nào biết cách xử lý em này thì chỉ cho mình với.

shadow141206

Máy hao trước giờ hay chỉ hao gần đây vậy bạn ?! P9 pin nhiều nhưng không dùng đc lâu !!!!

shadow141206

Thx các pác nhìu lém!

Muốn backup lại toàn bộ máy, bạn dùng SE PC Suite nhé !!!! Còn nếu muốn máy trở về tịnh trạng lúc mới mua, bạn hard reset lại máy nha. Vào service menu (quay bánh xe lên * xuống xuống * xuống *). Chọn dòng thứ 3 là có thể hard reset !!! Chúc vui :D:D:D

ThaiChienvn

Cũng có thể có một chương trình chạy ngầm nó làm hao pin đó bạn. Cái này là do bạn up lại W thôi.Đảm bảo chắc chắn đó. Còn 10% thấy pin cũ thì nên mua cục khác.!

dinhquy

Theo mình nghĩ cục bin đó có vấn đề, chứ máy mình mua đã 15 tháng rồi mà bin(Zin 950mAH) vẫn dùng được 4 ngày nghe, gọi vừa phải, có nhắn tin, không nghe nhạc. Mình chỉnh độ sáng màng hình 50% và tắt chế độ 3G của máy nên có tiết kệm được xí:D

MINHNAM

mình thử pin mới rùi nó vẫn hao pin. Không biết làm sao để cho đỡ hao pin, mình k nghe nhac, chỉ để chế độ chờ thui mà sài được khoảng 18 tiếng.

eric86

Posted via Mobile Device
Các bác cho em hỏi cái? Sao con P990i của em chẳng bao giờ bắt được sóng FM gì cả? Ở ngoài Bắc thì chỉ được 2 đài nhưng không rõ lắm, con trong SG thì chẳng bao giờ, hay tại SG chỉ phát FM theo ngày, giờ? Xin chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối: