• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Black & Blue v4.2 WWE 5.2.1921 (Build 18521.0.7.0)

tmn

Em Up xong, copy cai file pim vô my device, SR lại máy treo đơ luôn. Đành phải HS rồi restore = cái Pimbackup!!!???

Với lại dòng máy này cấu hình thấp, ROM kèm theo soft HTC Home nên chạy có vẻ ì ạch, bác TOM lại không kèm overclock chip.

Tối qua buồn buồn Up đến cả chục lần các bản ROM mới down về, riêng bản WM6 Up riêng cho dòng P3300 rất thích thì chỉ up được bản tiếng Đức, bản tiếng Anh báo lỗi 244 INVALID DEVICE ID. Cuối cùng quay lại bản của bác TOM.

Cám ơn bác đã bỏ công sức cho mem's P3300

Tom_codon

Super V.I.P
mấy hôm nay có bạn nào vẫn giữ đc chữ G (GPRS) trên máy không cách đây 2 ngày thì biến mất chỉ còn mũi tên 2 chiều , chữ x chinh giữa , cài 4.2 vào vẫn vậy, chắc do mạng (Mobi), vậy mà hỏi tổng đài em ấy cứ bảo "Của anh vẫn bình thường mà" bó tay .

MSWord trong bản này em mở new không dc các bác ui

Xác nhận lỗi word ko có.GPRS,EDGE đã test kĩ càng..!

Anh Tom có thể giúp em làm 1 bản Rom tiếng Ger. mà cho thật ít ứng dụng vào được ko? em đang cố gắng học để nhập được trường nên chưa có thời gian vọc và up các rom được, nên đang rất cần máy sử dụng tiếng Ger và nhiều Ram để cài các ứng dụng từ điển để hộ trợ học tập.
nếu ko nhập trường được chắc chết quá.
(mà máy em đưa ở nhà sang bây giờ ko thể cài được bản Orin WM6 tiếng Ger.tại sao vậy nhỉ? nếu anh ko có thời gian thì có thể lấy Rom Wm6 Ger. Orin và loại bỏ những ứng dụng ví dụ TomTom,Office thì chỉ để Word,exel, nói chung là em cần thật nhẹ là được. giúp em với nhé.

Next Project của mình là phát triển B&B v4xx trên 8 ngôn ngữ.Trong đó có tiếng đức nên bạn yên tâm.Sớm muộn gì cũng được dùng B&B Ger Ver..!

Em Up xong, copy cai file pim vô my device, SR lại máy treo đơ luôn. Đành phải HS rồi restore = cái Pimbackup!!!???

Với lại dòng máy này cấu hình thấp, ROM kèm theo soft HTC Home nên chạy có vẻ ì ạch, bác TOM lại không kèm overclock chip.

Tối qua buồn buồn Up đến cả chục lần các bản ROM mới down về, riêng bản WM6 Up riêng cho dòng P3300 rất thích thì chỉ up được bản tiếng Đức, bản tiếng Anh báo lỗi 244 INVALID DEVICE ID. Cuối cùng quay lại bản của bác TOM.

Cám ơn bác đã bỏ công sức cho mem's P3300

Nếu bạn muốn có Overlap thì cài thêm phần mềm.Không dùng HTC Home thì vào Setting---Today và Disable nó đi là được.Sẽ ko bị tốn Ram vì nó nữa.Mình làm rom cho rất nhiều mem,ko nên áp dụng cách nghĩ của bạn cho người khác

Với lại dòng máy này cấu hình thấp, ROM kèm theo soft HTC Home nên chạy có vẻ ì ạch

Bạn muốn dùng rom như ý muốn thì tự đi làm 1 bản cho mình đi.Đã có ai đưa ra các nhận xét sắc đáng và tìm lỗi đúng chuẩn để giúp mình hoàn thiện bản Rom chưa ???

tmn

Vâng, nếu em nói có gì không phải mong bác TOM bỏ qua cho.

Nếu em mà có 1 niềm đam mê = 1/2 của bác chắc em cũng đã vọc rồi đấy, nhưng tiếc thay... đến giờ cũng chỉ là những mem's xài chùa của người khác rồi lên giọng này nọ kia mà thôi.

Tom_codon

Super V.I.P
Vâng, nếu em nói có gì không phải mong bác TOM bỏ qua cho.

Nếu em mà có 1 niềm đam mê = 1/2 của bác chắc em cũng đã vọc rồi đấy, nhưng tiếc thay... đến giờ cũng chỉ là những mem's xài chùa của người khác rồi lên giọng này nọ kia mà thôi.

Mình ko trách bạn đâu.Đó là những lời chân tình của mình đó.Mong bạn hiểu ..!

trungkien245

Bác Tom ơi !
Hôm nay E thấy phát hiện ra 1 lỗi là khi có tin nhắn đến thì không thấy nhạc réo lên bác à
Mặc dù E đã vào cài đặt mà vẫn thế
Mong bác khắc phục

dlamhn

Bác Tom ơi !
Hôm nay E thấy phát hiện ra 1 lỗi là khi có tin nhắn đến thì không thấy nhạc réo lên bác à
Mặc dù E đã vào cài đặt mà vẫn thế
Mong bác khắc phục

Tôi thấy 4.2 nhanh hơn 4.1 nhiều, tất cả mọi thứ chạy trên Orbit rất tốt, chuông báo SMS có, thậm chí có cả báo tin đã gửi mà 4.1 ko có.
Nhưng thiếu thanh PHM Tray PocketCM mà ko biết cài thế nào.
Bác nào biết chỉ giúp với. Cảm ơn!

Tom_codon

Super V.I.P
Tôi thấy 4.2 nhanh hơn 4.1 nhiều, tất cả mọi thứ chạy trên Orbit rất tốt, chuông báo SMS có, thậm chí có cả báo tin đã gửi mà 4.1 ko có.
Nhưng thiếu thanh PHM Tray PocketCM mà ko biết cài thế nào.
Bác nào biết chỉ giúp với. Cảm ơn!

http://pocketcm.com/contact.php

Vào đó down dạng files Zip rồi giải nén copy vào windows là đc.Chúc vui..!

kenvi

Mình đã xài bản room 4.2 này được 3 ngày, cảm thấy như các bác đã nhận xét. Về giao diện thì cũng o có gì thay đổi nhìu so với bản 4.1. Tuy nhiên tốc độ chạy mượt và ổn định hơn so với bản 4.1 nhìu.
Cảm ơn bác Tom.

hoangdai

Hi,
Các bro làm ơn chỉ giúp làm cách nào để đưa cái Baterry Status ra ngoài màn hình today giống như bản 4.1 với. Mỗi lần muốn xem còn bao nhiêu pin lại phải vào trong Setting mất thời gian quá.

t_mobile2006

Hi,
Các bro làm ơn chỉ giúp làm cách nào để đưa cái Baterry Status ra ngoài màn hình today giống như bản 4.1 với. Mỗi lần muốn xem còn bao nhiêu pin lại phải vào trong Setting mất thời gian quá.

Bạn vào setting>today>items>tích vao batterystatus>ok.Chúc vui!

t_mobile2006

Đâu có đâu. Nếu có thì mình đã không hỏi ở đây. :|

Nếu chưa có thì bạn phải cài vào chứ!tải files o dưới cài đặt thì sẽ có, vì 4.2 của TOMCODON không tích hợp sẵn,nó chạy quá mượt nên k hỗ trợ overclock:-??

binhminhmuon

các Bro ơi,có ai bị như mình ko?cái icon của Battery,cạnh cái loa ấy ko hoạt động,kick vào thì cứ trơ trơ...chỉ có phiền cái đó thôi, còn giao diện tuyệt vời ko thể chê đc,tốc độ nhanh hơn 2 bản trước,đẹp nhất là giao diện của Touch...
Kảm ơn Tom nhiều =D>

trungkien245

Cái Icon ở cạnh loa E vẫn sử dụng Ok đấy chứ, bác xem lại đi
E vẫn thường chọt vào đó để Kiểm tra dung lương Pin mà
E chỉ thấy khi tin nhắn đến thì nó không chuông hoặc rung thôi, nhiều lúc tin nhắn đến mình cũng không biết nữa

Chỉnh sửa cuối:

hoangdai

Nếu chưa có thì bạn phải cài vào chứ!tải files o dưới cài đặt thì sẽ có, vì 4.2 của TOMCODON không tích hợp sẵn,nó chạy quá mượt nên k hỗ trợ overclock:-??

Cái file này chỉ là icon thôi hay sao ấy, đâu có file setup đâu. :-?

begift

Em vừa Up được rồi, hồi trước phải nhịn bản 4.1 (em không up được 4.1 cho Dopod M700) nhìn các bác xài mà ức gần chết. Đang chạy thử rất mượt, chưa phát hiện ra lỗi gì cả.
Thanks bác Tom nhiều nhiều nhiều!

kenvi

Cái Icon ở cạnh loa E vẫn sử dụng Ok đấy chứ, bác xem lại đi
E vẫn thường chọt vào đó để Kiểm tra dung lương Pin mà
E chỉ thấy khi tin nhắn đến thì nó không chuông hoặc rung thôi, nhiều lúc tin nhắn đến mình cũng không biết nữa

Mình vẫn nhận được chuông tin nhắn và rung bình thường. O bít máy bác bi gi nữa. Mình xài orbit.