• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT)!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

huandesign

huandesign & quangtran nên dùng radio 1.15 đi, mình dùng rom này sóng rất ngon. Có 1 lý do nữa làm cho sóng chập chờn là pin, nếu pin chai ko đủ dòng cung cấp cho tiếp nhận sóng thì sóng rất chập chờn, thậm chí là ko thể nghe gọi được dù báo sóng vẫn căng.
vấn đề của mình là không phải do pin vì pin của mình còn tốt, dùng bình thường thì hơn hai ngày mới hết. Nếu là do sóng thì tại sao khi sóng vẫn báo đầy mà không gọi được nhưng khi RS lại thì gọi được. thế mới lạ chứ.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
minh copy vào staup mỗi lần Reset nó hiện bảng thông báo kích hoạt file đó cũng hơi phiền phức. có cách nào khác ko?

Mới đầu thì cũng hơi bất tiện chút nhưng sau rồi có lẽ sẽ dỡ thôi bạn à vì tiện thể bạn còn phải làm thủ tục là lock màn hình mà. Mình đã dùng cách này từ hồi dùng WM5.
Hiện tại mình chưa nhĩ ra được cách nào khác tiện hơn cả:-??

sunson

Chào gia đình PDAviet

Bluetooth có vấn đề.
Sau khi up ROM không thể nào connect với PC qua bluetooth. Mắc dù PC vẫn detect được BA nhưng trong mục Bluetooth setting--> COM port thì không có gì ráo.
Các bác giúp với!

Mình mới tham gia lần đầu và rất ấn tượng với những gì các bạn làm được=D>
Mình đang dùng bản Rom Wm6 for BA và có lỗi không kết nối được với PC qua bluetooth :-?
Trước đây mình dùng WM2003 thì vô tư.
Mong các Mod và anh em PDAViet giúp đỡ hưỡng dẫn dùm, thanks:)

ti-toe

Bác minhtrananh tích hợp thêm cái TF vào bản rom này thì hay quá, em chờ tin bác :D

delow

mấy anh giúp em với đi..em đang sử dụng con xda IIi..khi up room blue angel..tất cả các bước up room đều ổn..chạy ngon lắm,nhưng up song..em bấm hardreset cung ko đựơc,rết cũng ko được....nói chung up room song máy đứng cứng luôn..các anh chỉ hộ em với đi....:((

Tuan1412

mấy anh giúp em với đi..em đang sử dụng con xda IIi..khi up room blue angel..tất cả các bước up room đều ổn..chạy ngon lắm,nhưng up song..em bấm hardreset cung ko đựơc,rết cũng ko được....nói chung up room song máy đứng cứng luôn..các anh chỉ hộ em với đi....:((

Bạn dùng o2i mà up rom BA bó tay luôn,=))=))=)).Bây giờ bạn sạc cho đầy pin tìm đúng bản rom của máy bạn đưa về BL và up rom lại xem sao nhé.Lần sau trước khi làm cần chú ý bạn nhé:D:D

delow

Bạn dùng o2i mà up rom BA bó tay luôn,=))=))=)).Bây giờ bạn sạc cho đầy pin tìm đúng bản rom của máy bạn đưa về BL và up rom lại xem sao nhé.Lần sau trước khi làm cần chú ý bạn nhé:D:D

thế a` anh...chư em nên lấy bản room nao? anh đã giúp thì anh giúp cho chót đi ma...em sai con O2 XDAIIi...giúp em nha..cảm ơn anh nhiều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Haaaaa lần đầu tiên mới thấy có người liều đến vậy. hi vọng máy bạn sẽ ổn, ổn như máy mình vậy.
Cảm ơn minhanhtran nhé, ROm chạy rất nhanh và ổn, nhanh hơn bản 0.4.2 nhất là khi ấn số gọi nhanh là đáp ứng được ngay

huandesign

thế a` anh...chư em nên lấy bản room nao? anh đã giúp thì anh giúp cho chót đi ma...em sai con O2 XDAIIi...giúp em nha..cảm ơn anh nhiều
Bạn mới dùng mà không chịu tham khảo dòng máy của mình đã lại đi úp rom bừa bãi thì toi máy như chơi. Nói thế thôi nhưng bạn yên tâm vẫn có thể sửa đựơc, trước đây mình cũng có con o2i đợi mợi không thấy rom 2005 mình cũng làm liều úp thử rom 2005 của dòng khác, máy vẫn chạy được nhưng lỗi rất nhiều. Vậy là mình úp lại rom 2003 của o2i vẫn chạy tốt, giờ thì bán rồi đổi lại con S nà đây. Máy O2i hiện nay chưa có rom 2005 cũng như 2006 (có thể do điểm khác biệt về phần cứng so với các dòng khác) vì vậy bạn nên chon 1 bản rom 2003 ổn định mà dùng và chờ đợi. Có vấn đề gì cứ pot lên anh em sẽ giúp đỡ.

quangduc_ta

=))=))=))=))=))=))
Chết cười, bên box Magician và Alpine, mình đã làm 1 bài up nhầm ROM dòng khác thì sẽ thế nào rồi mà
thôi quay về ROM gốc đi cho nó vui bạn ạ

lvl

Mình đã up lên ROM mới này và chạy thấy rất tuyệt. Nhưng có 2 lỗi nhỏ với máy mình mà không biết do đụng phần mềm hay do gì khác. Lỗi như sau:

1. Mình dùng một file WAV làm chuông tin nhắn. Độ dài file này là 3 giây. Khi tin tới thì nghe khoảng gần nửa tiếng chuông sau đó im. Khi bấm power để bật máy thì mới nghe tiếp nửa còn lại!!!!

2. Sau khi để máy một lúc để máy tự tắt. Khi bật lại (bằng nút power) thì màn hình sáng nhưng khoảng 1 giây sau lại tự tắt (mình để thời gian chờ là 3 phút cho cả màn hình và nguồn). Phải bật tiếp một lần nữa! Lỗi này có lúc bị lúc không!

Không biết lý do vì gì! Các bạn chỉ giúp! Cảm ơn nhiều!

sunson

Cần giúp đỡ!!

Mình mới tham gia lần đầu và rất ấn tượng với những gì các bạn làm được=D>
Mình đang dùng bản Rom Wm6 for BA và có lỗi không kết nối được với PC qua bluetooth :-?
Trước đây mình dùng WM2003 thì vô tư.
Mong các Mod và anh em PDAViet giúp đỡ hưỡng dẫn dùm, thanks:)

Không ai giúp sao:(
Mình đã tìm hết trong forum rồi không thấy có bài nào về vấn đề này cả.:(

quangduc_ta

Không ai giúp sao:(
Mình đã tìm hết trong forum rồi không thấy có bài nào về vấn đề này cả.:(

vào com manager, bật cái beam lên cái đã nào, rồi bật "răng xanh" lên nào
tiếp theo, vào "răng xanh" setting, chọn tab mode, chọn make thí decive visible to orther devices. thế là xong rồi đấy
=))=))=))=))
chúc thành công ;)

tintin123

vào com manager, bật cái beam lên cái đã nào, rồi bật "răng xanh" lên nào
tiếp theo, vào "răng xanh" setting, chọn tab mode, chọn make thí decive visible to orther devices. thế là xong rồi đấy
=))=))=))=))
chúc thành công ;)

Cảm ơn bác đã chỉ! Mới được 1 nửa vì nhận file send từ PC thì OK nhưng ngược lại thì không được. Làm thế nào bác chỉ cho em tiếp đi.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cảm ơn bác đã chỉ! Mới được 1 nửa vì nhận file send từ PC thì OK nhưng ngược lại thì không được. Làm thế nào bác chỉ cho em tiếp đi.

Send từ PPC bạn chỉ vào file cần sent giữ mấy giây hiện lên một bảng chọn send to -> Bluetooth Recipient là được. Thân!!!

laivinhanh

Không ai giúp được mình tắt chế độ báo bettery low đi a? Pin vẫn đầy mà cứ báo hoài. Bản rom gốc mình dùng mấy hôm trước thì không bi, có thể chỉnh trong registry không vậy? :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Lạ nhỉ mình có thấy ai nói bị đâu trừ bạn, mình cũng chả bị chỉ có pin dưới 10% nó mới báo thôi. bạn uprom vậy đã Hard reset chưa vậy hay đụng với soft nào rồi? hay là pin của bạn không phải pin xịn nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.