• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phương pháp hack N96 v12.043 - v20.

Status
Không mở trả lời sau này.

JohnnyTung

Tôi đã từng hack và cài thành công VietMap 1.03.0926 unsigned cr@cke với con N96 FW mới như của bạn mà không có vấn đề j . Bạn thử xem lại xem sao . Chúc thành công !!!

mình chưa hack được con N96 nên chưa cài được vietmap :( cứ cài đến phần rompatchern thì không cài được ( báo lỗi chưa đăng ký )
bạn làm rồi chắc biết cách , mong được sự giúp đỡ
johnnytung83@yahoo.com
thanks

Kojiro

Super V.I.P
mình chưa hack được con N96 nên chưa cài được vietmap :( cứ cài đến phần rompatchern thì không cài được ( báo lỗi chưa đăng ký )
bạn làm rồi chắc biết cách , mong được sự giúp đỡ
johnnytung83@yahoo.com
thanks

Bạn phải cài HelloOx trước thì mới cài được Rom, và máy bạn phải đảm bảo là ver 12.

anh kojiro à. Mình dã hack dc nhung sao ko chép instrallserver .vào phon . Chât bi lõi gì dó b giúp mình vói thank

trinhha

Posted via Mobile Device
để hack đc n96 trước hết bạn phải có file cer. Sau đấy bạn sign và cài bản helloox1.03 vào. Chạy helloox nó sẽ tự động cài rompatcher và các file cần thiết để hack. Cuối cùng chỉ việc mở rompatcher lên rồi apply open4all là có thể truy nhập đc các file hệ thống

để cài các phần mềm unsigned thì qua topic file patch installserver fp2.rmp để cài các phần mềm unsigned cho n96 và samsung innov8 nhé!

caongan49

mới mua n96 ko để em làm thử xem thế nào.mà cho em hỏi là sau khi mình cài heloOx rùi Chạy helloox nó sẽ tự động cài rompatcher và các file cần thiết để hack. Cuối cùng chỉ việc mở rompatcher lên rồi apply open4all là có thể truy nhập đc các file hệ thống

để cài các phần mềm unsigned thì qua topic file patch installserver fp2.rmp để cài các phần mềm unsigned cho n96 và samsung innov8 nhé!
thì mình có cần copy file intallsever vao c\sys\bin hem?

CongVoi

Super V.I.P
mới mua n96 ko để em làm thử xem thế nào.mà cho em hỏi là sau khi mình cài heloOx rùi Chạy helloox nó sẽ tự động cài rompatcher và các file cần thiết để hack. Cuối cùng chỉ việc mở rompatcher lên rồi apply open4all là có thể truy nhập đc các file hệ thống

thì mình có cần copy file intallsever vao c\sys\bin hem?

Ko cần đâu.Vào Rompatcher bật cho nó xanh hết lên là đc :D

zep

Ko cần đâu.Vào Rompatcher bật cho nó xanh hết lên là đc :D

mình vào roompatcher xong chọn apply cai' no' co' dau X màu đỏ :(

ko thề update my N96 lên V12 đc...

mất 2 ngày để update lên firmware v12. nên giờ có thề hack đc :D

Chỉnh sửa cuối:

caongan49

cảm ơn nhìu e hack dc yoy mà hem bít bác kojiro nhà mình có bít cách nào cài ngage full trên 96 ko nhỉ e tìm khắp google rùi mà hem có hi vọng pro pdaviet giúp a e xai 96

Kojiro

Super V.I.P
cảm ơn nhìu e hack dc yoy mà hem bít bác kojiro nhà mình có bít cách nào cài ngage full trên 96 ko nhỉ e tìm khắp google rùi mà hem có hi vọng pro pdaviet giúp a e xai 96

E qua bên game cài các game Ngage bên đó vào xem thử là biết mà :) hack xong là có cơ may chơi được rồi đó.

delacroix

Mình đã hack xong con N96 ( chưa bik thành công hay không nhưng đã hoàn thành xong các bước hack ) nhưng khi cài đặt pm nó lại báo file corrupted là sao vậy các bác , mình remove thì nó báo lỗi 8-| . Máy N96 -1 fw 12.043

CongVoi

Super V.I.P
Mình đã hack xong con N96 ( chưa bik thành công hay không nhưng đã hoàn thành xong các bước hack ) nhưng khi cài đặt pm nó lại báo file corrupted là sao vậy các bác , mình remove thì nó báo lỗi 8-| . Máy N96 -1 fw 12.043

Bạn đã chép file Install kia vào ổ E chưa ???

delacroix

Rồi bạn à , mình đã copy file Installserver của N96 vào ổ E rồi ( mình xài domo để cop ) thì xong nhưng vẫn báo lỗi khi cài đặt ( file corrupted) hiện tại thì mình đã cho nó về lại trạng thái mới mua về rồi . Hix , N96 khó hack thiệt , mình xài con N73 trước hack phát được liền à . Buồn quá

Kojiro

Super V.I.P
Rồi bạn à , mình đã copy file Installserver của N96 vào ổ E rồi ( mình xài domo để cop ) thì xong nhưng vẫn báo lỗi khi cài đặt ( file corrupted) hiện tại thì mình đã cho nó về lại trạng thái mới mua về rồi . Hix , N96 khó hack thiệt , mình xài con N73 trước hack phát được liền à . Buồn quá

Nếu N96 của bạn fw v12 thì làm như sau nhé: sign và cài HelloOX 1.03, sau đó down file installserver.rmp phía trên chép vào folder Patches như hướng dẫn trên là máy bạn đã hack thành công. 100% ok đó.

delacroix

Thì mình cũng làm y chang vậy luôn , xong tất cả mọi công đoạn giống bài post đầu nhưng khi mình cài thử TTpod thì máy vẫn báo file corrupted mới bực chứ

Kojiro

Super V.I.P
Thì mình cũng làm y chang vậy luôn , xong tất cả mọi công đoạn giống bài post đầu nhưng khi mình cài thử TTpod thì máy vẫn báo file corrupted mới bực chứ

Đảm bảo đúng nha, bạn thử test 1 Pm nào khác xem sao, TTPod từ từ. Ko phải chỉ mình bạn đâu, nhiều anh em hack thành công N96 v12 chỉ bằng cách theo cách mình đã nói ở trên thôi mà :)

EVA

các bác giúp em chứ em không tài nào cài được cái thằng helloOX và modo vào cái N96 V12_043 được .
Không biết làm sao nữa , Có phải do cái file cer , k ey lỗi gì không ? hay là lỗi phần mềm sign ???

Bác nào giúp em lấy file cer và k ey của IMEI : 354863023256624 kèm theo cả cái phần mềm signer nữa ... để em test thử xem sao ?
buồn thật ! :((

Status
Không mở trả lời sau này.