• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

yutada

Mình sài Prophet cài Rom của thèn nào đó bên XDA.....cài cái này vào, chạy mượt lém, vẫn chưa thấy lỗi gì to tát , hiện tại vẫn đang test ^^! dĩ nhiên là ghét nhất nó không cho chỉnh sửa gì nhiều...=.=

dung0478

Cho em xin cái default terms.home.xml

Bác nào quen mầy mò ở trên cái forum của họ tìm cho em xin cái default terms.home.xml của bản 1.51a về voọc tí :D. Mò mãi mấy hôm chưa ra, tìm được một vài cái về copy vào cứ bị lỗi hết cả, chữ nghĩa ra toàn ô vuông kiểu □□□□□□□□□□ thế mới chán:(

Có cái đó về voỌc rồi đảm bảo người khác cầm đến cái máy của em sẽ... không biết xài thế nào luôn :))

Thanks các bác trước.:D

nhh0612

Sao lâu quá mà ko thấy cập nhật mới của PM này nhỉ? Mình xài qua rất nhiều PM tương tự nhưng thấy PM này là gut nhất, hy vọng sẽ sớm có phiên bản mới.

xauzainhatvn

Phần mềm thay đổi CURSOR mặc đinh của WM rất hay ,Mình post ở đây vì nó có thể thay đổi Cursor mang phong cách POINTUI (Có thể thay nhiều loại Cursor theo ý thích của bạn:D

Cách sử dụng :
*Các bạn tải file đính kèm về ,giải nén
*Chép file Cab vào máy và cài đặt
*Vào Program file khởi động phần mềm
*Copy folder Pointlogo vào thư mục cài MWC
*Mở Registry tìm đến khóa :
HKCU\Software\Marshall\MarshallWaitCursor\CurrentSkin
Ở ô String nhập Pointlogo
Vào Program file\Programs\MWC\MWC Reload.
SR và thưởng thức thôi:D
* Trong Thư mục cài MWC cũng còn một số dạng Cursor khác nếu muốn các bạn cũng vào Regitry chỉnh sửa tên như trên (Theo tên folder Cursor mà bạn muốn )

Bạn ơi, làm thế nào có cái theme hình con MÈO đẹp thế ? Send cho mình với. Cái PDAviet này ấn vào Link ko down được. LÀm ơn gửi vào email hộ mình với nhé dttung80@yahoo.com
Thanks !

ancola66

Super V.I.P
POINTUI 2 COMING SOON

Sắp có phiên bản mới 2.0 cho phần mềm vuốt trượt mượt mà nhất trong các phần mềm quản lý Today và Hệ thống. Các bạn có thể xem Video Demo trên Sony Xperia . Hi vọng phiên bản này cũng cho cả màn hình QVGA và VGA :))

Click vào hình để xem Video Demo

hanhpn

Đẹp thật. Không hiểu còn bị lỗi font tiếng Việt và đè font nữa không

blackhenry

Theo mình thấy thì có ưu điểm là khá dễ xài và gần giống với IPHONE
Nhưng đôi khi lại gặp trục trặc là treo máy
Có ai khắc phục dc ko ? hướng dẫn mình với

trantuan1207

POINTUI 2 COMING SOON

Sắp có phiên bản mới 2.0 cho phần mềm vuốt trượt mượt mà nhất trong các phần mềm quản lý Today và Hệ thống. Các bạn có thể xem Video Demo trên Sony Xperia . Hi vọng phiên bản này cũng cho cả màn hình QVGA và VGA :))

Click vào hình để xem Video Demo
nhìn phong cách pro thật đấy, hy vọng sau 1 thời gian im hơi lặng tiếng sẽ sớm trở lại ^^. Mình đang dùng M2D, cũng thấy hay nhưng mà nặng quá, bộ nhớ máy luôn trong tình trạng báo động, khi nào PT 2.0 xuất hiện phải thử mới đc :>

hooliganboy

Pointui 2 , update pictures

Đây là những hình ảnh tiếp theo của phần mầm Pointui Home 2 đang rất được các tín đồ Windowmobile chờ đợi , :)):)) . Mong đến ngày cái này ra mắt wa , hy vọng là nó sẽ free cho mọi người ai cũng có thể dùng được ;;);;)
4

4

4

4

hooliganboy

update thông tin về Pointui Home cho thiết bị QVGA

Hi all,

Phần mềm đang rất được mong chờ hiện nay đã xuất hiện phiên bản dành cho QVGA , báo hiệu ngày ra mắt đang gần kề , chắc thằng này nó chơi trò ra mắt ngay đầu tiên của năm mới như Pointui Home 1 wa :D

[22 dec. 2008] PointUI Home 2 : QVGA version

Avalaible soon!

Click vào hình để xem clip nhé

tuan2005

ngày tui vào trang chu mấy lần còn ko có nữa là ở đây. ko biết đến bao giờ nữa

vnanhvn

Lần đâu tiên hôm qua ngồi test thử mà cảm thấy thích quá ^^, chit hy vọng version mới ra sớm sớm để anh em cùng hưởng thụ.

Bình mình mỗi cái là thỉnh thoang nó bị treo và lỗi phông phần danh bạ! ^^ Nhưng vẫn pro lắm!

doibung0

Không biết có cơ hội sử dụng Home 2 trước Tết không! Pointui đã quay lại và thông báo về việc release của Home 2, nhưng vẫn chưa nói rõ ngày nào. Sẽ có 2 bản, free và chargeable.