• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PointUI2 Mod] PointSenseSuite V2-Make it mine (Hàng việt nhá)

tuanh1985

Em thấy những cải tiến mới trong bản update của bác peasea rất hay
Nhưng có 1 số điểm em xin góp ý :
1. Trong màn hình today bây giờ không còn hiển thị lượng pin.Nếu bác làm cho nó hiển thị theo % thì tốt quá :D
2. Khi không để ở chế độ full screen thì chỗ hiện thị pin bây giờ là hiển thị đồng hồ (2 đồng hồ thì xài hơi phí :))
3. Khi chuyển qua chuyển lại giữa chế độ full screen or not thì mất đi nút "back"

Taotiensinh

Down bản PointUI 2.1.0.6c lite ở đâu vậy bác, mình tìm hoài ko thấy. Bác có up lên giúp. Thanks

black_raven

cám ơn bác Peasea nhé
Em đã cài được
chạy rất ổn nhưng không update được thời tiết:-/
Em đang xài con KS20,không biết có vấn đề gì không???

Mình cũng đang sài con LG KS20 nhưng chạy nó bị sao ấy. Chạy khoảng 30 phút hoặc 1 tiếng là Point UI tự tắt, khởi động lại là có hiện tượng hay treo máy. Nếu sài liên tục thì không treo???!!! Vả lại nó ngốn Ram quá, cài xong Ram chỉ còn 25Mb. Ặc chết mất nếu vẫn dùng cái này.

ichirumama

bác peasea ơi, bản 2.0.0.4 đang xài giữa chừng cứ tự tắt T_T, sau đó ko bật lên dc nữa, phải reset..... Mong sớm có bản fix, theme của bác đẹp lắm. Đang chờ Contact, Mess, Music + video nữa thì sẽ là 1 theme hoàn hảo ^^.

can1caiten81

Không có chức năng thay font chữ nhỉ. Vs lại nên cải thiện thành hết các icon màu thì hợp lý hơn.

tuanh1985

Mình cũng đang sài con LG KS20 nhưng chạy nó bị sao ấy. Chạy khoảng 30 phút hoặc 1 tiếng là Point UI tự tắt, khởi động lại là có hiện tượng hay treo máy. Nếu sài liên tục thì không treo???!!! Vả lại nó ngốn Ram quá, cài xong Ram chỉ còn 25Mb. Ặc chết mất nếu vẫn dùng cái này.

mình cài xong chỉ còn có 20mb àh
nhưng vẫn chạy tốt :D
bạn xem có cài phần mềm nào xung đột với Point UI không???

QuangThang89

mình cài xong chỉ còn có 20mb àh
nhưng vẫn chạy tốt :D
bạn xem có cài phần mềm nào xung đột với Point UI không???

20mb là đối với trường hợp bạn mới SR máy, còn xài 1 thời gian thì ram nó vẫn tụt xuống thêm 1 chút nữa :D

longphibaccai

Con LG KS đó có vấn đề rồi, mình cũng đang dùng con KS20, chạy ổn. Chỉ có cái opera thì chạy với pointui bị đá thôi...^^

black_raven

Con LG KS đó có vấn đề rồi, mình cũng đang dùng con KS20, chạy ổn. Chỉ có cái opera thì chạy với pointui bị đá thôi...^^

Vậy khi bạn cài xong Point Ui thì dung lượng ram còn bao nhiêu vậy?
Theo mình không phải con LG KS20 có vẫn đề mà là do phần mềm này kén với một số dòng máy (theo như bạn peasea nói). Bời vì khi mình cài Point Ui thì chỉ cài được một số chương trình và nó có hiện tượng như trên. Còn sau khi mình gỡ bỏ nó ra, chạy lại SPB Mobile Shell 3 thì máy chạy rất ổn định và có thể cài thêm nhiều ứng dụng khác nữa ví dụ như Resco Explorer, RSK Tool, S2U2 V2.4, S2V, S2P, NetFrame Work, Font, IDialer, .... và khoảng 2 đến 3 game.

ndb0903401104

Hàng Việt nhưng không hiển thị tiếng Việt hả bác:p
Bác fix cho ae dùng nhé=D>=D>

tuanh1985

20mb là đối với trường hợp bạn mới SR máy, còn xài 1 thời gian thì ram nó vẫn tụt xuống thêm 1 chút nữa :D

cũng chỉ xuống đến 19MB thôi
chịu khó lâu lâu vô tắt các running program là ok :)

tuanh1985

khi mình chưa cài PointUI thì cài opera cũng bị lỗi không hiển thị bàn phím :(
Tuy nhiên bạn có thể sử dụng iris browser
thông tin tham khảo tại đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=146&highlight=iris+browser&page=74

Tuy nhiên mình thấy thằng iris browser này hơi nặng 1 chút

QuangThang89

Hàng Việt nhưng không hiển thị tiếng Việt hả bác:p
Bác fix cho ae dùng nhé=D>=D>

Ở đây hàng Việt có nghĩa giao diện này là của người Việt viết nên chứ ko phải là giao diện tiếng Việt, thân :)

Posted via Mobile Device

longphibaccai

Vậy khi bạn cài xong Point Ui thì dung lượng ram còn bao nhiêu vậy?
Theo mình không phải con LG KS20 có vẫn đề mà là do phần mềm này kén với một số dòng máy (theo như bạn peasea nói). Bời vì khi mình cài Point Ui thì chỉ cài được một số chương trình và nó có hiện tượng như trên. Còn sau khi mình gỡ bỏ nó ra, chạy lại SPB Mobile Shell 3 thì máy chạy rất ổn định và có thể cài thêm nhiều ứng dụng khác nữa ví dụ như Resco Explorer, RSK Tool, S2U2 V2.4, S2V, S2P, NetFrame Work, Font, IDialer, .... và khoảng 2 đến 3 game.

Có thể bị đá SPB Mobile Shell rồi. Vì máy mình sử dụng LG KS20 chạy khá ổn định, các chương trình khác đều chạy ngon. Hoặc bạn cài quá nhiều chương trình chiếm hết bộ nhớ máy. Có thể cài những chương trình khác vào thẻ nhớ để chạy, nếu ít khi dùng đến để giảm thiểu sự chiếm dụng nguồn tài nguyên Ram...^^.have fun!

QuangThang89

Nên nhớ trên máy chỉ nên cài 1 giao diện UI, ko nên cài song song với nhau vì dễ xảy ra xung đột

Posted via Mobile Device