• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

rlToday - Phần mềm tuyệt vời cho màn hình Today

Xiaohu

Bạn dùng màn hình gì vậy ? VGA hay QVGA? x="280" y="167":-?

Mình dùng VGA nên mình đã edit lại các tham số của bạn cho phù hợp với màn hình của mình, nhưng vấn đề chỗ là cái Event Onclick nó không run được ứng dụng của mình khi click vào đó. Bạn có thể giúp mình không ?
Ah, cho mình hỏi thêm vấn đề nữa. Làm sao để thay đổi được chiều dài, kích thước, màu sắc của kim đồng hồ vậy ?

Xin cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối:

Xiaohu

Mình hiểu nguyên nhân rùi, mình đã sửa xong.
Còn đây là skin cho rlToday mà mình làm thử (dùng cho màn hình VGA). Mình gắn nó vào PB lun, mình mới tìm hiểu ppc nên chưa rành lắm mọi người góp ý giúp mình hen, xin cảm ơn.

Mã:
Pass unrar :  www.diendantinhoc.com

Chỉnh sửa cuối:

Xiaohu

Tiếp theo cái skin trên và sau 1 hồi "chọc ngoáy" :p thì ra được cái này đây (dùng cho màn hình VGA) ;;). Cái này mình đã nhúng nó vào PB của mình lun :D

Mã:

@ancola66 : Cám ơn cái icon của bác :D

longdau12

Theo ý bạn mình đã bỏ đi 1 hàng 5 ô dưới cùng và tạo nó thành 2 bản (hình dưới):
BlackMagic1: 1 hàng icon iLauncher và 1 hàng tự chọn
BlackMagic2: 2 hàng icon iLauncher
Bạn thích bản nào thì tải bản đó về xài :D.
Chúc vui! :)

Mình muốn bỏ đi một hàng tự chọn, phía dưới là icon ilauncher hai hàng, có thể tạo được biểu tượng pin và memory ở phía trên của hàng tự chọn không ?; bạn có thể làm giúp hoặc chỉ cho mình cách làm với, bạn dùng phần mềm để chỉnh à ?
Cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối:

lamcuong

Mình muốn bỏ đi một hàng tự chọn, phía dưới là icon ilauncher hai hàng, có thể tạo được biểu tượng pin và memory ở phía trên của hàng tự chọn không ?; bạn có thể làm giúp hoặc chỉ cho mình cách làm với, bạn dùng phần mềm để chỉnh à ?
Cảm ơn !

Mình không hiểu ý bạn cho lắm :-/? Bạn muốn bỏ đi một hàng tự chọn để dùng ilauncher hai hàng ở phía dưới:

Hoặc là thay thế hàng tự chọn phía trên thành hàng hiển thị pin và bộ nhớ trên màn Today :-/? Nếu đúng vậy thì phải bỏ đi 1 hàng icons ilauncher (hoặc 1 hàng icons ở rlToday, lúc đó bộ skin chỉ còn lại có 1 hàng icons à). Việc tạo biểu tượng báo pin và bộ nhớ trên hàng tự chọn đó ở rlToday khá nhiêu khê :(, bạn nên dùng thêm một chương trình hiển thị pin và bộ nhớ trên màn Today thì tốt hơn như PeraStats chẳng hạn.
PeraStats v1.6.5 (WM5&WM6, không hỗ trợ VGA) có thể tải tại đây: http://pdaviet.com/attachment.php?attachmentid=59412&d=1193661110

Các bộ skin mình up trên đây đều làm bằng cách thủ công, dùng chương trình Notepad (trên PC) để mở file skin skin.xml có sẵn ra rồi tự biên tập lại theo ý mình :D.

longdau12

Mình không hiểu ý bạn cho lắm :-/? Bạn muốn bỏ đi một hàng tự chọn để dùng ilauncher hai hàng ở phía dưới:
....................

Hoặc là thay thế hàng tự chọn phía trên thành hàng hiển thị pin và bộ nhớ trên màn Today ....
Các bộ skin mình up trên đây đều làm bằng cách thủ công, dùng chương trình Notepad (trên PC) để mở file skin skin.xml có sẵn ra rồi tự biên tập lại theo ý mình :D.

Mình muốn giữ lại một hàng tự chọn, hai hàng ilauncher ở dưới và định thêm một hàng hiển thị pin nhưng nếu thêm hàng pin làm nhiêu khê quá thì thôi chỉ giữ lại một hàng tự chọn, hai hàng ilauncher vậy. Cảm ơn bạn

Chỉnh sửa cuối:

lamcuong

BlackMagic3-LC (QVGA)

Mình muốn giữ lại một hàng tự chọn, hai hàng ilauncher ở dưới và định thêm một hàng hiển thị pin nhưng nếu thêm hàng pin làm nhiêu khê quá thì thôi chỉ giữ lại một hàng tự chọn, hai hàng ilauncher vậy. Cảm ơn bạn

Theo ý bạn mình đã rút gọn bộ skin BlackMagic như hình dưới :D, bạn có thể sử dụng thêm bất kỳ phần mềm nào hiển thị pin trên một dòng (như PeraStats chẳng hạn) ở màn hình Today.

zungnn

Mình dùng VGA nên mình đã edit lại các tham số của bạn cho phù hợp với màn hình của mình, nhưng vấn đề chỗ là cái Event Onclick nó không run được ứng dụng của mình khi click vào đó. Bạn có thể giúp mình không ?
Ah, cho mình hỏi thêm vấn đề nữa. Làm sao để thay đổi được chiều dài, kích thước, màu sắc của kim đồng hồ vậy ?

Xin cảm ơn !

Mình cũng bị như bạn, onclick nhưng không run, bạn chỉ cho mình cách khắc phục với. Thanks

Xiaohu

Mình cũng bị như bạn, onclick nhưng không run, bạn chỉ cho mình cách khắc phục với. Thanks
Ah, đó là do mình dùng version cũ (0.1.16) nên Onclick Event không run được, mình chạy qua http://rotlaus-software.de xem support của nó thì mới biết là Onclick Event chỉ hỗ trợ từ version 0.1.22 và version mới nhất của nó là rlToday V0.1.22b, bạn có thể download bằng link dưới

(Version 0.1.22b)

Mã:

Xiaohu

Đây là skin BIG2 của bác ancola66 mình làm lại cho màn hình VGA, bạn nào thích mà dùng VGA thì có thể download về dùng.

Cảm ơn bác ancola66 !

Bạn resize các icon to ra cho hợp với VGA nhưng lại quên không làm nét lại nó. Mình đã làm lại hộ bạn rồi đó:D

Last edited by a moderator:

christintin

Mình hiểu nguyên nhân rùi, mình đã sửa xong.
Còn đây là skin cho rlToday mà mình làm thử (dùng cho màn hình VGA). Mình gắn nó vào PB lun, mình mới tìm hiểu ppc nên chưa rành lắm mọi người góp ý giúp mình hen, xin cảm ơn.

Mã:

bạn có thể resize lai de dung cho QVGA được không?mình thích cái này lắm.với lại cho mình hỏi làm sao làm được cái pocketbreeze giống như bạn vậy,mình không biết cách bỏ cái khung của nó,với lại bạn gửi minh cái skin này của nó được không.cám ơn nhiều

Xiaohu

bạn có thể resize lai de dung cho QVGA được không?mình thích cái này lắm.với lại cho mình hỏi làm sao làm được cái pocketbreeze giống như bạn vậy,mình không biết cách bỏ cái khung của nó,với lại bạn gửi minh cái skin này của nó được không.cám ơn nhiều
Chào bạn !

Resize thì được nhưng mình không có màn hình QVGA nên sợ xác định tọa độ cho nó không chính xác. Còn bộ skin thì bạn có thể vào đây để download.

ancola66

Super V.I.P
Muốn bỏ cái khung đấy bạn vào OPTION/General/Interface. Bạn bỏ đấu ở ô kiểm PAIR VERTICAL TABS.

lamcuong

Bluedigital (QVGA)

Một bộ skin trên nền xanh & đen khá Pro, kèm theo là bộ skin cho Windows Media Player đồng bộ :D.

lamcuong

Bluedigital vertical (QVGA)

Cũng bộ trên nhưng được thiết kế theo dạng đứng và bổ sung thêm vài icons :D.

quangduc_ta

dear các bác,
em cũng máu mê phần mềm này, vì nó nhẹ, mà có thể đưa icon ra Today. Nhưng ngặt nỗi là không phải dân chuyên nên em không biết config các icon mà các bác gửi theme xml lên. bác nào có thể vui vẻ hướng dẫn em 1 cách đơn giản nhất không hoặc cho em cái link bài hướng dẫn với, em tìm tòi với.
Thanks
PS: nhân tiện cho em hỏi làm thế nào để dấu được 2 thanh bar dưới cùng của màn hình today WM3 SE?