• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

rlToday - Phần mềm tuyệt vời cho màn hình Today

lamcuong

dear các bác,
em cũng máu mê phần mềm này, vì nó nhẹ, mà có thể đưa icon ra Today. Nhưng ngặt nỗi là không phải dân chuyên nên em không biết config các icon mà các bác gửi theme xml lên. bác nào có thể vui vẻ hướng dẫn em 1 cách đơn giản nhất không hoặc cho em cái link bài hướng dẫn với, em tìm tòi với.
Thanks
PS: nhân tiện cho em hỏi làm thế nào để dấu được 2 thanh bar dưới cùng của màn hình today WM3 SE?

Mình có 2 file Hướng Dẫn do mình sưu tầm được nhưng bằng tiếng Anh, nếu bạn thích thì tải về và để sẵn luôn cuốn Từ điển trên bàn mà từ từ nghiên cứu :D.
Muốn dấu được 2 thanh Taskbar trên và dưới thì bạn phải xài phần mềm WisBar Advance Desktop, mà nếu xài phần mềm này rồi thì mình nghĩ cũng chẳng cần xài tới rlToday nữa đâu.
Chúc vui! :)

quangduc_ta

Mình có 2 file Hướng Dẫn do mình sưu tầm được nhưng bằng tiếng Anh, nếu bạn thích thì tải về và để sẵn luôn cuốn Từ điển trên bàn mà từ từ nghiên cứu :D.
Muốn dấu được 2 thanh Taskbar trên và dưới thì bạn phải xài phần mềm WisBar Advance Desktop, mà nếu xài phần mềm này rồi thì mình nghĩ cũng chẳng cần xài tới rlToday nữa đâu.
Chúc vui! :)

cảm ơn nhiều, nhưng mình không thích dùng wisbar (nặng so với O2mini) nên thế này là tốt rồi

phongthanminh1

Bác longgiang81 ơi cho em nhờ bác 1 chút: làm thế nào hiện được
Tabs dạng ngang của Pocket Breeze,em thấy nó toàn hiện doc xuống thui,em đang cần lắm,cảm ơn bác

Bạn Post bài này ở đây là sai cả nội dung lẫn tinh thần đó. Bạn sang ĐÂY để hỏi vấn đề của bạn nhé

Last edited by a moderator:

Lesangmd

mình thấy phần mềm này không hay bằng PocketPlus , với lại hình như nó chưa hỗ trợ màn hình VGA lanscape và chưa tương thích tốt với Windows mobile 6 pro thì phải !

TranMinhMan

Super V.I.P
mình thấy phần mềm này không hay bằng PocketPlus , với lại hình như nó chưa hỗ trợ màn hình VGA lanscape và chưa tương thích tốt với Windows mobile 6 pro thì phải !

Mình đang xài WM6 nè, với lại rlToday bạn plug in vào Pocket Plus được mà trông còn pro hơn, mình đang xài như vậy (xem hình)
View attachment 68859
Link này mình sửa lại chỉ còn đồng hồ và lịch như hình trên, đã bõ 2 dòng shortcut:View attachment 68860
Gôd luck!

Chỉnh sửa cuối:

sieuvang

mình dùng pm này thấy đẹp quá nhưng mà lại bị giật giật, cứ lúc chuyển hoặc nhấn vào một icon nào thì lại bị. Không biết do chương trình hay do con O2i của mình yếu nhỉ. Mình đành về lại cái phonealam, đơn giản nhưng hiệu quả. Thanks các pro đã share.

thanhcp

em cài phần mềm này vào con P3300 cũng thấy màn hình giật, chỉ khi bật HTCHomeplug lên nhìn vào biểu tượng con chuột mới thấy giật, tắt cái thanh đó đi khỏi today thì không nhìn thấy (nhưng chắc vẫn giật), em sợ tốn pin nên move đi rồi, mặc dù rất thích!

hiep_pro

Em là Newbie nên còn nhiều cái chưa biết . Xin cho em hỏi QVGA và VGA có nghĩa là cạc màn hình như PC phải không ạ ! Làm sao biết PPC mình thuộc loại nào ??? Em đang dùng O2 Zinc . Thanks !
HỎI Ở ĐÂY LÀ SAI QUY ĐỊNH RỒI ĐÓ. LẦN SAU NHỮNG CÂU HỎI KHÔNG LIÊN QUAN ĐẾN CHỦ ĐỀ THÌ BẠN PHẢI SANG BOX THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG PPC NHÉ .​

Last edited by a moderator:

thanhcp

Em là Newbie nên còn nhiều cái chưa biết . Xin cho em hỏi QVGA và VGA có nghĩa là cạc màn hình như PC phải không ạ ! Làm sao biết PPC mình thuộc loại nào ??? Em đang dùng O2 Zinc . Thanks !
HỎI Ở ĐÂY LÀ SAI QUY ĐỊNH RỒI ĐÓ. LẦN SAU NHỮNG CÂU HỎI KHÔNG LIÊN QUAN ĐẾN CHỦ ĐỀ THÌ BẠN PHẢI SANG BOX THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG PPC NHÉ .​

QVGA, VGA không phải là cạc màn hình mà là độ phân giải màn hình bác à, nếu máy bác có màn hình độ phân giải VGA mà cài theme cho màn hình QVGA thì nhìn cài wall bé tí đi, ngược lại nếu máy bác là VGA mà cài cho QVGA thì nhìn thấy 1 góc wall của theme. Zinc có màn hình 2.8 in, độ phân giải QVGA

Chỉnh sửa cuối:

qqonline33

:))BIG1:))

A có thể send lại bộ này đc ko ah. Với cả cái fonts hiển thị giờ í ở đâu a nhỉ. E thử tìm bộ này,nhưng lúc cài vào thì cái font nó ko đẹp như trong hình a post

qqonline33

Hì, e cũng vào đây rùi. Nhưng khổ nỗi ko tìm đâu ra cái font có trong theme í.

longphibaccai

hình mặt trời, hình người, hình lá cờ, hình pin nằm ở phía dưới của bọ Big1 sao ko thấy đâu thế nhẩy?Hay là mặc định của máy zậy bác ancola66?

ancola66

Super V.I.P
Mấy cái này đẹp thật nhưng sao mình không thể down về đc vậy mong các mod giúp đỡ

Hiện nay do chuyển Serve nên các file đính kèm tạm thời chưa Download được, diễn đàn sẽ khắc phục trong khoảng thời gian ngắn nhất, xin lỗi các bạn.

qqonline33

hình mặt trời, hình người, hình lá cờ, hình pin nằm ở phía dưới của bọ Big1 sao ko thấy đâu thế nhẩy?Hay là mặc định của máy zậy bác ancola66?

Bác phải cài SPB Mobile shell chứ.

PS: Bác Ancola cho e xin nốt font Arial Narrow đi