• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] {MIUI} Eng-Vie by JokerB

JokerB

bạn k dùng spareparts à :D
chỉnh tốc độ lên "Nhanh" hoặc "Tắt" đi xem có nhanh k :)

K biết mình có phải quay film máy mình up lên k nhỉ :(

langtugl

Bác JockerB ơi sao rom này bật màn hình lên lâu vậy... tắt màn hình xog, bật lên 1 lúc sau nó mới lên.... nhất là lúc khởi động lâu chik lun
Mình cũng bị giống bạn này. Lúc thì lên nhanh lúc thì đợi lâu lắc à.

langtugl

Mình cũng chỉnh spareparts lên nhanh hết rồi. Vấn để là khi mở máy lên có lúc thì lên ngay, có lúc phải đợi >5s. Nếu lúc nào cũng bật lên với 1 tốc độ như nhau thì không nói làm gì. (Hiện tượng này chỉ ở bản 1.9.16). Còn mình test bằng Antutu Benchmark thì CPU bản 1.9.23 là 1GHz, bản 1.9.16 là 1.1 GHz. Total scores: 1.9.16 là 2790, 1.9.23 là 2660.

thexteen

Bác tắt màn hình đi thì để một lúc sau rồi mới bật lên thì nó sẽ lên ngay, tắt xong cái rồi bật lên ngay thì vài s sau nó mới lên nhé

JokerB

Lâu rồi k thấy ai hưởng ứng nên chỉ làm cho mình dùng thôi :D
Mình vừa đi công tác rồi, đi gần 2 tháng mới về :D
Khách sạn thì wifi chặn proxy :(
up/down dùng 3g (được có 200k/tháng) nên k thể lãng phí tài nguyên đc ^^

Lúc nào rảnh + có wifi free thì sẽ upload cho bạn :D

moithamgia

Nhờ các Pro chỉ giúp. Mình mới dùng HTC Desire, muốn up rom này nhưng chưa biết co cần up HBoot hoặc Radio trước khi up rom không.
Máy mình là HTC desire cấu hình như sau:
Bravo PVT3 SHIP S-OFF
HBOOT 6.93.1002
MICROP 051d
TOUCH PANEL SYNT 0101
RADIO 5.09.05.30-2

Nếu cần phải up HBOOT / Radio xin chỉ giúp cách up nhé. Cám ơn

langtugl

Vấn đề về hboot, recovery và partition SD card JokerB đã hướng dẫn khá chi tiết rồi đó. Nếu bạn muốn up radio thì vào đây down file radio dạng zip về thẻ nhớ, sau đó vào recovery flash file radio đó là có radio mới thôi.

JokerB

radio không quan trọng đâu, với stock hboot đấy thì vẫn có thể dùng đc :)

lâu rồi k vào PV :D thôi cuối tuần này up tặng mọi ng` phiên bản 1.10.28 vậy :)

danh_thuan269

bản này mình dơnload app tren mảket bằng 3g ko được?
và cái tua bài hát hay video là bạn mod phải kéo hay là nó vậy sao bạn ko làm nó chỉ ần nhấp đến doạn cần tua chứ ko phải giữ và kéo?
sao nó hay bị khởi động lại nữa
hình như thằng désire này lướt web chậm hơn thằng galaxy s5830 cảm nhận của mình là vậy?

Chỉnh sửa cuối:

langtugl

bản này mình dơnload app tren mảket bằng 3g ko được?
và cái tua bài hát hay video là bạn mod phải kéo hay là nó vậy sao bạn ko làm nó chỉ ần nhấp đến doạn cần tua chứ ko phải giữ và kéo?
sao nó hay bị khởi động lại nữa
hình như thằng désire này lướt web chậm hơn thằng galaxy s5830 cảm nhận của mình là vậy?
Kiếm cái SD card class 6 hoặc 10 thì mới chơi nổi ROM này :D

moithamgia

Mình đã up cho Desire chạy tốt, rất đẹp. Cám ơn Joker B và các pro đã hướng dẫn. Đang thưởng thức.
Mình up bản MIUI D2W 1.9.23 Final 2.3.5 nhưng cài xong máy báo load về 1 lần nữa qua OTA. Vậy mình có phải up lại từ file mới load về không? Cảm ơn.

langtugl

Mình đã up cho Desire chạy tốt, rất đẹp. Cám ơn Joker B và các pro đã hướng dẫn. Đang thưởng thức.
Mình up bản MIUI D2W 1.9.23 Final 2.3.5 nhưng cài xong máy báo load về 1 lần nữa qua OTA. Vậy mình có phải up lại từ file mới load về không? Cảm ơn.
Bản này của JokerB mod lại. Còn Up OTA là bản của MIUI-XJ. Bạn không cần thiết phải up đâu.

JokerB

mình đang định làm OTA như XJ, như vậy mọi ng` dùng rom mình mod sẽ k phải down full, mình cũng chỉ up OTA thôi cho đỡ mệt :)