• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] {MIUI} Eng-Vie by JokerB

darkkid

Mình vừa root thành công rom MIUI của bạn nhưng sao mình cài phần mềm Full screen caller id vào thì nó không hiện full màn hình người gọi nữa. Trước khi root thì vẫn được. Có cách nào khắc phục mong bạn chỉ giúp. Thks.:D

love108

sao minh up rom này cứ báo ứng dụng tiến trình bị đóng bất thường là thế nào nhỉ?thỉnh thoảng cứ bị đơ rồi khởi động lại, liệu có phải mình up lỗi không nhỉ?mình vẫn để stock hboot thôi chứ không up hboot của bác chủ, với lại restore các ứng dụng từ titanium back up của phiên bản leedroid v3.3.3 trước, hay tại em không để phân vùng linux nhỉ? em chỉ phân vùng ext3 thôi,
các bác giúp em cái, bản này có tiếng việt khá hay mà, không giới thiệu cho em bản miui khác có tiếng việt cũng được.thanks

Chỉnh sửa cuối:

thexteen

Anh JokerB ơi bản mới nhất MIUI-XJ D2EXT 1.10.28 không hiểu nó chỉnh sửa gì mà tốc độ chạy phần mềm nhanh chóng mặt :O
(điểm benchmark vẫn thế)
Càng ngày càng yêu ROM MIUI-XJ \-/

langtugl

Anh JokerB ơi bản mới nhất MIUI-XJ D2EXT 1.10.28 không hiểu nó chỉnh sửa gì mà tốc độ chạy phần mềm nhanh chóng mặt :O
(điểm benchmark vẫn thế)
Càng ngày càng yêu ROM MIUI-XJ \-/
Chắc nó uống doping :))

JokerB

đã cập nhật 1.10.28 :)

về nhà nghỉ cuối tuần mà cắt điện luôn cả 2 ngày :( h mới upload đc :D

love108

sao em dùng android flasher lẫn android commander đều không được nhỉ?chẳng flash được hboot của bác chủ, máy đã cài HTC driver rồi ạ. với lại đồng bộ danh bạ với gmail toàn báo lỗi, không bật được wifi luôn, bác chủ cho ý kiến phát

JokerB

kết thúc 2 ngày nghỉ cuối tuần, lại vào Vinh, tin mừng là ks có wifi khá nhanh :D

@love108: bạn xem lại máy mình đã làm đúng theo hướng dẫn chưa nhé, vì các bạn khác làm được theo mình hướng dẫn thì dùng tốt :p (chi tiết từng bước đó-chứ như 4rum nước ngoài họ k hướng dẫn đến vậy đâu :) )

Mình đang thử cố cho FB chạy được với viettel 3G mà chưa đc :( dùng wifi thì k vấn đề j :(

love108

thanks bác jokerB, rom thì rất mượt rồi nhưng vấn đề vào mạng không ổn với em nó, em up từ hboot bravo stock có ảnh hưởng gì không?trên máy vẫn báo là có 3G khỏe mà chẳng vòa được, cứ vào là lại bị hiện ra bảng báo cáo bị đóng bắt buộc, em up mấy cái rom MUIU cái nào cũng bị mới lạ chứ, máy em hack root và s-off rồi, cài sense thì lại okie. bác chủ có biết tại sao không ạ?

darkkid

bản 1.10 này có gì mới và khác so với bản 1.9.23 vậy bác JokerB ? Mình muốn úp lên liền quá mà đang ở công ty , điện thoại thì < 50% pin nên chưa úp được. híc híc

thexteen

thanks bác jokerB, rom thì rất mượt rồi nhưng vấn đề vào mạng không ổn với em nó, em up từ hboot bravo stock có ảnh hưởng gì không?trên máy vẫn báo là có 3G khỏe mà chẳng vòa được, cứ vào là lại bị hiện ra bảng báo cáo bị đóng bắt buộc, em up mấy cái rom MUIU cái nào cũng bị mới lạ chứ, máy em hack root và s-off rồi, cài sense thì lại okie. bác chủ có biết tại sao không ạ?
Nếu đã bật 3G nhưng chưa thấy hiện lên ngay lập tức bác bật và tắt chế độ F-mode (hình cái máy bay) sẽ được ngay :)

love108

Đã làm theo cách của bác thexteen nhưng cũng vẫn không được, không vào được browser luôn, em dùng mãi cái android flasher mà cứ báo lỗi, dùng android commander thì báo không nhận thiết bị, các bác hướng dẫn em cái, đã tham khảo khắp rồi mà vẫn cứ không được

langtugl

bản 1.10 này có gì mới và khác so với bản 1.9.23 vậy bác JokerB ? Mình muốn úp lên liền quá mà đang ở công ty , điện thoại thì < 50% pin nên chưa úp được. híc híc
Up có tốn nhiều pin đâu mà phải lo.

darkkid

pin còn 13% , đang úp nó hết pin, cắn lưỡi @@ nhưng ghiền quá , vừa sạc pin vừa úp luôn rùi. đã úp xong nhưng sao khởi động vào lâu quá . híc híc.

langtugl

pin còn 13% , đang úp nó hết pin, cắn lưỡi @@ nhưng ghiền quá , vừa sạc pin vừa úp luôn rùi. đã úp xong nhưng sao khởi động vào lâu quá . híc híc.
Pin xài thoải mái đi. Giờ pin cũng rẻ mà :))

danh_thuan269

tui 10% vẫn up ầm ầm mà cho hỏi mún chọn themes trong chủ đề thì cho theme vào đâu?
bạn jokerB cho cái changelog được ko?

JokerB

mình bận lắm k thể viết changelog liên tục đc :D
vả lại máy mình thì làm chuột bạch, up rom liên tục để test nên đến khi up lên cho các bạn dùng thì k biết nó có bao nhiêu cái change log nữa :D