• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] {MIUI} Eng-Vie by JokerB

darkkid

sao mình cứ bị đụng chương trình và reset máy lại hoài ta. híc híc. Có ai bị giống mình ko ?

danh_thuan269

bạn có thể hướng dẫn cook được ko hoặc có yahoo minh muốn hỏi một số cái cho nhanh
vd mình up rom tren trang chủ thì muốn có tiếng việt thì làm như thế nào và sao một số app mình lấy từ rom của bạn sao nó ko cài đặt được
và hầu như ai cũng bị dụng cái gì mà lâu lâu cứ reboot hoài

Chỉnh sửa cuối:

love108

mình vẫn bị lỗi vào mạng, nó cứ báo tiến trình ứng dụng phải đóng bắt buộc, với lại chẳng hiểu sao pin có vấn đề gì không, tối qua sạc đầy mà sáng nay dậy chỉ còn đúng 26%, khoảng 2 tiếng sau thì tắt ngóm, dù chẳng động gì đến máy. không hiểu nổi

langtugl

Các bạn nên format lại thẻ nhớ. Rồi partition theo hướng dẫn, dùng recovery của JokerB post luôn nhé. Trước khi up thì full wipe.

love108

khổ nỗi là mình không thể chạy được android flasher mới đểu, chẳng biết tại sao, cài đầy đủ hết cải HTC driver rồi, Hboot driver rồi mà vẫn bị, dùng đến mấy bản android flasher mà vẫn bị.lạ thật. hay máy tính lỗi nhỉ?Đã format rồi partition thẻ nhớ rồi wipe hết mới up đấy chứ, vẫn lỗi như thường.hic.

langtugl

khổ nỗi là mình không thể chạy được android flasher mới đểu, chẳng biết tại sao, cài đầy đủ hết cải HTC driver rồi, Hboot driver rồi mà vẫn bị, dùng đến mấy bản android flasher mà vẫn bị.lạ thật. hay máy tính lỗi nhỉ?Đã format rồi partition thẻ nhớ rồi wipe hết mới up đấy chứ, vẫn lỗi như thường.hic.
Bạn thử dùng chức năng fix permission trong recovery chưa?

JokerB

có thể do bạn lỗi driver (brick usb) :) tìm hiểu về lỗi này nhé

Những bạn bị lỗi FC+reset chú ý: mình tinh chỉnh chủ yếu cho máy mình :D thẻ nhớ mình là class 10 :)
Do vậy nhiều bạn dùng thẻ class 4 trở lên + làm đúng theo hướng dẫn của mình thì sử dụng ngon lành :)
Còn các bạn k đáp ứng đủ 2 y/c trên thì tất nhiên dùng k ổn rồi :p

love108

em hỏi cái, em backup bằng titanium backup pro từ bản rom leedroid sau đó cài rom MIUI rồi restore thì liệu có dẫn đến xung đột gì không ạ?vì em up xong rom MIUI rồi, ngon lành không có vấn đề gì, sau đó restore thì máy lỗi, chắc phải thử cài lại từng phần mềm mới xem có lỗi không vậy, em đoán do lỗi ở máy tính không nhận, vì hiện giờ em đến cắm máy tính ở cơ quan thì chỉ sạc thôi, không nhận thẻ nhớ, nhưng về nhà cắm laptop thì vẫn nhận thẻ nhớ như bình thường. Thanks các bác giúp đỡ

JokerB

titanium backup dùng bt, bản rom mình up có sản bản pro rồi (tuy cũ nhưng sài full feature đv desire)

MIUI có ứng dụng Sao lưu (Back up) cũng rất tiện. Sao lưu tất cả các cài đặt, cuộc gọi, tin nhắn,.... cho đến các ứng dụng đã cài (bao gồm cả dữ liệu ứng dụng đó - như chơi game đến lv bao nhiêu, highscore tn,...) và cả sắp xếp màn hình,.... nói chung là trc khi up rom mà sao lưu lại thì sau khi up restore là như cũ luôn :)

danh_thuan269

cho mình hỏi truóc sao mình lướt web nhu tren pc mà sao giờ nó cứ thêm chữ m truóc cái link vậy làm nó hiện ko đầy đủ
có phần mềm nào giúp mở khóa thay nút nguồn ko vậy chứ cứ phải với lên hơi khó chịu

langtugl

cho mình hỏi truóc sao mình lướt web nhu tren pc mà sao giờ nó cứ thêm chữ m truóc cái link vậy làm nó hiện ko đầy đủ
có phần mềm nào giúp mở khóa thay nút nguồn ko vậy chứ cứ phải với lên hơi khó chịu
Hiện m trước link là do bạn vào web hỗ trợ mobile cho đỡ tốn dung lượng và vào nhanh hơn so với bản PC. Bạn cũng có thể chỉnh vào web dành cho PC được mà. Còn vấn đề mở khóa thì bạn vào setting -> system -> hard button , trong đó có phần chỉnh mở khóa = trackpad đó bạn.

danh_thuan269

chỉnh như thế nào vậy bạn mình dùng õxygen chứ ko dung rom này vì thẻ nhớ có class 4 thôi

langtugl

Khi bạn vào web mà có m phía trước thì bạn chọn lại giao diện PC (tìm trong web có hỗ trợ luôn). Còn vụ mở khóa thì bạn tìm trong setting xem có mục Trackball wake không thì tick vào mục đó.

JokerB

Tại sao bạn có thể vào topic về rom MIUI mà để hỏi về rom oxygen nhỉ??? bạn có ấm ấm cái gì đó không???

danh_thuan269

Đầu tư cái thẻ class 6 cũng rẻ mà bạn. Xài MIUI quen rồi nhìn mấy cái ROM kia không mê được.
mình ở tp hcm mà thấy toàn giá bán trên trời ko giá ở hn rẻ hơn quá trời bạn ở đâu vậy có bit chỗ nào mua uy tín ko?
bạn đã dùng qua bản oxygen chua?

JokerB

Đã upload link fix cho bạn danh_thuan269 và những bạn bị lỗi FC

Chú ý: Install rom mình upload xong rồi tiếp tục install tệp fix sau đó mới khởi động lại máy

langtugl

mình ở tp hcm mà thấy toàn giá bán trên trời ko giá ở hn rẻ hơn quá trời bạn ở đâu vậy có bit chỗ nào mua uy tín ko?
bạn đã dùng qua bản oxygen chua?
Trước khi dùng MIUI mình thường dùng Oxygen và Villain. Nhưng mà thích MIUI hơn. Bạn ở HCM thì tham khảo chỗ bán thẻ nhớ này mình mua cái Kingmax 8Gb class 6 xài thấy cũng ok lắm. Có điều kiện làm cái class 10 luôn cho máu :D