• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT SmartPhone : Yêu cầu + Thảo luận

kiet_xu

mình bị lỗi thế này, không hiểu là tại sao:
cóp dữ liệu vào từ máy tính vào thẻ nhé thông qua active snys thì trong thẻ nhở hiện ra một loạt folders kì lạ, không xóa được( cáp nối máy tính vẫn dùng tốt vì úp rom không thấy lỗi gì cả) sau khi khởi động lại máy thì đòi fomat thẻ:(

dùng đầu đọc thẻ nhớ cóp thì lúc đưa vào máy cũng đòi fomat thẻ

không hiểu là lỗi gì đây, mong các bro chỉ giáo!!
ah quên, em dùng HTC S620 !!

Có thể thẻ nhớ của bạn bị lỗi. Bạn fomat lại thẻ nhớ thử xem

dinhtrung

giúp em với các bác ơi !!! máy em là benQ E72 đang xài WM6.0 em đã cài resco explorer và resco registry nhưng giờ em mới phát hiện cái resco registry chỉ vào registry được chứ chẳng chỉnh sửa được bất kỳ cái gì cả. khi em chỉnh sửa một khóa nào đó nó vẫn hỏi có quyết định chỉnh sửa ko, nhưng khi chọn ok thì chẳng có chuyện gì xảy ra cả, không có gì thay đổi mà cũng chẳng có thông báo nào là ko thể thay đổi khóa đó, em đã thử với rất nhiều khóa nhưng chẳng làm được gì. vấn đề này giải quyết thế nào đây, giúp em với.....

chaien78

Cho mình phần mềm Webcamera Plus 2.0 BẢN FULL hoặc vừng với, mình đã down từ "cập nhật ứng dụng" về nhưng là bản trial. Owner : zorro78. THANKS

kiet_xu

Mình không có phần mềm gõ tiếng Việt cho i607 đâu.Nói chung phần mềm gõ tiếng Việt cho SP hình như không có

lovestorycn

bác nào cho em hỏi là tại sao ma khi mình cop 1 file zip vao thẻ xong giải nén za thì máy hiện dòng chữ " cannot unzip file " sửa ntn các bác giúp em với./

yokelsg

bạn nào có phần mềm "Camera Album" cho mình xin. phần mêm này nó được tích hợp trong rom "rose 1.7a" đó.
thanks

kiet_xu

bác nào cho em hỏi là tại sao ma khi mình cop 1 file zip vao thẻ xong giải nén za thì máy hiện dòng chữ " cannot unzip file " sửa ntn các bác giúp em với./

Không unzip được có nhiều nguyên nhân. Có thể là bộ nhớ bạn chọn để unzip không đủ lớn so với file unzip hoặc phần mềm unzip của bạn bị lỗi. Bạn có thể cài lại phần mềm khác như resco explorer để thử

Em đang xài HTC S621, hệ điều hành win 6.0. máy của em gặp 2 vấn đề nên pót bài xin soft đây ạ.

1/ Là em syn với laptop thì không đồng bộ được danh bạ và tin nhắn, nó báo là trên HTC thiếu bộ outlook... -> bác nào có bộ phần mềm này cho em xin với ạ.

2/ Phần notes ghi chép sổ thù vặt chạy đâu mất, hoàn toàn không có. Có nhiều lúc cần ghi chép lại 1 số thứ mà đành phải ngậm ngùi mở tin nhắn ra soạn rồi save vào drafts -> Bác nào có phần mềm ghi chép này thì cho em xin luôn.

Em cám ơn nhiều. hè hè

kiet_xu

Em đang xài HTC S621, hệ điều hành win 6.0. máy của em gặp 2 vấn đề nên pót bài xin soft đây ạ.

1/ Là em syn với laptop thì không đồng bộ được danh bạ và tin nhắn, nó báo là trên HTC thiếu bộ outlook... -> bác nào có bộ phần mềm này cho em xin với ạ.

2/ Phần notes ghi chép sổ thù vặt chạy đâu mất, hoàn toàn không có. Có nhiều lúc cần ghi chép lại 1 số thứ mà đành phải ngậm ngùi mở tin nhắn ra soạn rồi save vào drafts -> Bác nào có phần mềm ghi chép này thì cho em xin luôn.

Em cám ơn nhiều. hè hè

Bạn có thể sử dụng phần mềm Note2day đã được giới thiệu trong "Ứng dụng cập nhật"
Link:
http://pdaviet.net/showthread.php?p=508823&highlight=Note2Day#post508823
Còn về sync bạn thử cài lại bản sync khác xem sao

trungtin83

mình muốn tìm 1 phần mềm có thể lưu contach "danh bạ " thành 1 file , khi nào cần có thể khôi phục , trên diễn đàn có giới thiệu
EasyHelper.Contact.Plus.SMS.Backup.v1.2.3.XScale.Smartphone

bác nào có bản crack của nó cho mình với , bản trên diễn đàn chưa được crack nên khi sử dụng không hết được các chức năng

PhamHien

mình muốn tìm 1 phần mềm có thể lưu contach "danh bạ " thành 1 file , khi nào cần có thể khôi phục , trên diễn đàn có giới thiệu
EasyHelper.Contact.Plus.SMS.Backup.v1.2.3.XScale.Smartphone

bác nào có bản crack của nó cho mình với , bản trên diễn đàn chưa được crack nên khi sử dụng không hết được các chức năng

Bạn có thể tìm phần mềm PIM backup mà cài, cái này dành cho WM5, 6 rất hay đó

vuonglinh286

xin hỏi có phần mềm từ điển nga-việt kô các mod?

xin hỏi có phần mềm từ điển nga-việt kô các mod? cho htc s630 ấy các bác

dinhvannam

em hỏi chương trình nào để sử dụng GPS và la bàn cho SP

tiện hỏi ké Vodafone V1230 có dùng được ko (cả la bàn và GPS) em tra cứu là có nhưng ko biết dùng phần mềm nào

4eye0love

em muốn xin 1 soft chat yahoo cool đc kô ạ.
em dùng qua mấy soft (vitalk,ebuddy)mà chẳng cái nào vừa í.
àh chẳng hiểu sao IM kô dùng đc ạ :(
bác nào có share e với :D (em seach hết trong diễn đàn rồi ạ)

Chỉnh sửa cuối:

sonnguyen_uiq3

Huynh nào có skin window media 11 cho htc s620 Tmobile,up cho em với,em có tải ở khu vực này được 1 cái nhưng màn hình ko phù hợp,xấu kinh luôn.Cho em xin hướng dẫn copy vào đâu luôn nha các huynh.thank cả nhà

vietkhoamk

em muốn xin 1 soft chat yahoo cool đc kô ạ.
em dùng qua mấy soft (vitalk,ebuddy)mà chẳng cái nào vừa í.
àh chẳng hiểu sao IM kô dùng đc ạ :(
bác nào có share e với :D (em seach hết trong diễn đàn rồi ạ)

Dùng Slick đi bác, em thấy cái này là good nhất cho cái smartphone của mình lúc này rồi, soft nhẹ,chạy ổn định, send được file, photo, hiển thị tốt tiếng việt và quan trọng nhất là Free:D.
Mà nếu cấu hình máy bác tốt hơn thì xài cái Beejive (Jivetalk) cũng được, đang Beta nên cũng chưa đòi vừng lạc gì hết