• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TCPMP - The Core Pocket Media Player

A

anhkobiet05

Guest
e làm thế nhưng mà chỉ có tiếng chứ k có hình là sao:-??
e đag dùng Wm06

lesyhoangchuong

Trước giờ mình vẫn quen dùng CorePlayer và vẫn không có gì than phiền cả. Thế nhưng chẳng hiểu sao các bản ROM mới của dòng Wizard sau này lại không thể cài được CorePlayer (báo lỗi) :((. Vì vậy mới lọ mọ download về cài TCPMP và cài được :D. Nhưng sao TCPMP không phát được nhạc có đuôi là .wma nhỉ (Windows Media Audio)? Mình đang dùng bản 0.72 Update của bác PhamQuang ạ. Anh em xin chỉ giáo giúp ạ. Thanks!!! =D>

vosathanh

Trước giờ mình vẫn quen dùng CorePlayer và vẫn không có gì than phiền cả. Thế nhưng chẳng hiểu sao các bản ROM mới của dòng Wizard sau này lại không thể cài được CorePlayer (báo lỗi) :((. Vì vậy mới lọ mọ download về cài TCPMP và cài được :D. Nhưng sao TCPMP không phát được nhạc có đuôi là .wma nhỉ (Windows Media Audio)? Mình đang dùng bản 0.72 Update của bác PhamQuang ạ. Anh em xin chỉ giáo giúp ạ. Thanks!!! =D>

Có 1 mách nước nhỏ về nhạc : Bạn nên tìm nhạc có chất lượng từ 128kb trở lên thì nghe mới sướng tai và cái quan trọng là nếu có nghe bằng loa ngoài cũng khó mà bị rè loa. Thường đa số các bản nhạc đuôi .wma hay chỉ dừng lại ở chuẩn 64kb (Thiếu âm sẽ gây hư loa và ko tốt cho tai vì tần số sóng cao hơn).
Còn để nghe nhạc được hay thì nên mua loại tai nghe của ipod (Có 2 cục cao su ở đầu tai nghe) và dùng chương trình pocket music 5.0 để nghe thì ... hic ... ko có chỗ chê . Y như đang trong vũ trường vậy. :D

datvt

Mình đã xài thử phần hỗ trợ xem flash .Rất đẹp và ngon lành nhưng ko biết có ai bị giống mình ko? Đó là khi muốn tua đi tua lại thì ko thể làm được,máy treo ngay,ai biết xin chỉ dùm nha

trinhminhhai

TCPMP - The Core Pocket Media Player

TCPMP - Tuy là phần mềm Beta Free tuy nhiên các chức chơi Media và chức năng điều khiển để chơi trên PPC vẫn có thể coi là hạng nhất hiện nay.

Hình ảnh minh họa phần mềm:

Dưới đây là các CAB file đã tổng hợp đầy đủ các Plugin, chạy khá ổn định.

- TCPMP v0.72RC1 Update
- TCPMP v0.81RC1

Good luck !!!

Phần mềm này được cái mạnh, không tốn ram nhưng video thì không nét lắm, em cũng thử với core rùi, bác mod ơi liệu có phần mềm nào mạnh như thế này mà video chất lượng cao hơn một chút không bác? :-??

XuanTruong

Super V.I.P
Phần mềm này được cái mạnh, không tốn ram nhưng video thì không nét lắm, em cũng thử với core rùi, bác mod ơi liệu có phần mềm nào mạnh như thế này mà video chất lượng cao hơn một chút không bác? :-??

Chỉ cỡ đó thôi không cao hơn được đâu? Chất lượng video là phụ thuộc rất lớn vào file video đó chứ không phải do chương trình đâu Bạn à! Vì khi chuyển đổi định dạng các file video cho chuẩn trên PDA thì những phần mềm Convert đã nén => đồng nghĩa với việc giảm chất lượng hình ảnh và âm thanh cho phù hợp với PDA rồi Bạn à! Chúc vui!:)

Chỉnh sửa cuối:

trihay

Lần trước em cài TCPMP bản 0.81 vào xài ok hết, ko hiểu sao sau khi HR lại thì lần này lại coi nhữg file *.wmv ko được nữa các bro ơi, cứ báo lỗi hoài.
Lỗi: "Audio Codec not supported by the player, Video Codec not supported by the player". Bro nào gặp rồi thì giúp em với. Cám ơn bro nhiều

trihay

i da, làm fiền các bác wá. Em mới load file wmv.dll về rồi (bên chuyên đề Core Player), được rồi các bác ơi. Mod thông cảm cho em nghe.

XuanTruong

Super V.I.P
Lần trước em cài TCPMP bản 0.81 vào xài ok hết, ko hiểu sao sau khi HR lại thì lần này lại coi nhữg file *.wmv ko được nữa các bro ơi, cứ báo lỗi hoài.
Lỗi: "Audio Codec not supported by the player, Video Codec not supported by the player". Bro nào gặp rồi thì giúp em với. Cám ơn bro nhiều

Bạn tải 2 file ở dưới bài viết về giải nén ra, sau đó copy vào thư mục Windows trên PPC là được đấy! Chúc thành công!;;)

DOWNLOAD:
[HIDE="XuanTruong"]View attachment 73320[/HIDE]
[HIDE="XuanTruong"]View attachment 75295[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

LeoDH

Cái TCPMP này với cái Core Player (bản thương mại của nó) thì cái nào hỗ trợ nhiều định dạng file và cho chất lượng video tốt hơn hả các bác?

nguoixem

Member
mình đã cài bản TCPMP v0.72 vào máy và cả flvplugin(file cab) nhưng hiện tại vẫn không xem được phim định dạng flv.Ai biết cách làm sao xem được định dạng này thì chỉ giùm với.Thank max

LeoDH

mình đã cài bản TCPMP v0.72 vào máy và cả flvplugin(file cab) nhưng hiện tại vẫn không xem được phim định dạng flv.Ai biết cách làm sao xem được định dạng này thì chỉ giùm với.Thank max

Thường thì cài hai cái đó là có thể xem được mà bác :-? Mà cái flv plugin bác cài là cái nào, có phải cái FLVBundle gì gì đó không? Em cài hai cái này vẫn xem tốt mà.

Tuy nhiên bác cũng chú ý là file flv cũng có nhiều loại, có loại xem được và có loại không, cái này em cũng không rành lắm nên không nói chi tiết được, chỉ là dùng thấy thế thôi.

hoadainhan70

Active Member
Cám ơn bạn nhé bây giờ mình mới tìm thấy cái plugin này. Như vậy tha hồ mà xem file định dạng FLV rồi khỏi cần convert nữa. Tiện thể mình đưa luôn vào file cài đặt của TCPMP để mọi người tiện dùng
Cám ơn Mod ! Nhưng nhờ Huynh giúp cho , dạo này download không được ! lên không tải được file đính kèm của Huynh về sài ! Hic ! khổ em quá , hôm trước lại mới refresh lại máy lên mất sạch các Tool xem files video , Nhờ Huynh giúp cho nhá up hộ em lên 4shared đi

yeugapnganlanhon

bác ơi, em đã từng chạy chương trình này rồi, nhưng lại không đọc được các file fim có trong thẻ.có phải chương trình bị lỗi không bác ?