• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VỀ GIAO DIỆN T.VIỆT CHO PPC

HaChau

Super V.I.P
Mình không biết cách cài font Vn lên con HTC Touch ..??? Giúp mình với ??? :((
Bạn tải font do bạn longnhi88 post tại đây về, copy vào thẻ nhớ rồi tiến hành cài đặt, chọn nơi cài là Main storage rồi khởi động lại máy là có thể hiển thị tốt tiếng Việt rồi.
Tham khảo thêm tại đây. để biết cách cài thêm các font khác nữa nhé.

Thân!

musungus77

nếu thành công đc thì mình uống bia ăn mừng nhé,và sẽ nhờ bạn làm 1 cài rom wm6 TV cho con Blue Angel của mình ha.>:)>:)

kính thưa bác cách đó không ổn, quá nhiều thứ trong romclean, không làm vậy được đâu:((

beantit

Lỗi font tiếng Việt khi sync PPC với Outlook

Tôi sử dụng O2II với hơn 1.000 contacts đều đánh bằng tiếng Việt, tuy vậy khi sync vào MS Outlook thì đều bị lỗi font. Nếu sửa lại tiếng Việt trên Outlook thì khi sync vào O2 cũng lại bị lỗi font, xin cho biết cách sử lý. Cám ơn nhiều !

chimchim

Cái này tôi cũng bị nhưng chưa khắc phục được, đọc file tiếng Anh thì rối mù, đành đợi cao kiến khác

HaChau

Super V.I.P
Tôi sử dụng O2II với hơn 1.000 contacts đều đánh bằng tiếng Việt, tuy vậy khi sync vào MS Outlook thì đều bị lỗi font. Nếu sửa lại tiếng Việt trên Outlook thì khi sync vào O2 cũng lại bị lỗi font, xin cho biết cách sử lý. Cám ơn nhiều !

Cái này tôi cũng bị nhưng chưa khắc phục được, đọc file tiếng Anh thì rối mù, đành đợi cao kiến khác
Đó là hạn chế của HĐH 2003, không có cách khắc phục đâu. Các bạn có thể dùng chương trình sao lưu (PIM Backup) tại đây để sao lưu toàn bộ PIM, call log, thư tín...

melody

melody có thể đọc báo tiếng Việt rõ ràng nhưng khi đọc email trong hotmail hay yahoo thì chữ nghĩa lộn xộn hết, tuy đã chọn encoding là Unicode (UTF-8). Cũng những emails này vẫn đọc rõ ràng bằng IE7 trong PC.
Có phải tại internet explorer của WM5 không ?

hiepQN

font tiếng việt

bác nào có font chữ tiếng việt ko cho em với.em đang dùng con o2i ko hiểu sao giờ ko đọc được tiếng việt nữa

never_mind2802

o2 mini s cài vào sao nó ko việt hóa hết hả anh,en mới cài vào xong lại xóa đi,nhưng nó cũng ko về tiếng anh hết :((

HaChau

Super V.I.P
o2 mini s cài vào sao nó ko việt hóa hết hả anh,en mới cài vào xong lại xóa đi,nhưng nó cũng ko về tiếng anh hết :((
Gỡ cài chính tắc là phải chuyển sang tiếng Anh rồi mới remove đi.
Giờ bạn cài đặt lại MF VietLip rồi tiến hành thao tác trên để gỡ cài nhé.

huandesign

không biết đã có phần mềm giao diện tiếng Việt cho WM2006 chưa nhỉ? có mem nào biết không share cho mình với.

quanquan

Tham khảo ý khiến

ThaiKien ơi sao bạn giầu thế có đủ các loại xai thích nhỉ .Mình mới chỉ dùng con xda thôi đang muốn lâng đời lên u1000 muốn tham khảo ý kiến anh em xem dùng nó có được kông? hay dùng con plame tư vấn cho mình nhé!
cho mình hỏi thêm phần mềm chat cho pocket pc dùng loại gì

huandesign

;;)Bạn sài cái nầy nhe không sao đâu ,nhưng về Việt hóa chỉ tạm thôi ,còn thiếu nhiều từ lắm ,kệ đi có bằng hơn không mà bạn sài thời gian cho quen rồi xóa bỏ ,chuyển sang TAnh sài cho sành điệu .
Bạn tải ở đây :http://chungta.com/Desktop.aspx/CNTT-VT/TienIch-CongCu/VLIP-Viet_hoa_Windows_Mobile_2003/ có kèm theo hướng dẩn luôn
cái này dùng được cho WM2006 hả bạn? sao mình thấy 2003 mà

cogia

Sao font unicode của tôi kô xem được tiếng Việt? Mong các đại hiệp giúp đỡ. Toàn là ô vuông thôi.