• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC EXCALIBUR

PhamHien

Cho em hỏi, hiện h em đang dùng o2 cosmo và đang có ý định up rom 6.1, nhưng cũng để đề phòng một khi có sự cố gì đó, hoặc khi em muốn quay về wm5 thì còn có bản rom gốc mà cài lại. Vậy xin mọi người cho em cái link rom gốc của o2 cosmo với..e cảm ơn :)

Bạn cứ mạnh dạn up ROM 6.1 đi, không có vấn đề gì đâu. Các bản ROM hiện nay đều kèm theo công cụ unlockCID và hướng dẫn rất cụ thể!

tkonl

Nếu anh PhamHien nhận được message của em thì giúp em với nha. Em mới sử dụng điện thoại nên một số từ ngữ em chưa hiểu rõ lắm, anh bổ túc riêng cho em với..nếu tiện cho em xin yahoo để tiện liên lạc với ạ: tkonl@yahoo.com

maxdown

1. Dôpod bản thân có chức năng chỉnh lowbacklight bằng cách gõ 3 lần và phím cảm ứng jogg bên sườn máy. Hoặc có một số phần mềm như bạn nói

Khi máy ở chế độ chờ, nhần bất kỳ phím nào đèn cũng sáng, nhưng nếu đang ở chế độ khoá thì đèn chỉ sáng <100%. Chỉ khi mở khoá nó mới sáng hoàn toàn
mình đã gõ 3 lần vào phím cảm ứng nhưng ko đc,gõ 2 lần là nó đã nhảy vô chương trình đang highlight rồi,làm nhanh cỡ nào cũng ko tác dụng

vinhhung0583

con C720w của mình gần đây hay bị sáng màn hình,nghĩa là khoảng 30s thì phải màn hình tự động sáng,mặc dù đã khóa phím.Trước có cài phần mềm auto lock nhưng đã remove đi rồi mà ko hết.Ai biết cách sửa chỉ dùm với

mongcaicity

Giúp mình âm chuông báo tin nhắn của T-mobile dash

:-?? Mình có con T-mobile dash dùng mọi thứ rất ổn định.Chỉ có điều khi cài đặt 1 đoạn nhạc làm chuông tin nhắn. Khi có tin nhắn đến mình ấn vào xem luôn, nhưng nhẽ ra như bt (các đt khác) thì chuông phải chấm dứt, đằng này nó phải chơi bằng hết đoạn nhạc đó mới thôi,kể cả có call hay làm bất cứ việc j nó cũng vẫn chạy hết 1 lần đoạn nhạc mới thôi. Ai có cách j khắc phục chỉ giúp mình với.Giờ cứ phải để báo tin nhắn= tiếng tít tít (kiểu càng ngắn càng tốt ý) nghe chán lắm rồi :(:)((

Chỉnh sửa cuối:

Rongcon

có cách nào chuyển cái thư mục my document sang thẻ nhớ ko các bác,

Chỉnh sửa cuối:

omilu

xin hỏi về cài nhạc chuông và bluetooth cho s620

híc em mới tậu máy nhưng mà gửi và nhận bluetooth không được mặc dù đã nhận ra thiết bị khác ,nhạc chuông cho cuộc gọi và tin nhắn cho riêng từng profiles em cũng khônh cài riêng được mong các bác chỉ giúp em với

Rongcon

cho e hỏi tiếp luôn, làm thế nào để thay đổi các chương trình đang có ở màn hình today, với cả làm thế nào để nhận file wa Bluetooth từ một máy khác

anhtraixaydung

bác nào giúp em vào chỗ thay đổi mã tin nhắn của tổng đài với, thỉnh thoảng máy em nó ko cho nhắn tin, lại phải khởi động lại. chán quá!

PhamHien

:-?? Mình có con T-mobile dash dùng mọi thứ rất ổn định.Chỉ có điều khi cài đặt 1 đoạn nhạc làm chuông tin nhắn. Khi có tin nhắn đến mình ấn vào xem luôn, nhưng nhẽ ra như bt (các đt khác) thì chuông phải chấm dứt, đằng này nó phải chơi bằng hết đoạn nhạc đó mới thôi,kể cả có call hay làm bất cứ việc j nó cũng vẫn chạy hết 1 lần đoạn nhạc mới thôi. Ai có cách j khắc phục chỉ giúp mình với.Giờ cứ phải để báo tin nhắn= tiếng tít tít (kiểu càng ngắn càng tốt ý) nghe chán lắm rồi :(:)((

Không có cách can thiệp bạn ạ! Nên để chuông ngắn!

có cách nào chuyển cái thư mục my document sang thẻ nhớ ko các bác,

Không có cách nào hết bạn ạ! Trừ copy/páte!

híc em mới tậu máy nhưng mà gửi và nhận bluetooth không được mặc dù đã nhận ra thiết bị khác ,nhạc chuông cho cuộc gọi và tin nhắn cho riêng từng profiles em cũng khônh cài riêng được mong các bác chỉ giúp em với

Bạn phải kích hoạt chế độ "beam" khi nhận file xem thêm phần: Setting nhé! Cũng có thể máy bạn bị lỗi. Vào Contacts xem có thể cài chuông cho từng người không!

cho e hỏi tiếp luôn, làm thế nào để thay đổi các chương trình đang có ở màn hình today, với cả làm thế nào để nhận file wa Bluetooth từ một máy khác

- Để thay đổi icon chương trình:
Start/Setting/HomeScreen và thay đổi trong đó!
- Để nhận file: bật Bluetooth và kích hoạt "Beam"

bác nào giúp em vào chỗ thay đổi mã tin nhắn của tổng đài với, thỉnh thoảng máy em nó ko cho nhắn tin, lại phải khởi động lại. chán quá!

- Bạn tìm trong phần Menu của SMS ấy!

Rongcon

Bác PhamHien ơi, bi giờ máy của tớ là cứ beam để nhận file xong, muốn tắt beam đi là treo máy, và WM cứ update library đến lúc adding file là máy cũng treo? vậy là sao?
còn nữa, hwa e sạc bằng ổ cắm mà mất gần 5 tiếng (từ 10h tối - 3h sáng) mới đầy đc 90% pin? liệu phải chăng cục pin của e bị lỗi

akevin

HTC C720w mất rung :((

mấy anh ơi giúp em với, sao con HTC C720w của em, khi mua về thì có rung, sau đó em làm gì ko biết nữa nó mất rung rồi ạh :((

chọn rung và chuông trong profile thì chỉ có mỗi chuông, chọn rung ko thì ko thấy gì, im lặng luôn :((

bị phần cứng hay phần mềm ạ :((

máy em chạy winmobi 6.1

em cảm ơn các anh nhiều :(:)(:)((

PhamHien

mấy anh ơi giúp em với, sao con HTC C720w của em, khi mua về thì có rung, sau đó em làm gì ko biết nữa nó mất rung rồi ạh :((

chọn rung và chuông trong profile thì chỉ có mỗi chuông, chọn rung ko thì ko thấy gì, im lặng luôn :((

bị phần cứng hay phần mềm ạ :((

máy em chạy winmobi 6.1

em cảm ơn các anh nhiều :(:)(:)((

- Lần sau bạn nên post bài vào chủ đề đã có sẵn nhé: "Trao đổi sử dụng C720W"

- Bạn nên kiểm tra lại việc cài đặt chức năng chuông/rung. Nếu vẫn không được thì nên thực hiện Hard Reset thử xem sao. Bởi vì có thể ố lỗi từ phía nào đó, chẳng hạn, xung đột do cài phần mềm:
- Cách HR: Chọn "Clear storage", nhập 1234 và OK

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Bác PhamHien ơi, bi giờ máy của tớ là cứ beam để nhận file xong, muốn tắt beam đi là treo máy, và WM cứ update library đến lúc adding file là máy cũng treo? vậy là sao?
còn nữa, hwa e sạc bằng ổ cắm mà mất gần 5 tiếng (từ 10h tối - 3h sáng) mới đầy đc 90% pin? liệu phải chăng cục pin của e bị lỗi

1. Cứ để beam đó lần sau lại dùng, chỉ tắt BT thôi
2. Xem lại các file nhạc trong thẻ nhớ , có thể do 1 số không chuẩn nên gây treo khi add
3. Sạc chuẩn phải mất tới 8 tiếng đó bạn!!! (có hướng dẫn sạc pin và xả pin đó)
4. Pin trong máy của bạn là pin chuẩn theo máy. Dòng này pin có dung lượng hơi nhỏ. Thời gian sạc qua cổng USB trên PC thường nhanh đầy nhưng cũng nhanh vơi hơn so với sạc bằng sạc chuẩn!
5. Nhiều lí do nhỏ khác cũng có thể do bản ROM trên máy không ổn định. Tốt nhất nên up bản ROM gốc WM5 để xem có cải thiện không!

anhtraixaydung

bạn vào start/all program/setting/profiles/ chọn một profiles rồi vào menu/edit bạn chỉnh trong ring type chọn cấu hình có vibrate là đựơc. chúc vui.

PhamHien

bạn vào start/all program/setting/profiles/ chọn một profiles rồi vào menu/edit bạn chỉnh trong ring type chọn cấu hình có vibrate là đựơc. chúc vui.

Bạn ấy có nói là đã vào Profiles chọn chế độ chỉ rung sau đó vẫn bị im lặng mà bạn!! Hãy đọc kỹ nhé!

omilu

pin của em 20-25% thì hết pin rất nhanh ,bộ sạc em dùng cũng ko phải sạc chuẩn .không biết ngoài HN có bác nào thừa bộ sạc chuẩn của HTC không ah .pin của em có lúc dùng wifi lướt web ,chat chit nhắn tin gọi điện tẹt bô được 1 ngày rưỡi nhưng có lúc chưa được nổi 1 ngày xuống pin rất nhanh .tiện đây bác PhamHien có bản gốc 5. thì cho em xin với ah thank bác

akevin

HR rồi mà cũng ko đc, làm liều bung máy ra, thay con rung khác vào là đc :) thanks all