• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận FW mới nhất của N95 8GB 35.0.001

nxhoang90

tình hình là con n95 8gb mình vừa up lên v35 = JAF hôm wa, đã có code tiếng việt , nhưng khi mình duyệt web thì nó bị lỗi font tiếng việt , hok biết có ai bị tình trạng như mình không ? Sẵn tiện cho hỏi ai có bộ FONts TV đẹp đẹp chuẫn cho n95 thì shares cho mình với

hhkkll

tình hình là con n95 8gb mình vừa up lên v35 = JAF hôm wa, đã có code tiếng việt , nhưng khi mình duyệt web thì nó bị lỗi font tiếng việt , hok biết có ai bị tình trạng như mình không ? Sẵn tiện cho hỏi ai có bộ FONts TV đẹp đẹp chuẫn cho n95 thì shares cho mình với

Bạn search lại pm font-router nhé. Sau đó chọn font nào ưng ý của pc (unicode), tải về và cài. http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=36978&page=2. Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

hungdqk

con n95 8gb của em cắm vào NFU nso vẫn báo là FW 31.0.15 là mới nhất mấy đểu chứ

hhkkll

con n95 8gb của em cắm vào NFU nso vẫn báo là FW 31.0.15 là mới nhất mấy đểu chứ

dùng navifirm down fw về, đập offline bằng jaf hay phoenix đi bạn. Xem ai cứng đầu.

AndyCuong

Supper Moderators

có thẻ là code của máy bạn chưa có firmware mới , tốt nhất là dùng navifirm để tìm kiếm firmware mới cho máy bạn .

LongXuyenBoy

cái fw này thấy chán wá, chả có gì mới cả, thấy chạy nhanh hơn đc tí, vậy mà nhảy cái vèo từ v32 lên tới v35 làm tưởng nhiều đột phá lắm :|

kyhuu007

sao phoneix không hiện prduc code sao mà flash được máy mình là N95 bấm vào ... thì nó báo neither DP1.0 nor was found for the product, or the product can not be identified

còn flash bằng Jaf thì nó báo can't load winscard.dll
vậy phải làm sao bro

LeHai85

lên v35 buồn quá máy chạy 3G mobifone chậm quá không cài cái gì mà chậm như rùa chán quá

123namthuy

ko dám up.sợ tèo con máy.mà up xong máy hàng công ty có mất tiếng việt không các pro

tiephien1

ko dám up.sợ tèo con máy.mà up xong máy hàng công ty có mất tiếng việt không các pro

không có gì phải sợ cả. mình up 10 lần được cả 10. nếu mà teo máy thì nokia ra pm này ngang là gậy ông đập lưng ông ah!
nếu máy bạn đã có tiếng viẹt rồi thì ban nên up firmware = nokia update sofware. bạn nên tải thêm nokia pc suite về nữa. dùng cáp USB kết nối với PC. vào nokia pc suite xem đã kết nối qua USB chưa? nếu kết nối được rồi thì bạn bật nokia update sofware và làm theo hướng dẫn nhé.
bạn tải 2 pm trên ở trang chủ của nokia và tải tiếng việt cho dễ dùng nhé!
thân!

bangngocphiende

Tình hình là : sau khi nâng cấp firm 35. thì không thể kết nối GPRS được mặc dù format đủ kiểu và đăng kí thành công GPRS.

tiephien1

Tình hình là : sau khi nâng cấp firm 35. thì không thể kết nối GPRS được mặc dù format đủ kiểu và đăng kí thành công GPRS.

bạn dùng mạng gì thế. Mobi và Vina thì hay bị như thế này lắm. chỉ có Viettel là ổn thôi!

lephunghien

Bản Fw 35.0.0.1 của N95 *g mình thấy cũng ổn.Có thể xem Flash trên Youtube.com được, khởi động nhanh hơn,Vẫn có thể hack phone bằng hellox bình thường.Tiếc là giao diện hơi cùi quá không có hiệu ứng như của N81,khi vào menu đa phương tiện (cái nút Media ấy) thì giao diện như của N81,không Pro như kiểu chạy xoay vòng như ngày xưa

tethien

Active Member
Sau khi nâng cấp lên FW mới thấy thời gian chờ với mạng 3G tăng lên thấy rõ.
Trước đây khi để ở mạng 3G thì chỉ hơn 1 ngày là hết pin dù không gọi gì mấy (với mạng 2G thì phải được hơn 2 ngày). Giờ up lên FW mới thấy ở mạng 3G cũng được 2 ngày.

skyraider84

cài cái 35 này , camera sau của mình chụp ngoài trời hình bi lóa sáng hết , còn chụp trong nhà thì bình thường ! có ai biết thì chỉ mình khắc phục được k ?