• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E66

hanh2809

6710 navigator

các bác cho e hỏi chút.có bác nào biết thông tin chiếc nokia 6710 navigator ko?e dag tìm con này mà việt nam chưa có.không biết ở nước ngoài đã có chưa và có bác nào biết ở tphcm có chỗ nào bán con này không,gia bao nhiêu?cám ơn các bác mong các bác chỉ giúp

hachay6604

Cho hỏi làm thế nào để hiện ảnh nền toàn màn hình cho Nokia E66

Tôi có con E66 mới mua nhưng muốn cài ảnh người yêu toàn màn hình thì phải dùng chương trình gì ? Có ai biết làm ơn chỉ giúp hộ được không ? Cảm ơn trước nhé.

manhtuongdatinh

Tình hình là trước h em xài PPC, và bây h cũng vậy, but mới mua con Ê66 cho bà xã, h muốn cài theme vô cũng không được, nghe nói phải hack hiết gì đó mới được. Em mù về con này luôn, các Pro chỉ em với. Em không biết bắt đầu từ đâu nữa. Hix..

Chỉnh sửa cuối:

steven86

máy ảnh con E66 kém hơn E71 nhiều đúng không các bác
em thấy bắt sang kém lắm.

TomRyan8891_2009

máy ảnh con E66 kém hơn E71 nhiều đúng không các bác
em thấy bắt sang kém lắm.

Máy ảnh hai con như nhau thôi bạn ơi , thiết kế chủ yếu chụp văn bản là chính , đâu dành cho chup hình chuyên dụng như thằng N73 , N78 .

curoa

Mình đang dùng N82 đinh đổi sang ê66 cho mình hỏi la` pin của Ê66 có bền ko va` tai nghe của máy là mono hay strees

ZzSongKiemzZ

Bạn nào hack thành công ver 300.21.012 chưa.Mình thử hết các bản HeloOx từ 1.03>2.03 đều ko đc cứ đến đoạn phần unpacking files.Kể cả vào Xplore để cài trực tiếp Rompap đều bị báo chưng chỉ bị lỗi.
Ai hack thành công ver này xin chỉ giáo nhé

Lady88

còn con e66 của mình thì cài x-plore mọi bản đều không được !hack bằng hello Ox nhiều bản mà cũng không xong,format máy rồi làm lại mà vẫn không được máy mình ver200.

ninhhot

Cai ban x_plore1.22 di ban truoc khi cai ching lich ve nam 2009.bua hom m hack dc con nay cho thang ban nhung m k nho la ver may........
Poster via mobile

nonooboy

ko biết có bạn nào trường hợp như mình ko , loa ngoài của E66 mình nhỏ xíu àh , nghe nhạc thì nghe = tai nghe ko nói , nhưng nhạc chuông thì bé ti tí , lâu lâu có nhạc độc muốn gây chú ý cho người khác mà ko đc , vì quá nhỏ :( ( nhỏ ý mình là so với các hàng Nokia khác như 8800, 6300 chính hãng , chứ ko phải so với hàng của mấy Trung Hoa Dân Quốc )
Của mình là hàng chính hãng , mua còn bảo hành đoàng hoàng , xài cũng lâu rồi , loa càng ngày càng nhỏ

habaolinh

Super V.I.P
Loa của bạn có thể do bẩn hoặc bụi vào gây ra nhỏ, muốn biết máy nghe to hay bé thì phải test với máy cùng model chứ ko đc test với máy khác.
Giá thay loa khoảng 100k.

nonooboy

Loa của bạn có thể do bẩn hoặc bụi vào gây ra nhỏ, muốn biết máy nghe to hay bé thì phải test với máy cùng model chứ ko đc test với máy khác.
Giá thay loa khoảng 100k.

ko bẩn gì cả mình tháo ra rồi , mình vừa so với cái E 63 của thằng bạn , thì cũng thấy nhỏ hơn của nó rất nhìu
Chỗ của bạn có vỏ E 66 trắng ZIN ko , mà bạn ở đâu vậy ^^

habaolinh

Super V.I.P
ko bẩn gì cả mình tháo ra rồi , mình vừa so với cái E 63 của thằng bạn , thì cũng thấy nhỏ hơn của nó rất nhìu
Chỗ của bạn có vỏ E 66 trắng ZIN ko , mà bạn ở đâu vậy ^^
Vỏ E66 hết hàng rồi, đợi đợt sau đi nha. Mình ở HN.

Squall07

mình xài Ê66 cũng ,mà thấy nó có vẻ chậm thế nào ấy ,vào App manager hơi bị lâu ,cũng hay bị giật lung tung nữa ,tức cái vào contact thôi mà cũng phải đợi ! pó ta\y ,ko bik là do đâu vậy ? vả lại .con Ê66 ko có nhìu menu view ,chỉ có list với Grid T_T ,mà mấy cái đó ,đào đâu cho ra trời T_T

vả lại .con Ê66 ko có nhìu menu view ,chỉ có list với Grid T_T ,mà mấy cái đó ,đào đâu cho ra trời T_T

Last edited by a moderator:

siu_ls

các bác dùng E66 có thấy chậm không, em mới tậu con E66 thấy khi vào game java ứng dụng bình thường còn chậm hơn cả w580i cũ của em...và lúc loading game cũng chậm nữa >.< bác nào biết cách khắc phục chủ em với, và chụp ảnh ở ánh sáng thấp có những vạch nhiễu màu xanh xanh...máy em mới mua mấy hôm giúp em với..

trandat2404

mình up topic xíu, trong này coi bộ ít ng dùng Ê66 nhỉ :-B

mình muốn tắt cái đèn chớp chớp tại phím 5 chiều làm ntn nhỉ ? ý mình là khi tắt máy, màn hình đen thui, k chớp đèn màn hình gì hết
mình đã chỉnh tắt đèn thông báo !!

máy có 3 chế độ tiết kiệm PIN là
+ KHÔNG
+ đang phát
+ hình động
2 chế độ in đậm thì tắt màn hình nhưng k tắt đèn
thằg ở giữa thì tắt đèn nhưng k tắt màn hình :-&. nó nhảy liên tục mấy cái giờ giấc ý :(

ai chỉ mình cách tắt hẳn màn hình vs đèn ở chế độ chờ cái :-s

langthanhlang

Cho minh hòj.mình fomat xạch rồi.mình càj lạj máy có cáj đc cáj ko chắng hạn xprô hay frisai ko cài đc mình đã lấy lại ngày năm cũng ko đc .và đã gặp mấy con như vậy rôj .aj biết giúp mjnh cáj

AndyCuong

Supper Moderators
Cho minh hòj.mình fomat xạch rồi.mình càj lạj máy có cáj đc cáj ko chắng hạn xprô hay frisai ko cài đc mình đã lấy lại ngày năm cũng ko đc .và đã gặp mấy con như vậy rôj .aj biết giúp mjnh cáj

máy bạn chưa hack phone , đa số phần mềm cài không được.

trandat2404

cho mình hỏi 1 tí về cách cài đặt ứng dụng vào đt ê66

mình đag dùng Ê66. máy rất ngon và ổn định, song mình có 1 vài câu hỏi, mong ae PDA chỉ cho biết thêm ;;)

mình dùng nhiều soft như X-plore, ola, gg máp, image exchange, free isms,uc web, opera mini,soccered, ....ramblow....

h mỗi lần mình format máy là phải hì hục cài từng soft nghe thấy phê quá :(. chọn từng file, từng file mà cài. :((

vậy mình muốn hỏi ae PDA xíu :

+ có cách nào gói tất cả mấy file cài đặt của các ứng dụng trên thành 1 file cài đặt chung, mình chỉ cần cài nguyên bộ trong 1 file .sis chả hạn. đc k nhỉ ?

+ có cách nào mà mình format máy mà có lun các soft này k, mai mốt format xong k phải cài nữa. kiểu như cook FW cho Ê66 đó, mình loại bỏ luôn m\vài phần k cần dùng trong máy lun.

câu hỏi ngốc, mong các ae chỉ giáo dùm :* >:)