• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E66

nh0cx3k0

mình đang xài E66 khi copy phần mềm hoặc game từ pc vào máy bằng cable, rút ra thì đt tự động cài đặt r` báo là "không thể hoàn tất cài đặt từ thẻ nhớ ........." có ai biết cách tắt cái tự cài đặt đó ko @@

maphin

nhờ mọi người chỉ cho cách hack e66 với, làm đủ mọi cách hướng dẫn rồi mà vẫn ko xong. thanks

nh0cx3k0

mình đang xài E66 khi copy phần mềm hoặc game từ pc vào máy bằng cable, rút ra thì đt tự động cài đặt r` báo là "không thể hoàn tất cài đặt từ thẻ nhớ ........." có ai biết cách tắt cái tự cài đặt đó ko @@
ko aj bjk zụ này hay s nhỉ @@

meobladeno1

[Help] Cách ormat Nokia E66

Xin khai với các bác trước là mình chẳng biết gì về dòng máy này ^^

Mình vừa mua lại máy E66 của đứa bạn ( là con gái) nên có thể đảm bảo về vấn đề "chưa bao giờ vọc máy" ( ko hack phone, fw ...)
Chỉ có điều chắc tại dùng lâu hoặc virus gì gì đó nên chạy hơi chậm, 1 số ứng dụng load ko mướt. thi thoảng bị đứng, load hình hơi lâu

Cho mình hỏi:
- Cách khắc phục tình trạng trên
+ Nếu là format máy thì ntn ạ ( cần lưu ý những điểm gì )
Sau khi fm máy thì nên làm gì?
Thẻ nhớ xử lý ntn?
Sau khi fm máy có vđề gì nổi bật nhất ko ? :D

trandat2404

format thì *#7370# hoặc Bạn tắt máy sau đó giữ "*"+"3"+"Call" rồi nhấn và giữ nút "nguồn" giữ chặt 4 phím đó cho tới khi nào màn hình yêu cầu chỉnh lại múi giờ hãy buông tay ra.

hoặc tải FW về flash lại máy :D up fW thì nhanh k ý mà.

thuyls12

Em mới dùng E66, hôm nay vừa ra quán cafe ngồi bắt wifi.
tốc độ sao rùa thế, cứ tý là "Disconnect". Mong ae ai có cách gì bầy cho e vs.Thanks!

duylinh27884

Moderator
Em mới dùng E66, hôm nay vừa ra quán cafe ngồi bắt wifi.
tốc độ sao rùa thế, cứ tý là "Disconnect". Mong ae ai có cách gì bầy cho e vs.Thanks!

Có thể là wifi ở quán đó ko tốt,hoặc vào lúc đó quán đông khách nhiều người cùng truy cập wifi nên tốc độ wifi giảm xuống là điều bìh thườg,hôm nào bạn tìm 1 quán khác xem sao:D

thuyls12

E thấy chúng nó cài đặt lại Wifi gì ý. Tốc đọ khiếp luôn. Có thằng dùng E63 ngồi bên cạnh e mà. Nó bắt rất ổn

duylinh27884

Moderator
E thấy chúng nó cài đặt lại Wifi gì ý. Tốc đọ khiếp luôn. Có thằng dùng E63 ngồi bên cạnh e mà. Nó bắt rất ổn

Wifi cũg chia ra nhiều chuẩn bạn ạ,chuẩn 802.11a, chuẩn 802.11b,chuẩn 802.11g ...tùy theo máy của bạn hỗ trợ chuẩn nào,cũng như 3G,có máy 3G hỗ trợ tốc độ HSDPA 7,2Mb/giay nhưg có máy cũg 3G nhưg chỉ hỗ trợ tối đa 3,6Mb/giay.còn nếu bạn cảm thấy máy e66 của bạn bắt wifi yếu hơn các máy cùg loại e66 thì có thể nó bị lỗi phần wifi cái này thì chắc phải đem ra nơi bảo hành hoặc cửa hàg để KTV kiểm tra mới biết chính xác đc bạn ạ!

dragon94

Anh nào cho em hỏi: máy em e66 tự dưng 1 số ứng dụng bị lỗi “tên chương trình.exe: debug hoặc not debug” thì là sao ạ?

hung030

Hỏi về khôi phục ứng dụng sau khi up FW

Hôm nay e có repair bằng nokia suite con e66 của e vì cái cảm biến ánh sáng nó không hoạt động nên màn hình nó tối quá, truớc lúc repair thì e cũng có backup lại bằng suite rồi nhưng lúc up xong khôi phục lại ứng dụng thì chỉ còn có mấy cái, trong Private thẻ nhớ thì lại vẫn còn. Vậy cho e hỏi:
-Làm sao để khôi phục lại đống ứng dụng trong thẻ nhớ @@
-Sau khi repair lại thì cái cảm biến ánh sáng nó vẫn không hoạt động vậy là do đâu, có phần mềm nào có thể tăng max level được không.
Chân thành cảm ơn các bác !

duylinh27884

Moderator
Hôm nay e có repair bằng nokia suite con e66 của e vì cái cảm biến ánh sáng nó không hoạt động nên màn hình nó tối quá, truớc lúc repair thì e cũng có backup lại bằng suite rồi nhưng lúc up xong khôi phục lại ứng dụng thì chỉ còn có mấy cái, trong Private thẻ nhớ thì lại vẫn còn. Vậy cho e hỏi:
-Làm sao để khôi phục lại đống ứng dụng trong thẻ nhớ @@
-Sau khi repair lại thì cái cảm biến ánh sáng nó vẫn không hoạt động vậy là do đâu, có phần mềm nào có thể tăng max level được không.
Chân thành cảm ơn các bác !

Backup nhưg ko có nghĩa là ứg dụg nào cũg có thể khôi phục đc,cảm biến ánh ság là phần cứg nếu nó ko hoạt độg là nó đã bị hư sao có thể khắc phục đc bằg phần mềm bạn.
Dùng pm này để sao lưu ứng dụng,nó cũng giống như gosh trên pc

Dùng cái này để tăng độ sáng màn hình!

thuyls12

giúp e với, nokia e66 có bộ đếm giây khi thực hiện cuộc gọi không ạ? Và nếu có thì nó ở đâu? Mong AE giúp đỡ.~X(

duylinh27884

Moderator
giúp e với, nokia e66 có bộ đếm giây khi thực hiện cuộc gọi không ạ? Và nếu có thì nó ở đâu? Mong AE giúp đỡ.~X(

Các máy s60v3 điều có thì phải,bạn vào setting>phone>call>kéo xuống mục show call duration bạn chọn yes. n82 của mìh nó nằm ở đó;;)

thuyls12

Helps!!!

Anh có bộ CFW cho E66 bản 5.10 không ???
E lên forum thấy có 1 bản nhưng không up được....
Up J.A.F toàn báo không backup IMEI...

thuyls12

Helps!!!

@.@".... Thì anh làm cho em 1 bản đi ^^!
E không biết chèn file hack vào trong FW :))

Dragon459

Manager
@.@".... Thì anh làm cho em 1 bản đi ^^!
E không biết chèn file hack vào trong FW :))

S60v3 thì b dùng nokiacooker để bung FW ra. Sau đó chèn file hack vô và đóng gói đem flash là được.
Nếu như k có tinh chỉnh thì tốt nhất là chỉ cần hack để cài được ứng dụng unsign là ok. Còn đã làm cfw thì phải tinh chỉnh nhiều thứ mới bõ công làm.