• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

anhquan37

hjx, các bác ơi, ở bootloader mình cắm sạc vào thì nó có sạc pin ko? em cắm vào đâu thấy cái đèn màu cam sáng lên, giờ mà muốn up rom em phải sạc pin đầy, giờ em phải làm sao đây. em ở Quảng Nam, giờ em chỉ có 1 thằng bạn xài o2i, hầu như ở đây ko ai xài o2 hết, cả ở tiệm nữa nên em ko biết làm sao sạc pin để ít bữa up rom. các bác nào có cách reply giúp em nhá
Vấn đề của bạn mình đã trả lời ở trên rồi. Bây giờ chỉ còn cách là mua cái sạc đa năng về sạc thôi nếu máy bạn không vào WM để sạc được.

Last edited by a moderator:

Hoacoi

hiện tại O2s của tôi không nối được với máy tinh. đã có sys4.5 . trước đây vẫn nối đc nhưng bây giơ nối vào PC báo như sau:
USB device not recognized
one of the derives attached to the computer has malfunction, and windows does not recognize it, for assitance in solving this problem, click this meeage.

Nhờ các bạn chỉ giúp. (đã thử trên 2 máy tính kết quả như nhau)

XuanTruong

Super V.I.P
hiện tại O2s của tôi không nối được với máy tinh. đã có sys4.5 . trước đây vẫn nối đc nhưng bây giơ nối vào PC báo như sau:
USB device not recognized
one of the derives attached to the computer has malfunction, and windows does not recognize it, for assitance in solving this problem, click this meeage.

Nhờ các bạn chỉ giúp. (đã thử trên 2 máy tính kết quả như nhau)

Gỡ đi rồi cài lại ActiveSync xem sao? Hoặc đổi cổng USB?:-?

largo_kent

Hình của nó đây còn mua ở đâu thì mình ko biết
http://i140.photobucket.com/albums/r37/dvha79_ddt/PPC/Blue%20Angel/AdapterBA1.jpg[/QUOTE]
Em tìm mua đc rồi, mặt sau giống hệt của bác, nhưng chỉ có 2 chân tròn chứ ko phải 3 chân như của bác. Bọn HTC đặt riêng nhà sản xuất sạc hay sao ấy nhỉ, thấy tên sạc lên chả liên quan gì đến máy. Hồi xưa O2s có đc nhập chính thức bán ở VN ko các bác?

habubi

Em tìm mua đc rồi, mặt sau giống hệt của bác, nhưng chỉ có 2 chân tròn chứ ko phải 3 chân như của bác. Bọn HTC đặt riêng nhà sản xuất sạc hay sao ấy nhỉ, thấy tên sạc lên chả liên quan gì đến máy. Hồi xưa O2s có đc nhập chính thức bán ở VN ko các bác?

Mua được thì tốt rồi. Sạc của mình còn ghi nhãn dopod cơ.

cagivamito

Bác Tiến ui! Máy e sao k nhận dc file send bằng BT? mặc dù vẫn dò ra thiết bị.?e cũng đã thử tắt luôn phần đòi pass luôn rồi!
em định up room lên WM6.1 bản V13touch nhưng down về cứ bị ngắt nữa chừng cứ tới 10% là đứng, e làm cả vào ban đêm mà...!có cách nào xin dc bản room này k? (ý em là k cần down ấy)

DanBonChen

bác ui.chỉ mình cách cài GPRS cho o2 xda IIs với.cách kick hoạt sim viettel nữa.có mày có sim nhưng ko biết làm 1 cái gì để có GPRS cả.mình cần GPRS để chat yahoo trên dtdd đó.chỉ mình vơi nha ^^ thanks

anhquan37

anh nào biết chỗ bán cable cho o2s và sạc đa năng để em sạc riêng cho viên pin vì ở bl pin sạc ko vô. mong các anh giúp đỡ để con o2s em sớm hồi phục

XuanTruong

Super V.I.P
anh nào biết chỗ bán cable cho o2s và sạc đa năng để em sạc riêng cho viên pin vì ở bl pin sạc ko vô. mong các anh giúp đỡ để con o2s em sớm hồi phục

Qua khu vực THƯƠNG MẠI PDAVIET để hỏi và tham khảo nhé! Ở đây là khu vực kỹ thuật nên không hỏi vấn đề này!;;)

hotguy

Chế pin cho O2i

M dùng cái O2i thếy nhanh hết pin quá mà bi.h kiếm pin xịn thì khó+đắt, pin d.lượng cao của TQ thì phải thay nắp đểu và to vồng sau máy ,
m thếy cái pin O2i
+ 3.7V giống as các pin Nokia BL5c,...
+kích thước xấp xỉ 2 viên BL5C
+Giá thành BL5C (xịn) khá hợp lí tầm 50-80k/v (đồ 2nd còn tốt)
M nghĩ nếu chế 2 viên BL5C (đấu song song để tổng U=3.7V) dc thì máy chạy ít nhất cg phải dc 1,5-2ng ở mức độ use t.mái, m cg ko hỉu nhìu lém về Tech chỉ nghĩ đơn giản thế ko bít có làm dc và ở đâu làm tốt mọi ng bít chỉ dùm cái (ở HN). Thank
Cg ko bít có post nhầm ko, nếu nhầm nhờ Mod chuyển dùm nhé

XuanTruong

Super V.I.P
Bỏ tiền ra mua rồi bỏ thời gian ngồi tự chế Pin thì quá hơn mua cục Pin mới cho O2i? Vả lại không đơn giản như Bạn nghĩ là => Đấu song song như đấu BÌNH ẮC QUI đâu? Cách này không khả thi nên mọi Người và các cửa hàng không làm! Lock Topic!:D

kokoro194

cắm sạc vào pin bị rút ngược điện

Cho em hỏi cái.. con 02s của em khi cắm sạc vào thì pin lại bị mất điện nhanh hơn.. VD: khi pin còn 35% lúc cắm sạc máy vẫn báo đèn nhưng một lúc sau thì pin cứ tụt dần đến 0%.. em có 2 quả pin thử cả 2 quả đều bị vậy ???:-??

largo_kent

Cho em hỏi cái.. con 02s của em khi cắm sạc vào thì pin lại bị mất điện nhanh hơn.. VD: khi pin còn 35% lúc cắm sạc máy vẫn báo đèn nhưng một lúc sau thì pin cứ tụt dần đến 0%.. em có 2 quả pin thử cả 2 quả đều bị vậy ???:-??
Quả sạc của bạn bị hỏng tụ rồi, thay quả sạc khác là đc, mình cũng từng bị như bạn, giờ chỉ làm sao nhăm nhe mua đc quả sạc zin của O2s ấy :(!

tampham

Các bác cho hỏi, em đã thay một cục pin mới, đương nhiên là dùng tốt, nhưng thỉnh thoảng khi dùng hết thì chưa muốn cắm sạc thì tháo ra thay cục pin củ vào để cắm sạc và vọc tiếp(để giử cho cục pin mới tốt đấy mà),như vậy tháo ra tháo vào thay pin thường xuyên có ảnh hưởng đến cái công tắc phía dưới không

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho hỏi, em đã thay một cục pin mới, đương nhiên là dùng tốt, nhưng thỉnh thoảng khi dùng hết thì chưa muốn cắm sạc thì tháo ra thay cục pin củ vào để cắm sạc và vọc tiếp(để giử cho cục pin mới tốt đấy mà),như vậy tháo ra tháo vào thay pin thường xuyên có ảnh hưởng đến cái công tắc phía dưới không

Liên quan đến phần cứng thì rõ ràng việc tháo ra tháo vào thường xuyên cũng ảnh hưởng tới chất lượng của máy (mòn, hỏng gẫy do tháo lắp.....) càng ít động chạm tới phần cứng của máy càng tránh được rủi ro bạn ạ....:D

DanBonChen

cho mình hỏi cài GPRS cho o2xda IIs với.cài như phần của bác nào cho em ý : http://pdaviet.net/showthread.php?t=125 nhưng sau khi cài xong vào web nó hiện lên 1 cái bản to đùng thông báo như sau: "cannot connect : if you use a modem to connect to your work network.,ensure that it is inserted correctly.to connect to the internet directly,you must create a modem(dialup)connection to your ISP.to conect via your work network,you mush provide proxy sever infomation.to perform these tasks,tap settings. "
bác nào chỉ em cách cài với !!!!!!!!!! sim viettel đã kết nối GPRS rồi.trên máy cũng có hình chữ G rồi mà vào web vẫn ko dc.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
cho mình hỏi cài GPRS cho o2xda IIs với.cài như phần của bác nào cho em ý : http://pdaviet.net/showthread.php?t=125 nhưng sau khi cài xong vào web nó hiện lên 1 cái bản to đùng thông báo như sau: "cannot connect : if you use a modem to connect to your work network.,ensure that it is inserted correctly.to connect to the internet directly,you must create a modem(dialup)connection to your ISP.to conect via your work network,you mush provide proxy sever infomation.to perform these tasks,tap settings. "
bác nào chỉ em cách cài với !!!!!!!!!! sim viettel đã kết nối GPRS rồi.trên máy cũng có hình chữ G rồi mà vào web vẫn ko dc.

Cài Network Wizard có trong SDAutorun đính kèm trong các bản ROM của mình nhé

Status
Không mở trả lời sau này.