• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG PROPHET

cat_nobita

Trong topic này, và 1 số topic khác có nói tới việc G4 ko unlock đc, máy tớ thuộc dòng G4.

Tìm kiếm thì thấy có topic nói, chỉ cần up ROM cho G4 là xài được, nhưng đó là cho dòng Wizard, còn máy tớ là Neo thì làm sao hả cậu?

Tôi đang dùng NEO G4 đây, đã từng UP rất nhiều ROM của PDAVIET, hiện nay Tôi đang dùng bản 4.0.0.0.5 Cross chạy phê lắm, Bạn cứ mạnh dạn UP một bản nào mà Bạn thấy ưng ý nhất, nhưng phải tuần tự STEP1 rồi đến STEP2. nhớ đọc kỹ hướng dẫn cách UP ROM trên diễn đàn nhé. Chúc Bạn may mắn!

thangmymobi

Thật ra đối với dòng Prophet G3 hay G4 không quan trọng vì dối với dòng này khi up rom ta không cần phải Unlook CID,nên dòng này rất dễ up,quan trọng là bạn phải thao tác cho dúng ở Step1,Bạn tham khao thêm ở đây nhé:
http://pdaviet.com/showthread.php?t=8689

Nemmatlanh

Thật ra đối với dòng Prophet G3 hay G4 không quan trọng vì dối với dòng này khi up rom ta không cần phải Unlook CID,nên dòng này rất dễ up,quan trọng là bạn phải thao tác cho dúng ở Step1,Bạn tham khao thêm ở đây nhé:
http://pdaviet.com/showthread.php?t=8689

Ai bảo bạn G3 hay G4 không quan trọng vậy?Mình chưa dùng dòng này,nhưng theo mình biết thì nếu bạn không Unlock CID thì sao bạn có thể Up được Rom?Và đến giờ thì mới chỉ Unlock CID được cho HTC Prophet có SPL 2.xx và dùng Chip G3 thôi.Còn G4 thì vẫn chưa Unlock được.Bạn dòng này đã có nhiều người bị chết máy vì Up nhầm G3 với G4 rồi đó.Thân!

bolide

Không hiểu sao của mình G4 mà bạn bảo là chưa UnLock được mà mình vẫn Up ầm ầm àh? G4 chưa có cách nào thay đổi được IMEI thôi bạn ah...

NhatNguyen

Không hiểu sao của mình G4 mà bạn bảo là chưa UnLock được mà mình vẫn Up ầm ầm àh? G4 chưa có cách nào thay đổi được IMEI thôi bạn ah...

Quả thật chỉ có G3 là có thể Unlock CID bằng phần mềm thôi bạn à, chip G4 vẫn chưa thể Unlock được nên những chuyên gia Cook rom đã dùng thủ pháp lại bỏ thành phần rom để tránh sự kiểm tra "quái đản" này đấy :)

Để hiểu hơn bạn vui lòng xem qua bài viết này

Mã:
[URL="http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=113038&postcount=3"]http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=113038&postcount=3[/URL]

Nemmatlanh

vậy làm thế nào để biết chip G3 G4?

Nếu IPL/SPL có dạng: x.xx.xxxx thì máy đang sử dụng chip G3 (không có số 1 ở cuối dãy số)
Nếu IPL/SPL có dạng: x.xx.xxxx1 thì máy đang sử dụng chip G4 (có số 1 ở cuối dãy số)

rassen

Tớ làm đc rồi. Thực ra với chip G4.
Thì chỉ cần chú ý tới máy cùng dòng hay ko.

Nếu cùng dòng thì up bản ROM mới. Nếu ko, thì chạy Step 1 , tức up bản Temp của ROM lên . Sau đó up bản ROM chính là xong.

NhatNguyen

Tớ làm đc rồi. Thực ra với chip G4.
Thì chỉ cần chú ý tới máy cùng dòng hay ko.

Nếu cùng dòng thì up bản ROM mới. Nếu ko, thì chạy Step 1 , tức up bản Temp của ROM lên . Sau đó up bản ROM chính là xong.

Qua bài viết bạn trình bày thì mình thấy rằng bạn chưa hiễu rõ về cách uprom cho lắm:p

Về Prophet, chỉ có 2 dòng riêng biệt : G3 và G4, cách phần biệt ở bài viết trên. Ngoài ra ko có phân biệt gì về cách up lẫn từng dòng. Đều phải qua 2step:

- Step1 : Yêu cầu up bản romTemp bởi vì bước này cần clean trắng Ext rom để up lên 1 rom mới

- Step2: Ta bắt đầu up bản rom WM5 hoặc WM6 ưa thích !

Đó là các bước up rom cho dòng Prophet mà G3 hay G4 đều áp dụng. Có chăng khác nhau ở chỗ ta phải chạy thêm 1 bước Unlock CID ở dòng chip G3 thôi :)

rassen

Qua bài viết bạn trình bày thì mình thấy rằng bạn chưa hiễu rõ về cách uprom cho lắm

Về Prophet, chỉ có 2 dòng riêng biệt : G3 và G4, cách phần biệt ở bài viết trên. Ngoài ra ko có phân biệt gì về cách up lẫn từng dòng. Đều phải qua 2step:

- Step1 : Yêu cầu up bản romTemp bởi vì bước này cần clean trắng Ext rom để up lên 1 rom mới

- Step2: Ta bắt đầu up bản rom WM5 hoặc WM6 ưa thích !

Đó là các bước up rom cho dòng Prophet mà G3 hay G4 đều áp dụng. Có chăng khác nhau ở chỗ ta phải chạy thêm 1 bước Unlock CID ở dòng chip G3 thôi

Tớ up ROM , ngay từ khi máy lấy về, đã hoàn toàn bỏ qua step 1 .
Ko vấn đề gì.

you don't have to run Step1 of PdaMobiz or PDAViet Temp,as you have already downgraded to AKU2.2

rassen

Xin hỏi, trong Contact List, có cách gì hide các contact save trong SIM hoặc trong Phone ko?

NhatNguyen

Tớ up ROM , ngay từ khi máy lấy về, đã hoàn toàn bỏ qua step 1 .
Ko vấn đề gì.

Mình cũng vậy mà bạn, máy mình mới mua về tập tành up cũng đâu cần qua step 1, nhưng sau này mình nhận ra rằng đó là bước cần thiết để quá trình up ko bị lỗi :), trước đây các cooker cũng từng n/c về vấn đề này nhưng ko khả quan bạn àh :). Câu tiếng anh trên có nghĩa là " Bạn ko cần up qua step bằng Pdamobiz hay pv temp nữa nếu như bạn muốn đưa PPC về bản Aku 2.2 " - Aku 2.2 là 1 trong những bản rom WM5 hoàn chỉnh nhất nên ta ko cần qua step1 làm gì vì nó gần như 1 bản clean rom vậy !!!

Xin hỏi, trong Contact List, có cách gì hide các contact save trong SIM hoặc trong Phone ko?

Bạn dùng phần mềm Fdc PPC Contacts Manarger v1.6 xem sao !!

Contacts trong máy thì chỉ có cách xóa đi thôi, còn contacts trong sim thì có thể ẩn đi bằng cách chỉnh trong registry, chỉnh thế nào thì bạn qua topic Thảo luận về cách hack registry nhé, đã được nói nhiều trong đó rồi!

matsu29

Cứu o2 Neo của em với, bị mất pass. hix

Các pác cứu em với không em chết. Em đặt pass cho con O2 Neo của em, tối hôm qua nghe nhạc ngủ quên, nó hết pin. Sáng nay sạc bật nó lên ,nó đòi pass, em nhập pass vào nhưng nó báo sai, rùi khóa máy tới giờ lun. Nhưng em vẫn nhận cuộc gọi đến được. Em đã hard reset = cách nhấn nút chụp ảnh + nút communicator + chọt vào lỗ reset, nhấn send rùi mà vẫn không được. hixhix :(( :((

Chỉ em cách phá cái pass chết tiệt này mau lên, tối nay em có cái hẹn để đại chỉ trong em nó roài,huhu. Thank các pác nhìu.:x

Bạn phải post bài vào đúng topic chứ ko được lập topic mới như vầy đâu nhé, lần sau mình sẽ del luôn chứ ko di chuyển nữa đâu, rút kinh nghiệm bạn nhé!

Last edited by a moderator:

NhatNguyen

àh, giờ bạn trả về botloader (Camera + Power giữ 2s rồi chọt Reset, tiếp tục giữ 2 nút bấm đến khi hiện màn hình bootloader) xong rồi up lại xem sao, cách này có thể cứu đc nhưng sẽ mất các thông tin PIM nếu bạn chưa backup !!!

matsu29

Thắc mắc về Hard reset Neo

Em mới hard reset để xóa pass xong. Xài Mobile6, nó khởi động 1 hồi rồi bảo em tap vào màn hình, thì hiện lên cái Align Screen, có dấu chữ thập. Đụng vô màn hình là dấu chữ thập đó di chuyển wa các cạnh màn hình. Vậy là sao hả các pác. Làm sao em vào được Win đây? Chỉ em với!:-??

NhatNguyen

Em mới hard reset để xóa pass xong. Xài Mobile6, nó khởi động 1 hồi rồi bảo em tap vào màn hình, thì hiện lên cái Align Screen, có dấu chữ thập. Đụng vô màn hình là dấu chữ thập đó di chuyển wa các cạnh màn hình. Vậy là sao hả các pác. Làm sao em vào được Win đây? Chỉ em với!:-??

Đó là bước canh chỉnh màn hình đó bạn :) , cứ chọc vào đúng cái tâm ấy, nó di chuyển từ giữa ra 4 gốc rồi sẽ vào To day thôi :) chúc vui !!

hero307

Contacts trong máy thì chỉ có cách xóa đi thôi, còn contacts trong sim thì có thể ẩn đi bằng cách chỉnh trong registry, chỉnh thế nào thì bạn qua topic Thảo luận về cách hack registry nhé, đã được nói nhiều trong đó rồi!

Dùng SKTools có thể làm đc mà. Vào chỉnh Tune Up/Phone Edition/Show SIM Items thành No, SR là được.

Dùng SKTools có thể làm đc mà. Vào chỉnh Tune Up/Phone Edition/Show SIM Items thành No, SR là được.
Nếu bạn biết dò reg thì sau khi chỉnh như vậy trong SKTools, vào registry để xem thì nó cũng thay reg y như vậy thôi bạn!

kizzem

có bác nào up xong bản .6 TOUCH mà hay bản .5a mà bị hiện tượng sau khi SR đứng ở màn hình khởi động không, em bị ở cả 2 bản ROM mà chưa biết là do nguyên nhân nào