• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

vyetdh

Mình đã làm lại rồi. Quá trình cài đặt CABviaActiveSync k thấy báo lỗi gì nhưng vẫn nhận được thông báo lỗi như trước. Mình vẫn dùng cáp này để uprom, cài đặt chương trình... rất tốt. Chắc cũng k phải do kết nối AS vì mình vẫn có thể trao đổi dữ liệu giữa PPC và PC. Không biết lỗi do đâu nữa, các bác nghiên cứu giúp mình với :(( :(( :((

Thangmao

Chào các bác, mãi khi MF chuyển sang PV này em mới biết. Hiện tại em bị bệnh với MINIS như sau : màn hình O2miniS thỉnh thoảng bị vạch rồi trắng màn hình không có đáp ứng. Như kiểu không được refresh ấy. Sau đó tắt màn hình đi bật lại thì lúc được lúc không. Mình nghĩ đây như là bệnh của dòng này hay sao ấy, anh bạn của mình cũng bị như vậy.
Mình đã lau sạch lại các connector của màn hình nhưng không được. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp với.
Cám ơn các bác đã quan tâm.

Bingo !!! Máy em cũng bị như vậy.Hỏng cáp đấy bác ạ.Loại máy này khi để bt là nó căng cáp ra mà.Nếu trượt ra rồi thì không bao giờ bị,đúng không bác.Em cũng đang định thay mà kô biết mấy xiền,thay ở đâu.Ai biết làm ơn heo mi ;;)

HuuTien

Bingo !!! Máy em cũng bị như vậy.Hỏng cáp đấy bác ạ.Loại máy này khi để bt là nó căng cáp ra mà.Nếu trượt ra rồi thì không bao giờ bị,đúng không bác.Em cũng đang định thay mà kô biết mấy xiền,thay ở đâu.Ai biết làm ơn heo mi ;;)
Cáp thì khó hư lắm,thường do socket ------->>tiếp xúc không tốt mới gây ra hiên tượng đó bạn ơi :D

MQC

Cáp thì khó hư lắm,thường do socket ------->>tiếp xúc không tốt mới gây ra hiên tượng đó bạn ơi :D

Em cũng nghĩ như vậy, hôm trước bận quá em chưa kịp mổ để làm vệ sinh, bây giờ vẫn thế. Chứ nếu đứt thì chỉ thêm mấy hôm nữa thì liệt hắn. Em nghĩ chắc dùng cồn lau không chuẩn vì hay bị một lớp phủ trắng lên. Em nghĩ dùng Butin hay xilen thì ổn hơn. Để mấy hôm nữa rảnh em làm luôn hai máy một lúc. Máy của anh bạn cũng vậy.

DucLinh

Hôm vừa rùi đi off có nghe mấy bác nói là bác utxd có cách làm cho bàn phím trượt của em minis chắc chắn hơn,chứ con này trượt ra trượt vào nhìu thấy nó lỏng lẻo quá.bác utxd chia sẻ kinh nghiệm cùng anh em nhé:D

Utxd

Hôm vừa rùi đi off có nghe mấy bác nói là bác utxd có cách làm cho bàn phím trượt của em minis chắc chắn hơn,chứ con này trượt ra trượt vào nhìu thấy nó lỏng lẻo quá.bác utxd chia sẻ kinh nghiệm cùng anh em nhé:D

Ai đồn vậy trời :-??

Mình cũng là dân amateur thôi, đụng tới phần cứng thì potay :))

DucLinh

Là Mod AnhTu đó bác,hôm đó ông đó lấy máy của em coi vì ông đang tính mua cho "em gái" ông mang theo hôm đó một con mà:D
Tiện thể bác Utxd cho em hỏi luôn,em mới up lại bản rom 2.26 của Tmobile thấy chạy mươtl lắm nhưng khổ nỗi là nhìn cái bàn phím khi call của nó chuối quá,em mày mò mãi mà cũng ko bỏ đi được,xóa các file .bmp trong window đi thì về sau mất hẳn bàn phím luôn thế là lại phải HR lại.:( .CHÁN!

Utxd

Tiện thể bác Utxd cho em hỏi luôn,em mới up lại bản rom 2.26 của Tmobile thấy chạy mươtl lắm nhưng khổ nỗi là nhìn cái bàn phím khi call của nó chuối quá,em mày mò mãi mà cũng ko bỏ đi được,xóa các file .bmp trong window đi thì về sau mất hẳn bàn phím luôn thế là lại phải HR lại.:( .CHÁN!

Qua Box PPC - Theme và Skin lựa 1 cái DialPad Skins về cài vô sẽ có skin mới :D

svipmtol

Hichic thêm 1 nạn nhân dùng Pin cạn nữa :( ,nghe mấy bác nói sao em nghe nãn wa1 ah ! hết pin rồi coi như ngồi ngó luôn ah ? rũi khi đi xa,dụng cụ ở đâu mà kick :(.Sao em thấy mấy thằng O2 khác hình như đâu bị vậy đâu nhỉ,of máy sạc cũng dc mà .Sao máy này chế tạo dỡ quá ah :((

malanh

Hichic thêm 1 nạn nhân dùng Pin cạn nữa :( ,nghe mấy bác nói sao em nghe nãn wa1 ah ! hết pin rồi coi như ngồi ngó luôn ah ? rũi khi đi xa,dụng cụ ở đâu mà kick :(.Sao em thấy mấy thằng O2 khác hình như đâu bị vậy đâu nhỉ,of máy sạc cũng dc mà .Sao máy này chế tạo dỡ quá ah :((

con này nếu bác còn khoảng 20% mà kô chọt chọt nhiều chỉ để nghe gọi thôi thì cũng lâu lắm chứ, các bác cho em hỏi con của em pin nó ghi là:
Celxpert
Model: WIZA16
Rating: 3.7 VDC, 1250mAh
mà em nghe người ta nói là phải của Sanyo mới đúng là hàng thật, vậy của em là hàng nào vậy các bác, có phải loại xịn mà của hãng khác sx kô???Thanks

vyetdh

O2 MiniS của mình bỗng dưng chỉ sài được các chuông default của máy :(( :(( :(( . Các chuông đưa vào khác đều không có tác dụng mặc dù vẫn thấy và có thể chọn được từ list. Bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục chỉ dẫn cho mình với. Thanks alot!!!!

Chỉnh sửa cuối:

DucLinh

Các bác dùng thế nào chứ từ hồi đó đến giờ em đâu có bị vụ đó đâu,hay là pin của em nó còn ngon thì ko biết.em thấy các bác kêu ca nhiều về vấn đề này nên em nghĩ chắc ko phải tại Rom mà do pin là nhiều đấy bác ạ,hơn nữa pin của thằng Minis này cũng đa dạng lắm:D

Vyedth đang dùng rom nào vậy?trước mình dùng bản rom của dopod cũng bị y trang bạn mà còn mất cả rung khi có sms đén nữa cơ,nhưng sau đó up lại bản rom mới của t_mobile thì ok

Chỉnh sửa cuối:

vyetdh

Vyetdh đang dùng bản Rom nào? trước mình cũng bị y hệt vậy mà còn mất cả rung trong báo tin nhắn nhưng up lại rom là ok liền:D

Mình đang dùng Rom shogun_226. Mình đã uprom thành công và đưa chuông mp3 vào và sử dụng bình thường. Hôm kia,tự nhiên thấy máy k đổ chuông nữa, ktra lại thấy chỉ có chuông default là hoạt động được, các chuông đưa vào máy vẫn còn trong list nhưng đều die hết cả. Bạn có cách nào khắc phục k chứ uprom thì phải cài lại phần mềm mất nhiều thời gian lắm. Hic

malanh

O2 MiniS của mình bỗng dưng chỉ sài được các chuông default của máy :(( :(( :(( . Các chuông đưa vào khác đều không có tác dụng mặc dù vẫn thấy và có thể chọn được từ list. Bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục chỉ dẫn cho mình với. Thanks alot!!!!

Cài này mình cũng bị một lần rồi, nó chỉ rung thôi kô có tiếng gì hết(mặc dù đã chọn nhạc rồi), bạn chỉ cần hardreset lại là sẽ hết........

DucLinh

Mình đang dùng Rom shogun_226. Mình đã uprom thành công và đưa chuông mp3 vào và sử dụng bình thường. Hôm kia,tự nhiên thấy máy k đổ chuông nữa, ktra lại thấy chỉ có chuông default là hoạt động được, các chuông đưa vào máy vẫn còn trong list nhưng đều die hết cả. Bạn có cách nào khắc phục k chứ uprom thì phải cài lại phần mềm mất nhiều thời gian lắm. Hic

Vào một ngày đẹp trời thằng pocket plus nó sẽ làm con máy của chúng ta bị hâm một tí bạn ạ.đó là do bản rom ko tương thích nên hay xảy ra những lỗi lặt vặt lắm.Hiện bạn đang dùng những trình nghe nhạc nào?

Utxd

Cài nhiều phần mềm nghe nhạc quá dễ bị đụng như vậy :D. Chọn cho mình 1 phần mềm nghe nhạc ưng ý nhất rồi dùng duy nhất nó thôi.

kainz

Cài nhiều phần mềm nghe nhạc quá dễ bị đụng như vậy :D. Chọn cho mình 1 phần mềm nghe nhạc ưng ý nhất rồi dùng duy nhất nó thôi.
Đúng rồi ! cài nhiều là nó "đụng" nhau đấy, đừng đổ oan cho Pocket Plus !

langthangvn33

Cho mình hỏi,mình xóa các file dll trong thu mục window,vì mình nghỉ là ko cần thiết.
sau đó window media player của mình ko đọc dc file WAV,3gp.mp4
trước đó đọc vô tư.
ringtone và nhạc cho message vẫn bình thường

Mong các bác chỉ giúp.

Utxd

Cho mình hỏi,mình xóa các file dll trong thu mục window,vì mình nghỉ là ko cần thiết.
sau đó window media player của mình ko đọc dc file WAV,3gp.mp4
trước đó đọc vô tư.
ringtone và nhạc cho message vẫn bình thường

Mong các bác chỉ giúp.

Trời, xoá mất file của người ta mà kêu nó hoạt động bình thường mới là lạ đó :)), Clear stogare lại đi, nếu không biết chính xác công dụng của file đó thì đừng động vào đó đấy.

Thangmao

Mình thử rồi bạn.Lau đủ kiểu cũng kô được.Mình chọt cũng phải mấy chục lần rồi.Chán wa à :-??

Cho em hỏi thêm là sao em cài cái CABviaActiveSync không xài được.Hồi trước cài AS 4.5 beta2 thì xài được,giờ cài lại bản 4.2 thì nó báo lỗi. Hình như AS 4.5 beta2 không cài được trên SP1 phải không các bác.Nó báo lỗi thiếu file dll hay gì đấy

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.