• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

pussycat1405

cí N73 ME của E cứ bấm phím tắt cuộc gọi khi đang chạy chương trình là out ngay giữ phím menu ko thấy có nữa! có pác nào bít chỉnh lại ko? E mới úp FW mới nhất! thanksssss

Auto

cí N73 ME của E cứ bấm phím tắt cuộc gọi khi đang chạy chương trình là out ngay giữ phím menu ko thấy có nữa! có pác nào bít chỉnh lại ko? E mới úp FW mới nhất! thanksssss
Tại 1số pm thôi bạn àh
Nếu muốn chạy ẩn thì ấn 1lần phím menu thôi
Là nó ẩn
Muốn mở lên thì giữ menu rồi click vào icon nó!
Ấn nút đỏ nó die là phải òi ^^
Posted via Mobile Device

criter

Có thể do hồng ngoại máy kia bị hỏng,bạn thủ send sang 1 máy khác xem sao.

mình đã thử nhưng không có kết quả gì? vậy xin hỏi nguyên do là do đâu?

Còn 1 vấn đề nữa là: ko biết tại sao máy cái font của mình bỏ vào máy dt của mình font chữ nhỏ xíu à?
Sau khi đi làm lại mấy, hjx! vào tin nhắn chữ nó cũng nhỏ? giúp mình tí nữa ha? thanks a lost!

TraiNgheoHn

mình đã thử nhưng không có kết quả gì? vậy xin hỏi nguyên do là do đâu?

Còn 1 vấn đề nữa là: ko biết tại sao máy cái font của mình bỏ vào máy dt của mình font chữ nhỏ xíu à?
Sau khi đi làm lại mấy, hjx! vào tin nhắn chữ nó cũng nhỏ? giúp mình tí nữa ha? thanks a lost!

Vậy thì hồng ngoại của bạn hỏng rồi, còn cái font,bạn thử đổi font khác xem sao.

criter

Vậy thì hồng ngoại của bạn hỏng rồi, còn cái font,bạn thử đổi font khác xem sao.
Thanks.
Cách đổi font khác như thế nào vậy bạn? Mình mò hết rồi mà vẫn ko thấy chổ nào change font????
thanks

bluedragon0307

Lúc em bật máy lên thì thấy báo "Unable to start..... Application may need to remove" Phải làm thế nào đây ah?

Auto

Mình muốn tìm phần mềm tự tạo nhạc chờ mà không mất tiền thuê báo tháng.Dùng funring thì nói làm gì
Bạn dùng voice inbox thu bài bạn muốn rồi chạy ẩn pm này!
"Funring" này bạn k tốn tiền mà là người gọi ^^
Posted via Mobile Device

bang3lang

FW mới cho N73ME - Cần Anh Em Giúp Đỡ !

Trước mắt ra màn chào hỏi , chào tất cả anh em PDAViet :| Do mình đổi sang 5800 nên giờ hay qua lại box S60 5th thành ra thông tin bên S60 3rd hơi nghèo nàn . Có 1 vấn đề nho nhỏ mong anh em xem xét giúp đỡ giùm cho . Anh em có biết FW mới nhất của N73ME RM-133 bây giờ là FW nào ko ? nếu có thì cho mình xin link down đc ko ? Chân thành cảm ơn anh em rất nhiều . Máy vợ mình nó lỗi nhiều quá nên muốn up FW mới cho ngon !

*P/s : Cho Gà hỏi thêm câu nữa là N73ME giờ có FW tiếng việt ko anh em 8-|

Kojiro

Super V.I.P
Trước mắt ra màn chào hỏi , chào tất cả anh em PDAViet :| Do mình đổi sang 5800 nên giờ hay qua lại box S60 5th thành ra thông tin bên S60 3rd hơi nghèo nàn . Có 1 vấn đề nho nhỏ mong anh em xem xét giúp đỡ giùm cho . Anh em có biết FW mới nhất của N73ME RM-133 bây giờ là FW nào ko ? nếu có thì cho mình xin link down đc ko ? Chân thành cảm ơn anh em rất nhiều . Máy vợ mình nó lỗi nhiều quá nên muốn up FW mới cho ngon !

Down fw thì dùng navifirm là thấy ngay fw mới mà :) N73 mãi mãi ko có fw tiếng việt đâu :)

duong1986

Bác ạ mai mà bác hỏi trước đấy, em đã làm thịt con n73ME RM 133 của em rồi, dùng JAF falsh cho nó kết quả chết queo! mình đã down FW nó báo là có tiếng việt và ấn độ, nhưng flash xong thì ko có, bực wa mình downgrage nó lmà tiên phong, ai dè chết ngay tại chổ, ko đầy 5 phút, sáng bữa sau mang đi ra tiệm flash lại mất 50k tội ngu, Bác dùng cái này tải FW mới nhất, và tải thêm cái NETFRAMEWORK 2.0, link nè http://pdaviet.net/showthread.php?t=45728

Chỉnh sửa cuối:

bang3lang

Down fw thì dùng navifirm là thấy ngay fw mới mà :) N73 mãi mãi ko có fw tiếng việt đâu :)

Cảm ơn KJR nhé , lâu lắm ko dùng N73 nên giờ vào s603rd như thằng ngố rừng mới xài Symbian :)) Mình tìm trên www.topnokia.ru thì nó có Phiên Bản Này (RM-133 ME EMEA 4.0839.42.2.1 v11.0) là mới nhất rồi . Mà trong khi vào NAVIFIRM thì có bản 4.850.43.0.1 lận . Hiện giờ đang phân vân ko biết bản nào ổn định và anh em đã xài :( KJR xem cho tui xem phiên bản nào là phiên bản chuẩn , và EMEA có phải dành cho vùng Châu Á ko :| (Gà nên hỏi hơi nhìu , thank KJR nhìu)

Bác ạ mai mà bác hỏi trước đấy, em đã làm thịt con n73ME RM 133 của em rồi, dùng JAF falsh cho nó kết quả chết queo! mình đã down FW nó báo là có tiếng việt và ấn độ, nhưng flash xong thì ko có, bực wa mình downgrage nó lmà tiên phong, ai dè chết ngay tại chổ, ko đầy 5 phút, sáng bữa sau mang đi ra tiệm flash lại mất 50k tội ngu, Bác dùng cái này tải FW mới nhất, và tải thêm cái NETFRAMEWORK 2.0, link nè http://pdaviet.net/showthread.php?t=45728

Cảm ơn bạn nhiều vì đã giúp đỡ :D Nhưng theo mình biết là J.A.F có support Dead Phone cho dòng N73ME thì phải :-? Sao bạn ko thử Flash bằng chế độ Dead Phone thử xem có đc ko . Vọc đi yên tâm hỏng sẽ có cách sửa thôi :))

duong1986

Uh.mình hiểu nhưng nó không mạnh lắm, nếu thành công thì chỉ ít thôi,nếu mà nó đủ mạnh để cứu những con chết đó thì người ta bán Box làm jif nữa,mình đã flash hơn 10 lấn là ko dc.
Mình trả lời cho bạn luôn là Firmwave 4.850.43.0.1, có tiếng HK và T English, nhưng cũng có cái khác với FM 4.083942.2.1 là không có 2 cái themmes của nokia n73 music và cái phím nhạc nó cho mình thêm 4 lựa chon. và khi nhấn giữa phím nhạc nó không chạy FM được. và cái khác nữa là cái font chữ nó lớn hơn nhiều!mình mới flash lại hồi tối, có nhiều người không biết sẽ cho rằng đó là N73 thường, nhưng ở VN người ta phân biệt N73 thường và N73 music, còn ở nước ngoài thì không có phân biệt, chạy cái nào cũng đc

bang3lang

Uh.mình hiểu nhưng nó không mạnh lắm, nếu thành công thì chỉ ít thôi,nếu mà nó đủ mạnh để cứu những con chết đó thì người ta bán Box làm jif nữa,mình đã flash hơn 10 lấn là ko dc.
Mình trả lời cho bạn luôn là Firmwave 4.850.43.0.1, có tiếng HK và T English, nhưng cũng có cái khác với FM 4.083942.2.1 là không có 2 cái themmes của nokia n73 music và cái phím nhạc nó cho mình thêm 4 lựa chon. và khi nhấn giữa phím nhạc nó không chạy FM được. và cái khác nữa là cái font chữ nó lớn hơn nhiều!mình mới flash lại hồi tối, có nhiều người không biết sẽ cho rằng đó là N73 thường, nhưng ở VN người ta phân biệt N73 thường và N73 music, còn ở nước ngoài thì không có phân biệt, chạy cái nào cũng đc

1 lần nữa cảm ơn duóng986 rất nhiều ;)

kanichiwa

Xin hỏi có cách gì mà giữ lại đc toàn bộ tin nhắn sau khi 4mat phone không.
Xem đc như kiểu chưa 4mat í

bluedragon0307

Xin hỏi có cách gì mà giữ lại đc toàn bộ tin nhắn sau khi 4mat phone không.
Xem đc như kiểu chưa 4mat í

Nếu bạn muốn giữ tin nhắn thì back up trc khi 4mat đi, chứ 4mat rồi là trên máy mất sạch, máy trắng tinh như hồi mới mua về:D

duong1986

Xem như minh biết là có 1 cách dùng nokia pcsuite Backup lại, sau khi fotmat xong thì Restore

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.