• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Mình cài cũng khá nhiều game Ngage vào máy, lâu rồi kô chơi, sáng hôm nay bùn bùn vào chơi thì ôi thôi, nó báo là chẳng thấy game trong thẻ nhớ...Có bác nào giống em không??? Em chưa hề xoá game nào hết...:-??

Bạn nói mình ko hiểu lắm :D Cài game vào máy thì sao trên thẻ lại có Game được :D

linkin4189

hỏi ý kiến về N95

đệ có mấy vấn đề thắc mắc sau vềN95, các huynh giúp đỡ nha :
1. có phải N95 chạy chậm hơn N81 không? hay là tốc độ xử lý màn hình của nó yếu hơn, vì đệ thấy hiển thị hình ảnh chậm hơn N81
2. máy chạy hơi yếu nên đệ đã format máy 1 lần,bộ nhớ máy cionf 112MB, nhưng sau khi cài đặt 1 số ứng dụng cho máy(vào thẻ nhớ), bộ nhớ máy còn có 80MB. vậy , có cách nào xem mình đã cài những gì vào máy, có xóa hay di chuyển được không? Đệ dùng Xplore nhưng k thấy rõ ràng lắm
3. khi muốn xóa 1 phần mềm gì thì nó có lưu lại trong máy k/ tại sao 1 số theme hay Apps cài vào máy mà k thấy đâu để xóa
4. đệ đến trường có Wifi nhưng k thể nào vào được mạng, trong khi ra quán Cafe thì vô tư, vậy có cách nào xử lý hay kiểm tra về vấn đề này hay k a?
5. có những lúc máy bị treo, phải tắt đi, như vậy có hại cho máy k?có bác nào biết cách khắc phục k?
Thks nhìu !

MinhThang

Manager
1. có phải N95 chạy chậm hơn N81 không? hay là tốc độ xử lý màn hình của nó yếu hơn, vì đệ thấy hiển thị hình ảnh chậm hơn N81
2. máy chạy hơi yếu nên đệ đã format máy 1 lần,bộ nhớ máy cionf 112MB, nhưng sau khi cài đặt 1 số ứng dụng cho máy(vào thẻ nhớ), bộ nhớ máy còn có 80MB. vậy , có cách nào xem mình đã cài những gì vào máy, có xóa hay di chuyển được không? Đệ dùng Xplore nhưng k thấy rõ ràng lắm
3. khi muốn xóa 1 phần mềm gì thì nó có lưu lại trong máy k/ tại sao 1 số theme hay Apps cài vào máy mà k thấy đâu để xóa
4. đệ đến trường có Wifi nhưng k thể nào vào được mạng, trong khi ra quán Cafe thì vô tư, vậy có cách nào xử lý hay kiểm tra về vấn đề này hay k a?
5. có những lúc máy bị treo, phải tắt đi, như vậy có hại cho máy k?có bác nào biết cách khắc phục k?
Thks nhìu !

Vấn đề của bạn hỏi nó có tất cả trong BOX thảo luận này,bạn hãy bỏ ít thời gian để tìm và tham khảo nhé. Trước mắt để bạn yên tâm,mình xin nói việc ứng dụng bị treo Reset máy là bình thường không ảnh hưởng gì cả.

Zenki

Super V.I.P
Thks nhìu !
1. Về RAM và CHIP
* RAM của N95 chỉ có 64 MB SDRAM còn N81 thì 96 MB SDRAM.
* N81 sử dụng ARM 11 369 MHz processor còn N95 sử dụng Dual ARM 11 332 MHz CPU
* Ngoài ra N95 hơn ở N81 về đồ họa 3D và Accelerator

2. Có cách hướng dẫn lấy lại bộ nhớ máy cho những đt đã hack phone bạn tham khảo thêm ở link dưới
* http://pdaviet.net/showpost.php?p=408035&postcount=240
* http://pdaviet.net/showpost.php?p=410417&postcount=253

3. Xóa theme khi không có ở trong App.Manager
* Truy cập vào /Private/10207114/Import xóa đi các Folder trong đó

4. WIFI mỗi nơi khác nhau và việc truy cập WIFI được ở laptop không có nghĩa là sẽ truy cập được bằng phone.

5. Treo máy tắt đi và khởi động lại ko có gì hại phone cả, vấn đề này là bình thường, ngay cả trên máy tính sử dụng HDH lớn tốc độ mạnh còn đơ nữa thì chuyện đt thỉnh thoảng bị đơ là đương nhiên

P/S: Trên diễn đàn có nhiều Topic và bài viết nói về N95 rồi. Mod move vào chung 1 Topic cho bạn đấy dể theo dõi :)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=19477

malanh

Bạn thử reset máy lại xem có không, hay đã bị xóa mà bạn không nhớ, chứ Geme trong đó thì sao mà mất được bạn.

Mình reset rồi nhưng cũng vậy àh, mình không hề xoá game nào, trong app.manager vẫn còn mà, hichic, chẳng hiểu nữa...:-??

nhocpro

Em xài N95 8GB thấy thằng N95 thường khi trượt xuống thì menu của nó là dạng trượt xoay rất hay không bít N95 8GB sao lại ko có cái này. Bro nào có phần mềm giúp N95 8GB làm đc như vậy cho em xin đi :D
Bác Zenki cũng có một App giống vậy nhưng chỉ xài cho OS9.1 thôi ah` :(

lamnt0702

Em xài N95 8GB thấy thằng N95 thường khi trượt xuống thì menu của nó là dạng trượt xoay rất hay không bít N95 8GB sao lại ko có cái này. Bro nào có phần mềm giúp N95 8GB làm đc như vậy cho em xin đi :D

Mình cũng rất thix cái menu kiểu đấy bạn ạ :D nhưng bây h vẫn chưa có cách nào làm được cho OS9.2 cả...đành chờ thôi bạn ơi :))

Mình cũng rất thix cái menu kiểu đấy bạn ạ :D nhưng bây h vẫn chưa có cách nào làm được cho OS9.2 cả...đành chờ thôi bạn ơi :))

Cái đó dành cho FW cũ của N95 thui mấy bác:D

thedung

PIN N95

có bạn nào giúp mình với bực thật cái chân của quả pin no long hay sao từ hom mình sạc nó bằng sạc đa năng thế là bây giờ quả pin cứ chập chờn ,hơi ấn tay vào pin thì nó lai lên..bây giờ chẳng nhẽ mang ra hàng bảo nó sủa lại cái chân pin ko biết mât bao nhiêu nhỉ,sợ nhât nó đổi cái gì thì chết ..:(

lamnt0702

Nếu bạn lo bị đổi đồ thì mang ra care đi bạn :) điện thoại quan trọng nhất khoản pin pủng mà,điện đóm mà chập chờn thì còn làm ăn j nữa :)) chắc cũng ko tốn kém lắm đâu,với lại sạc đă năng cũng nhiều loại lắm,mình đã chứng kiến rất nhiều sạc đă năng ko tốt [thường là sạc đă năng của Chung Của] đã làm chai pin và làm hỏng điểm tiếp xúc của pin với máy..Còn chẳng may hỏng pin thật thì mua lại pin chính hãng cũng đắt ra phết đấy :-?? Theo kinh nghiệm của mình thì riêng đầu tư khoản pin cho máy thì ko nên tiếc tiền,trường hợp ko quen ai có hàng đảm bảo chất lượng thì cứ ra care mua cho yên tâm,đỡ mất công tiền mất tật mang,chúc bạn may mắn ;)

Chỉnh sửa cuối:
Vấn đề N95 8Gb?

Mình đang dùng con n95 8gb khi khởi động tự nhiên nó báo "đang cài đặt" khoảng vài phút sau nó báo" tìm thấy phàn mềm ko đáng tin cậy, để cài đặt vào phần quảng lý ứng dụng"
cho mình hỏi như vậy là vì sao, mình đã dùng Kis mobile scan nhưng ko thấy virus, ai help mình với, thank:((

Zenki

Super V.I.P
Mình đang dùng con n95 8gb khi khởi động tự nhiên nó báo "đang cài đặt" khoảng vài phút sau nó báo" tìm thấy phàn mềm ko đáng tin cậy, để cài đặt vào phần quảng lý ứng dụng"
cho mình hỏi như vậy là vì sao, mình đã dùng Kis mobile scan nhưng ko thấy virus, ai help mình với, thank:((
- Bạn kết nối đt với máy tính qua công USB và không lựa chọn sử dụng PC Suite

- Bạn chọn Data Transfer (hoặc Mass Storage)

- Trên máy tính, bạn mở thư mục \private\10202dce của đt

- Bạn sẽ thấy ngay các file bị “tắc” (có đuôi .sis). Lúc này bạn có thể xoá chúng dễ dàng.

thanhlong_05

Mình đã dùng và thấy rất ổn định, khả năng lưu trữ lên cao, tốc độ xử lý thẻ tuy có chậm lại nhưng không đáng kễ, không đến nỗi quá rùa như các bạn nghĩ đâu :D Nếu có điều kiện thì nên mua thẻ 8G mà dùng :)

Bác cho hỏi thêm nếu dùng thẻ thì chỉ cần mua loại TF-8G thôi là dùng được hay cần phải mua loại gì khác không vậy

xin lỗi bác, em đang dùng n95

sao mình ko thấy mục private ở đâu cậu nhỉ, chỉ thấy mấy thư mục nhạc, íntall video... tìm mãi chả thýa cậu à

Zenki

Super V.I.P
sao mình ko thấy mục private ở đâu cậu nhỉ, chỉ thấy mấy thư mục nhạc, íntall video... tìm mãi chả thýa cậu à
bạn đã chọn hiển thị các file ẩn trên PC chưa ? Vì những file này là file ẩn nên bạn phải chọn cho nó hiển thị rồi mới thấy được. Không thì dùng X-Plore vào thằng phone xóa cũng đc

Status
Không mở trả lời sau này.