• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

tqh_825

Mọi người cho mình hỏi là máy n96 của mình tự dưng ko cài được 1 cái gì nữa ngoài hellox. hx. Giờ không bít sao nữa mặc dù mình đã format cả tất cả các ổ. Phải làm sao bây giờ. :(:)((

habaolinh

Super V.I.P
Mọi người cho mình hỏi là máy n96 của mình tự dưng ko cài được 1 cái gì nữa ngoài hellox. hx. Giờ không bít sao nữa mặc dù mình đã format cả tất cả các ổ. Phải làm sao bây giờ. :(:)((
Chạy lại FW hết bệnh liền.

turiori

các bác ơi, mua n96 rồi hoang mang vô cùng, không biết có phải "hàng tàu" không nữa.
thứ nhất: sau 1 thời gian, nghe gọi không nghe đc theo cách thông thường, nó "im tịt", phải bật loa ngoài lên mới nghe được
thứ 2: bộ nhớ trong của nó, kiểm tra là 16g, nhưng khi cắm usb nối với máy tính thì nó thông báo "chỉ có" 521kb, cái này thấy giống hàng...tàu quá.
thứ 3: sau khi cài nokia pc suite, nối n96 với máy tính thì ...ko nhận được qua pc suite.
mà cái emei của nó "lạ lắm", 135790246811220
bác nào đã "va chạm" vụ này thì giúp em với nhá, lo quá.

habaolinh

Super V.I.P
các bác ơi, mua n96 rồi hoang mang vô cùng, không biết có phải "hàng tàu" không nữa.
thứ nhất: sau 1 thời gian, nghe gọi không nghe đc theo cách thông thường, nó "im tịt", phải bật loa ngoài lên mới nghe được
thứ 2: bộ nhớ trong của nó, kiểm tra là 16g, nhưng khi cắm usb nối với máy tính thì nó thông báo "chỉ có" 521kb, cái này thấy giống hàng...tàu quá.
thứ 3: sau khi cài nokia pc suite, nối n96 với máy tính thì ...ko nhận được qua pc suite.
Thế có cài thêm đc ứng dụng gì ko? Nếu ko đc thì chắc là hàng Hồ Cẩm Đào rùi.:)):)):))

Auto

N96 china của Dì mình đúng là ~500kb thôi.
Bạn test kĩ lại.
Sao mà thấy 95% china vậy

turiori

ặc ặc, thế là toi đời mình rồi....
thấy hộp, thẻ bảo hành ...y xì nguyên cơ mà:((
thôi, thế là...xong...

tqh_825

tình hình có vẻ đáng ngờ đấy bạn
bạn vào trang này check imei nhá nó sẽ nêu rõ thông tin của máy và hãng sản xuất
http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr

mr_tran183

1 sự thật mà ban phải chấp nhận.Đó là máy của bạn là hàng của bác Hồ Cẩm Đào làm nhái máy N96. Mình cũng có 1 cái N72 nhái. Nhìn giống y như thật nhưng bộ nhớ chỉ có 500kb. còn imei của nó cũng giống hệt imei máy của bạn.Bạn mua ở đâu thì nên mang máy đi trả đi

tuankien_on

đời tôi dùng NOKIA có 2 con mà tôi thấy ngu nhất đó là N96 và 8800 thường , pin kém , cạch tới già không bao giờ dùng máy trượt nữa , may mà mới có con HTC desire làm bạn còn đỡ chán !

ninhhot

đời tôi dùng NOKIA có 2 con mà tôi thấy ngu nhất đó là N96 và 8800 thường , pin kém , cạch tới già không bao giờ dùng máy trượt nữa , may mà mới có con HTC desire làm bạn còn đỡ chán !

Mỗi cây môữi hoa mỗi nhà mỗi cảnh.m thấy chưa có chiếc dt nào đáp ứng dc đầy đủ nhu cầu của người dùng hết.máy nào cũng có điểm yếu và ngược lại....

thanhnam711

Máy này xài pin chán lắm, hồi trước vì hay xem đá banh nên có xài, nhưng pin chưa bao h đủ để xem hết một trận cả, nên đổi ngang lấy con n95 8gb lun

kennh0x

cho em hỏi là con n96 ver 12.043 phiên bản pm năm 2008 em mới mua lại không biết có phải là muisic edition không hay là n96 thường vậy em vô đâu chỉnh trượt lên nó kêu xẹt xẹt giúp em với

habaolinh

Super V.I.P
cho em hỏi là con n96 ver 12.043 phiên bản pm năm 2008 em mới mua lại không biết có phải là muisic edition không hay là n96 thường vậy em vô đâu chỉnh trượt lên nó kêu xẹt xẹt giúp em với
Từ sau N73 là dòng N-Series ko phân ra ME và thường nữa.

11511

vậy làm sao chỉnh cho nó khi trượt lên và xuống kêu xẹt xẹt vậy

Từ Fimware v20. và v30. là trượt lên, xuống có âm thanh “xẹt xẹt” và bạn có thể thay được âm này

kennh0x

anh em có pm nào thay thế nút khóa phím ở trên đầu của n96 không vậy cho mình xin với.