• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

kennh0x

Thay thế là sao bạn? Thay phím đó thành chức năng khác hay là sao :-?

ý em là mỗi lần mở khóa đều phải gạt nút mở khóa phím ở trên đầu bất tiện quá muốn cài pm mở khóa bằng phím gọi hay phím c chẳng hạn

leminhhai111

ý em là mỗi lần mở khóa đều phải gạt nút mở khóa phím ở trên đầu bất tiện quá muốn cài pm mở khóa bằng phím gọi hay phím c chẳng hạn

Thế bạn đã từng thử với pm mở khóa như iphone chưa ?? cái đó mình nghỉ chắc dc đó

nUnlock_V_2.0

Chỉnh sửa cuối:

anhca21

Có ai biết cách khóa thẻ nhớ không?Sao mình tìm phần thẻ nhớ để set pas mà ko dc (Thẻ nhớ rời)
Ai bít chỉ mình với!
Thanks

ninhhot

Có ai biết cách khóa thẻ nhớ không?Sao mình tìm phần thẻ nhớ để set pas mà ko dc (Thẻ nhớ rời)
Ai bít chỉ mình với!
Thanks

Bạn và file manager vào phần thẻ nhở xong nhấn options_memory card pass...set là dc mà b

JS_AnhTuan

Active Member
A e làm ơn hd mình cách xem tv trên n96 với. Cho mình xin mấy theme động cho n96 với, tiện thể m hỏi luôn ko bit sao máy mình chụp hình kém lắm, mờ lắm, làm sao tăng tốc cho máy nhanh hơn, m mới sài hơn 3gb mà chậm lắm, thanks

11511

Sao minh vao File manager ma không tìm thấy cho đặt password bạn ơi. N96 có lẽ khác máy khác

Vào Quản lý tập tin > Mở > định vị ổ F: Thẻ nhớ > Mở > Lựa chọn > Mật mã thẻ nhớ > Cài >Chọn và nhập Pass của bạn (làm theo máy) Chú ý: Nên đặt Pass chung với Pass Khóa máy từ xa để khi khóa máy từ xa thì máy sẽ khóa luôn thẻ nhớ. Chúc thành công

anhca21

Vào Quản lý tập tin > Mở > định vị ổ F: Thẻ nhớ > Mở > Lựa chọn > Mật mã thẻ nhớ > Cài >Chọn và nhập Pass của bạn (làm theo máy) Chú ý: Nên đặt Pass chung với Pass Khóa máy từ xa để khi khóa máy từ xa thì máy sẽ khóa luôn thẻ nhớ. Chúc thành công

Đã làm được rồi!!!Thanks bạn nhiều

11511

A e làm ơn hd mình cách xem tv trên n96 với. Cho mình xin mấy theme động cho n96 với, tiện thể m hỏi luôn ko bit sao máy mình chụp hình kém lắm, mờ lắm, làm sao tăng tốc cho máy nhanh hơn, m mới sài hơn 3gb mà chậm lắm, thanks

Xem TV: Bạn ko nói rõ TV DVBH hay TV 3G? Hiện tại VTC đã ngừng phát TV mobile công nghệ DVBH nên ko thể xem được, còn TV 3G muốn xem bạn phải đăng ký gói cước 3G và TV của nhà mạng.
Máy chậm: Lâu lâu nên format máy.
Chụp hình: Xem mặt ngoài ống kính có bị bụi bẩn không, vào cài đặt chỉnh chất lượng ảnh cao nhất, các thông số khác phù hợp và quan trọng không chụp ngược sáng.
Theme động: Rất tiếc mình ít quan tâm đến theme. Bạn vào Topic Theme chịu khó tìm nhé, chỉ nên cài 1 vài cái mình thích.

Chỉnh sửa cuối:

JS_AnhTuan

Active Member
Trước m xem đc 6 kênh của vtc mobile, giờ thì bó tay. Ốnh kính vẫn bt, nhưng khả năng lấy nét thì ko thấy. Chụp Cái ra luôn. Mình ko co pc, bây giờ mà copy ra format cũng mệt. Có cách nào format ko mất dữ liệu ko b? Thanks

Auto

Trước m xem đc 6 kênh của vtc mobile, giờ thì bó tay. Ốnh kính vẫn bt, nhưng khả năng lấy nét thì ko thấy. Chụp Cái ra luôn. Mình ko co pc, bây giờ mà copy ra format cũng mệt. Có cách nào format ko mất dữ liệu ko b? Thanks
delete: private, sys, system, resoure là xem như 4mat rồi b à!

11511

Lấy nét N96: Định vị chủ đề cần chụp, bấm nhẹ phím chụp xuống giữ im thế sẽ thấy khung ngắm trên màn hình nhấp nháy khi khung ngắm dừng lại và chuyển sang màu xanh đồng thời có tiếng bíp điều này có nghĩa máy đã thực hiện qúa trình lấy nét xong (qúa trình lấy nét mất vài giây) rồi ấn phím chụp sâu xuống là OK.
Không có PC: Dùng thẻ nhớ dời gắn vào máy rồi Copy dữ liệu cần dùng vào, sau đó tiến hành format ổ E tiếp đến format ổ C có như vậy cả 2 ổ C, E mới sạch triệt để. Xong xuôi cài lại những soft mình cần và Copy dữ liệu từ ổ F (thẻ nhớ dời sang). Dĩ nhiên cần nhiều thời gian và không nôn nóng để thực hiện.

game2008

các anh ơi cho em hỏi, em đang sử dụng con N96 đây, nhưng phím gọi và phím giữa lâu lâu nó lại bị điên, bấm vào nó lại thành phím qua, nhưng một hồi sau thì lại bình thường. Còn nữa, trong mục chỉnh Display, em để power saver time out là 45s, light time out là 40s, nhưng 1 lúc nó lại tự đổi thành 10s hết, ko bít làm sao??? mong các anh em giúp đỡ..

Kojiro

Super V.I.P
các anh ơi cho em hỏi, em đang sử dụng con N96 đây, nhưng phím gọi và phím giữa lâu lâu nó lại bị điên, bấm vào nó lại thành phím qua, nhưng một hồi sau thì lại bình thường. Còn nữa, trong mục chỉnh Display, em để power saver time out là 45s, light time out là 40s, nhưng 1 lúc nó lại tự đổi thành 10s hết, ko bít làm sao??? mong các anh em giúp đỡ..

4mat máy 4mat thẻ cho mau lành bạn à :D Chắc lâu ngày chưa dọn dẹp máy.