• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

leetran72

Xem thông tin trên thegioididong nói ram 6120c cùa mình là 64mb. Sau mua vể xem trên handytaskman có 48,4mb hà,đau thật! Nâng cấp firmware lên chắc củng kô cải thiện đc tý nào phải kô các bác nhì.
Posted via Mobile Device

Uh, chẳng cải thiện đc gì đâu. e up fw lên mà chả thấy khá khẩm hơn chi cả. bọn này đúng là lừa đảo

leetran72

các bác cho e hỏi chút; e có cài 1 số theme vào máy nhưng 1 thời gian sau thì lại ko thấy đâu mặc dù ko remove... nếu muốn xóa hẳn khỏi máy thì vào đường dẫn thư mục như nào ạ...

Nếu bạn có Pyunistaller thì bạn bật ứng dụng này lên, tìm đến vị trí cái theme đó. bạn bấm phím số 7 để xem đường dẫn. Với Py 2.5 thì có luôn 1 mục dành cho các theme đã cài. Còn về việc tìm thủ công thì bạn vào ổ cài đặt của mình. Tìm trong phần Private. Mình ko nhớ chính xác nó ở đâu, chỉ nhớ nó ở trong private(nhớ là phải chỉnh hiện thư mục ẩn - bấm phím 0 để tùy chính - show hidden)

Chỉnh sửa cuối:

tu_vn

6120c cần giúp đỡ

chào các huynh, tình hình là em mới tậu con 6120c và hack em nó. Nhưng mà vừa hack xong thì ôi thôi vào các ứng dụng internet như: operamini, yahoo, ucweb thì không thể vào được mạng.cho dù em đã format lại máy thì cũng vẫn thế.hicici

mong các huynh chỉ dẫn giúp em với. em xin cảm ơn!!!:-/

JuRay-Duan

chào các huynh, tình hình là em mới tậu con 6120c và hack em nó. Nhưng mà vừa hack xong thì ôi thôi vào các ứng dụng internet như: operamini, yahoo, ucweb thì không thể vào được mạng.cho dù em đã format lại máy thì cũng vẫn thế.hicici

Bạn fomat máy thì còn đâu là cấu hình internet nữa? Gọi điện cho tổng đài mạng đang xài bảo nó gửi cấu hình mới cho và save lại lÀ ổn thôi,.

kp_enter

mình nghĩ là do mạng chứ hack thì ko liên quan gì cả. bạn nên kiểm tra lại đã cài đặt cấu hình GPRS cho máy chưa và thử kết nối vào lúc khác (buổi đêm chẳng hạn) chứ đâu cần thiết phải format máy :|

tu_vn

mình nghĩ là do mạng chứ hack thì ko liên quan gì cả. bạn nên kiểm tra lại đã cài đặt cấu hình GPRS cho máy chưa và thử kết nối vào lúc khác (buổi đêm chẳng hạn) chứ đâu cần thiết phải format máy :|

em đã cài đặt lại cấu hình GPRS rồi.chỉ có trình duyệt mặc định của máy mới vào internet được, còn opera và ucweb thì chịu.thôii đành dùng mặc định vậy.cảm ơn bác

leetran72

hem! bạn thử soạn tin nhắn d 6120 gửi đến tổng đài 191 rồi chờ họ gửi về cho mình cấu hình GPRS xem có dùng đc ko. Đôi lức bạn phải restart lại mày thì mới nhận đc tin nhắn đó. Chúc bạn may mắn nha, ko đc nữa thì chịu thôi:(

kp_enter

em đã cài đặt lại cấu hình GPRS rồi.chỉ có trình duyệt mặc định của máy mới vào internet được, còn opera và ucweb thì chịu.thôii đành dùng mặc định vậy.cảm ơn bác

ù cái đó thì mình cũng bị nhưng chỉ với Skyfire thôi còn opera vẫn dùng đc bt

P/S: vừa mới up firmware mới v7.02 :D vẫn hack ngon lành bằng HelloOx 1.03 :)

kid1502

V 7.02 co tieng viet chua may ban? Kp_enter chi minh up fw voi. Minh choi o tiem net so die lam
Posted via Mobile Device

hunterviet

Well-Known Member
Mình bị cái icon game mặc định của máy tự nhân bản nó ra 4 cái nữa, lúc trước là 3 cái. nếu có ấn xóa đi thì chỉ xóa được 1 cái thôi, còn chơ ra 4 icon giống hệt nhau. Ko có cách nào cho nó biến mất được, chướng mắt kinh khủng, vào cái nào cũng vào chơi được thế mói lạ, tắt đi khởi động lại vẫn ko xoay chuyển được tình thế, 5 icon xóa đi 1 cái những cái khác ko xóa được, tắt đi bật lại lại là 5 icon giống nhau:(:)@)

Khoaaa

Uh, chẳng cải thiện đc gì đâu. e up fw lên mà chả thấy khá khẩm hơn chi cả. bọn này đúng là lừa đảo

Lừa đảo gì bạn ơi trong máy còn khối chương trình chạy ẩn nên ram còn 48mb thôi. Chứ máy mình ram 128 khởi động lên còn 82mb sau 2 tiếng còn 70mb bình thường. Lâu lâu nên restart lại máy để giải phóng Ram

Posted via Mobile Device

HoangSang7168

Máy đang xài tự nhiên bị mất sóng, hiện lên chử 3G nhưng mình ko gọi đi hay nhận cuộc gọi dc, có huỳnh nào bị lỗi này chưa vậy, chia sẻ nhé. Thân

trunghien88

Máy đang xài tự nhiên bị mất sóng, hiện lên chử 3G nhưng mình ko gọi đi hay nhận cuộc gọi dc, có huỳnh nào bị lỗi này chưa vậy, chia sẻ nhé. Thân

Hình như là thế này: Có thể bạn đã để chế độ mạng là song song, khi mất sóng GSM tự động máy chuyển sang chế độ sóng UMTS.
Bạn vào Cài Đặt/ Cài Đặt máy/ ĐiệnThoại/ Mạng/ Chế độ Mạng chọn GSM thay vì chế độ song song

HoangSang7168

Hình như là thế này: Có thể bạn đã để chế độ mạng là song song, khi mất sóng GSM tự động máy chuyển sang chế độ sóng UMTS.
Bạn vào Cài Đặt/ Cài Đặt máy/ ĐiệnThoại/ Mạng/ Chế độ Mạng chọn GSM thay vì chế độ song song

Mình đả thử rồi mà ko dc bạn à, bây giờ mình cần úp FW, bro nào có FW mới nhất cho N6120c chia sẻ nhé. Thân

AndyCuong

Supper Moderators
Mình đả thử rồi mà ko dc bạn à, bây giờ mình cần úp FW, bro nào có FW mới nhất cho N6120c chia sẻ nhé. Thân

bạn muốn Up firmware thì dùng Nokia PC Suite với Nokia Software Update là được à .

DonPhuongViAi

Lừa đảo gì bạn ơi trong máy còn khối chương trình chạy ẩn nên ram còn 48mb thôi. Chứ máy mình ram 128 khởi động lên còn 82mb sau 2 tiếng còn 70mb bình thường. Lâu lâu nên restart lại máy để giải phóng Ram

Posted via Mobile Device

6120c trên thegioididong quảng cáo là Ram 64 mb,nhưng khi mua về test thì chỉ có 48mb mặc định,khởi động lên thì chỉ còn ~15-20mb tuỳ cài chương trình nhiều hay ít,ý bạn ấy là thế.

DonPhuongViAi

Mình bị cái icon game mặc định của máy tự nhân bản nó ra 4 cái nữa, lúc trước là 3 cái. nếu có ấn xóa đi thì chỉ xóa được 1 cái thôi, còn chơ ra 4 icon giống hệt nhau. Ko có cách nào cho nó biến mất được, chướng mắt kinh khủng, vào cái nào cũng vào chơi được thế mói lạ, tắt đi khởi động lại vẫn ko xoay chuyển được tình thế, 5 icon xóa đi 1 cái những cái khác ko xóa được, tắt đi bật lại lại là 5 icon giống nhau:(:)@)

Máy bác FW bao nhiêu vậy,nếu thử hết rồi mà kô được thì bác thử 4mat xem :)

leetran72

Posted via Mobile Device

Oh no! Cái vấn đề chính là tổng ram của 6120c là 48m. ram khi khởi động máy là 12-18m, dùng nửa buổi ram còn 6-8m nữa. Thế đấy bạn ạ!