• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

truongtandl

Bàn Phím bị treo??????

Mới bảo hành đt về,hic vẫn chứng nào tật ấy,ko hiểu sao?Mong dc giúp đở chứ care nó sữa xong vẫn hoàn cũ!!
Máy em hông hiểu sao thỉnh thoảng bàn phím nó treo!Phải tháo cục pin ra khởi động lại mới hết treo!Ai biết chỉ giùm em cách khắc phục với!hình như care nó mới chạy lại Firmware!

Hungpdahl

Well-Known Member
Chạy lại Firmware nhiều khi không được đâu.cách tốt nhất bạn mang ra cửa hàng nào uy tín chút họ sửa cho.Ban này do phần cứng gây ra,bạn không nói rõ là máy j:-?:-?:-?:-?:-?

truongtandl

Đt mình là N73! mình đem ra care của thế giới di động họ kiểm tra!Nhưng về dùng thì vẫn bị!bó tay,mà mỗi lần bị khởi động lại máy lại sài ok! hổng hiểu sao

hung66000

Đt mình là N73! mình đem ra care của thế giới di động họ kiểm tra!Nhưng về dùng thì vẫn bị!bó tay,mà mỗi lần bị khởi động lại máy lại sài ok! hổng hiểu sao

Nếu là máy N73 chưa có phương pháp hữu hiện nào để sửa cái bệnh đơ máy của nó đâu . Con này bị bệnh đấy cứ dùng nhiều thỉnh thoảng lại bị đơ cứ phải khởi động lại máy mới dùng đc . M dùng con này 1 thời gian phải ra bảo hành ở hãng vài lần mà về vẫn thế ,vì máy của ct nên k dám mang ra ngoài sửa sợ ct nó k bảo hành nữa ( k biết ở ngoài đã sửa đc bệnh này chưa ) M tức quá cho e nó đi luôn . :)):)):))

saobachminh

cần font cho n3250

các pác cót thể send cho em font của 3250 đc ko? em cài từ điển nhưng bị lỗi. Kèm theo bản hướng dẫn thì càng tốt .Thanks

titanworm

Cần tham khảo ý kiến về N91-1

sao cài theme xong ra ngoài là nó trở lại theme mặc định và nhắn tin thì bị đứng máy tới gần 1' :-/

lamtoanhong

sao cài theme xong ra ngoài là nó trở lại theme mặc định và nhắn tin thì bị đứng máy tới gần 1' :-/

Bạn lưu ý khi tìm đc theme mình thích bạn nên chọn bằng cách bấm apply rồi sau đó mới thoát ra window
.
Treo tn nhiều lúc cũng là hiện tượng bình thường, có thể do mạng lỗi , hoặc bị treo cục bộ (hay xảy ra với dòng symbian)có thể sẽ tự hết, hoặc bạn có thể khắc phục tắt nguồn và khởi động lại máy tệ hơn bạn nên 4mart lại máy.

Thân!

thanhcong

N91-8G bị lỗi bộ nhớ đầy

các bạn có thể cho mình hỏi về wifi N91-8G,tại sao mỗi lần mình truy cập thì máy lại bảo bộ nhớ đầy,trong khi mình xài khoảng được 1G là cùng,co' bạn nào biết xin chi giáo giùm nha,rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn.

Thanhhoang

Cần chỉ giáo về E65

Mính mới mua lại một em Noki E65 su dung ,nhung khi sử dụng nhắn tin thì đèn bàn phím k sáng,không biết có phải là do dòng máy này như vậy hay do mình chưa cài gì,và xin chỉ giúp mình cài font tiếng việt cho máy này với. xin chỉ giáo

bodyguard

Lỗi Khe Cắm Thẻ Nhớ N77

Khe cắm thẻ nhớ của máy em bị bệnh lạ lắm, mỗi khi gắn thể nhớ vào máy thì lúc nhận lúc ko. Mỗi khi gắn thẻ vào thấy máy konge tiếng tít nghĩa là ko nhận, vào trong menu ko thấy hiện những chương trình mà mình đã cài đặt trên thẻ mặc dù thẻ nhớ đã đc gắn vào máy rùi, vẫn giữ nguyên thẻ nhớ trong máy em khởi động máy lại thì lúc này vào trong menu thì thấy xuất hiện những chương trình dc cài đặt từ thẻ nghĩa là đã nhận thẻ.
Mong các bác jiup em đây là lỗi phần cứng hay phần mềm

hettientieu

mình cũng bị như bạn, lúc được lúc không.
Theo mình suy đoán có thể do mình hay rút ra cắm vào nhiều nên khe cắm tiếp xúc chập chờn, hoặc do phần mềm cài đặt làm ảnh hưởng đến máy

lamtoanhong

Khe cắm thẻ nhớ của máy em bị bệnh lạ lắm, mỗi khi gắn thể nhớ vào máy thì lúc nhận lúc ko. Mỗi khi gắn thẻ vào thấy máy konge tiếng tít nghĩa là ko nhận, vào trong menu ko thấy hiện những chương trình mà mình đã cài đặt trên thẻ mặc dù thẻ nhớ đã đc gắn vào máy rùi, vẫn giữ nguyên thẻ nhớ trong máy em khởi động máy lại thì lúc này vào trong menu thì thấy xuất hiện những chương trình dc cài đặt từ thẻ nghĩa là đã nhận thẻ.

Chào bạn!

Thường lỗi này do phần cứng bởi riêng mình chưa gặp lỗi này bị phần mềm gây lỗi tương tự.

Cò thể do thẻ nhớ kém chất lượng hoặc thẻ nhớ đang bị lỗi.

Có thể do khay đọc thẻ nhớ hoặc trở điều tiết thẻ nhớ có vấn đề.

Bạn thử mượn thẻ nhớ khác test thử xem sao .

Thân mến !

hettientieu

theo mình nghĩ có lẽ do bị kẹt phím ở bên hông dẫn đến tình trạng treo. Bạn tháo vỏ máy ra rùi lắp vào chắc chắn hết luôn.

hettientieu

thế thì đâu phải free cuộc gọi. kiểu này gọi thẳng có khi đỡ tốn hơn là phải online

hettientieu

đọc xong thấy phức tạp quá đi mất. Có ai có phần mềm kết nối nào dễ sử dụng hơn ko.

hung66000

Cái này đa phần là do lỗi thẻ nhớ hoặc do thẻ nhớ kém chất lượng nên dẫn đến tình trạng máy khó nhận đc .lúc nhận lúc không :D:D:D

titanworm

mình chọn apply rùi mới thoát ra nhưng khi thoát ra thì nó lại trở về mặc định
mình xài thử 2 cái dòng symbian rùi con lúc trước xài N70 thì nt ko bị đứng bao giờ bi giờ xài N91 là bị đứng mỗi khi nt.format lại thì chỉ dc 1 time là lại bị đứng.

Status
Không mở trả lời sau này.